Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: Hot Yoga

Warning Points:
    0/5

Hot Yoga

มีใครเล่น โยคะร้อนบ้างคะ

เล่นแล้วเป็นยังไงบ้าง แชร์ประสปการณ์หน่อยค่ะ

มีที่ไหนแนะนำบ้าง

ตอนนี้สนใจที่ Absolute นะคะ แต่มีเพื่อนบอกขึ้นราคาทุกปี

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    บุ่มว่าถ้าอยากเล่นโยคะร้อนอย่างเดียวที่Absoluteก็โอเคนะค่ะ
    เพื่อนเล่นอยู่เหมือนกัน ก็บอกว่าดุสะอาด แล้วก็คนไม่เยอะมากเท่ากับทรุหรือแคลิฟอเนีย

แต่บุ๋ฒเล่นของ true อยู่ค่ะ สมัครแบบทั้งฟิตเนสแล้วก็โยคะ

บุ๋มว่าก็โอเคนะค่ะ แต่ถ้าบางช่วงเวลาเช่น หลังห้าโมง คนจะเยอะมากเลยค่ะ

aey-ka's Avatar
    aey-ka is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเล่นอยู่คะ ที่ absolute ระหว่าง hot กับ vinyasa เราชอบ อันหลังมากกว่า hot เวลาคนเล่นเยอะเเล้วอึดอัดคะ แต่ไม่ได้ไปมาปีกว่าแล้ว ปัญหาสุขภาพนิดหน่อย
    ที่ absolute ชอบมี promotion ลองดูละกันคะ

ส่วนcarifonia น้องเคยไปเล่นที่ paragon แล้วจอคนเเปลกๆมาทำเหมือนจะตีสนิทด้วย แล้วก็ขอกลับบ้านด้วย น่ากลัวดี น้อยเลยหยุดเล่นไปพักใหญ่ๆเลย

waha_gialo is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วนตัวเล่นที่แคลิฟอร์เนียสมัยที่เป็นบิแครมโยคะ 90 นาที ชอบมากเลยคะ รู้สึกสุขภาพดี หายใจยาวขึ้น เลือดหมุนเวียน และร่างกายขับถ่ายของเสียออกมาทางเหงื่อเยอะมากๆ ไปทุกวันเป็นเวลาไม่ถึงเดือนรูปร่างเพรียวลงอย่างเห็นได้ชัด และผิวดีขึ้นด้วยคะ

เคยแนะนำเพื่อน บางคนชอบนะคะ แต่บางคนก็รู้สึกว่าเป็นการออกกำลังกายที่ค่อนข้างน่าเบื่อ และอึดอัด เขาชอบพวกแอโรบิคมากกว่า นานาจิตตังนะคะ

0/5
    เคยไป สมัครเรียนที่ absolute เหมือนกันค่ะ

เคยเข้าคลาส ฮ๊อตโยคะ กับ พิราทิส

ส่วนตัว ชอบ พิราทิส มากกว่าค่ะ

ยังไงก็ลองไปเล่นดูนะค่ะ....เผื่อจะได้รู้ว่าตัวเราชอบแบบไหน

nikio's Avatar
    nikio is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบบิแครมโยคะมากเลยคะ.....

เมื่อก่อนเล่นอยู่ที่แคลิฟอเนีย......เล่นได้สองปี...เลยสมัครตลอดชีพ

พอสมัครได้เดือนเดียว...เค้าก็ย้ายไปอยู่กะทรูซะงั้น....

เราเลยไม่ได้เล่นอีกเลย...ผ่านมาจะสองปีแล้ว...ยัง..รู้สึกไม่ดีกะแคลิฟอเนียอยู่เลย....

เหมือนโดนเซลล์หลอกยังไงไม่รู้คะ.....

0/5

Smile

อุ๊ย....ทู้โดนใจอีกแระ...สมัคร absolute ที่อัมรินทร์
    คุณ bunlnlnlile ค่ะเราลงไว้ตั้งแต่เดือน feb ปีนี้ค่ะแต่ยังไม่ได้เริ่มเล่นเลยค่ะ
    หาเพื่อนเล่นอยู่ค่ะ ....เล่นด้วยกันไหมค่ะ...แอบกลัวเหงาค่ะไม่รู้จักใครเลยอะ
    pm.หลังไมค์ได้นะคะ

kiki's Avatar
    kiki is offline Trusted Member
    0/5

;P

เคยเรียนค่ะ hot yoga @ Absolute ส่วนตัวชอบนะคะ สถานทีดี สะอาด มีเพียงบางคลาสที่นักเรียนค่อนข้างเต็ม ก้อจะมีอึดอัดบ้าง... เรื่องราคา เห็นว่าตอนนี้ปรับราคาลงมาบ้าง แต่ไม่แน่ใจนะคะ มีระบบผ่อนได้ด้วย 10 เดือน

นี่ก้อว่าจะกลับไปเล่น... แต่ก้อติดที่ว่าบ้านอยู่ไกล เวลาจะไปเล่นต้องขับรถเข้าเมือง ไกล้ ไกล... แค่คิดก้อเหนื่อยแล้วค่ะ

สรุปว่า ดีค่ะ น่าเรียน
    My Wish List :

Reissue 226 Matte Black GHW
    Black GST SHW

jam's Avatar
    jam is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ถ้าอยากเล่น Hot Yoga แนะนำ Absolute โลดๆค่า..
    ส่วนตัวเราว่า ทุกอย่างโอเค สถานที่สะอาด ครูก็สอนดี รู้สึกชอบค่ะ
    เราก็เล่นอยู่ที่นี่ (อิอิ แต่ตอนนี้ห่างหายไปหลายเดือนแล้ว...กำลังตั้งท่าจะไปใหม่)
    ช่วงที่เล่นรู้สึกได้ว่า ร่างกายผ่อนคลายมากๆค่ะ เราเป็นไมเกรน ไปเล่นแล้วได้ยืดเส้นยืดสาย
    มันรู้สึกดีมากๆเลยค่ะ เราออกกำลังกายมาหลายอย่างแล้ว และเพิ่งจะมาพบว่า โยคะร้อนเหมาะกับเราที่สุดเลยค่า ^^

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเล่นที่ true ตั้งแต่ตอนเปิดสาขาแรกใหม่ที่ตรงอโศกค่ะ คนไม่เยอะและโอเค แต่หลังๆได้ข่าวว่าคนเยอะขึ้นค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นงัยบ้าง
    ตอนนี้เพิ่งเริ่มไปเล่นที่ absolute สถานที่สะอาด ครูสอนละเอียดกว่า ชอบที่นี่มากกว่าที่ true ค่ะ ส่วนเรื่องราคาต้องรอให้มีโปรโมชั่นค่ะ เราเพิ่งสมัครเดือนที่แล้วได้โปรโมชั่นค่อนข้างดีทีเลยค่ะ ลองเข้าไปใน website ดูก้อได้ค่ะ แล้วโทรไปคุยกับเซลล์ต่อรองได้ค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook