Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 6 FirstFirst ... 4 5 6
Results 51 to 59 of 59

Thread: แนะนำหนัง MOVIE ในดวงใจกันหน่อยนะ

Warning Points:
    0/5
    What's eatting Gilbert Grape เป็นหนังดีๆ ที่ทุกคนควรได้ดู อย่างน้อยสักครั้งหนึ่ง
    Reality Bite ชอบตรงที่มันให้อารมณ์เหมือนตอนเรียนจบใหม่ๆ
    closer อันนี้ชอบนางเอก รวมถึงเพลงและอารมณ์ตอนเปิดเรื่อง
    บ้านฉันตลกไว้ก่อน หนังไทยดีๆของปีนี้ ที่น่าจดจำ
    Crash เรื่องนี้ ดีในแง่ สะท้อนความจริงบนโลกใบนี้ สิ่งที่เห็นอาจไม่ได้เป็นอย่างที่เห็น ทุกคนล้วนมีอะไรลึกๆข้างใน ทั้งดี และเลว สอนให้อย่ามองโลกในด้านเดียว ดีมากๆ

0/5
    หนังในดวงใจ ที่ผ่านมามีมากมาย หลากหลายแนวนะค่ะ
    ที่ตามหาเก็บไว้ จะเป็นหนังเก่าๆ โบราณ เสียเป็นส่วนใหญ่ เพราะหนังเก่าๆ ยังไม่มีเทคโนโลยี่ หรือคอมเข้ามาช่วยมากมาย ต้องใช้ฝีมือกันจริงๆ ทั้งการแสดง และการสร้างนะค่ะ
    เท่าที่นึกได้ส่วนมากจะเป็นภาพยนตร์เพลงนะค่ะ เช่น

The sound of music Jilie Andrews
    Funny girl Barbara Streisand
    Funny Lady Barbara Streisand
    Melody Fair Mark Lester, Tracy Hide
    Lost Horizon Olivier Hussey
    Hello googbye Julie Andrews
    New York New York Liza Minelli
    Moment by moment Lily Tomlin, John Travoltra

0/5
    SWEET NOVEMBER

Man : NELSON only has one concern himself
    Woman : Sara only needs one month
    1 เดือนที่เปลี่ยนชีวิตผู้ชายคนนึงให้รู้จักกับคำว่า การใช้ชีวิต
    1 เดือนสุดท้ายของผู้หญิงคนนึง ขอแค่คำว่า ความสุข

แนะนำคะ สำหรับคนที่ชอบหนังแนวชีวิตจริง ไม่เว่อร์ ความรัก สนุกปนเศร้า
    แสดงโดย KEANU REEVES & CHARLIZE THERON สองนักแสดงชื่อดัง

http://www.youtube.com/watch?v=Tm249Zbv42Y >>>> Trailer
    http://www.youtube.com/watch?v=st3qM...eature=related

0/5

Blog Entries
    9
    0/5
    เห็นกระทู้นี้อยู่ใกล้ๆ กระทู้ที่ต้องเข้าไปทำงาน ขอแวบมาอัพเดทหนังแปบครับ
    มีรายชื่อหนังไม่เคยดู อ่านแล้วน่าดูหลายเรื่องเลยครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่นำความชอบมาแบ่งปันกันนะครับ
    ไปทำงานต่อแล้วครับ

ขอบคุณครับ

Thira's Avatar
    Thira is offline Trusted Member
    0/5
    มาขอ update หลังจากหายหน้าไปนาน
    อยากให้เพื่อนๆ รู้จักหนังดีๆ เพิ่ม

Frida หนังกึ่งประวัติ ของศิลปิน Frida ซึ่งงาน ของเธอ สีจัด สวยแบบ แรงๆหนังภาพสวย และ ชีวิตที่หลากสี ได้เหมือนผลงานของเธอ
    TaLK TO HER ฌ)เป็นอะไรที่สะท้อนความเหงา ได้อย่างถึงแก่น คนชอบหนัง ลึกซึ้ง จะไม่ผิดหวัง
    Happy Birthday เป็นเรื่องความรักแบบไม่มีเงื่อนไข คล้าย ตาลอบกับ ยายทอง ขอนอกเรื่องหน่อย ไปดู The DivoS concert ว่าน เอาเพลง คนไม่มีเวลา มาทำ MV ให้ ตาทองกับ ยายลอบ เราร้องไห้ ซะน้ำตาไหลพราก ช่วงชีวิตนึง จะมีสักกี่คน ที่ถูก รัก ได้ เท่านี้
    ความรักไม่ให้สิ่งใด นอกจากตนเอง
    ไม่รับเอาสิ่งใด นอกจากตนเอง
    ความรักไม่ครอบครอง และไม่ยอมถูกครอบครอง
    เพราะรักนั้นเพียงพอแล้ว สำหรับการตอบ
    "ความรัก"

0/5
    ที่ชอบมากก็มี
    forrest gump ดีเว่อร์ๆๆ
    be with you หนังเค้าเศร้าดีค่ะ เป็นความรักของครอบครัว
    pride and prejudice คู่พระเอกนางเอกน่ารักมากค่ะ
    moulin rouge ฉากอลังมากก
    powder หนังเก่ามากก น่าจะหาดูยากแล้วค่ะ เคยดูตอนเดกแล้วชอบมาก พลอตคล้ายๆ greenmile
    The Curious Case of Benjamin Button plotดีอ่ะ แต่หนังไม่ได้ดีเท่าtser เท่าไหร่ แต่ก็ใช้ได้
    perfume
    pan labyrinth เป็นภาพยนตร์นิทานดาร์คๆ
    cloudy with a chance of meatball ชอบมากอ่ะ ตลกดี
    wall-e / ratauoille ก็ชอบนะ
    แล้วก็เรื่อง eternal sunshine of the spotless mind ค่ะ

Blog Entries
    9
    0/5
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    หนังในดวงใจ ที่ผ่านมามีมากมาย หลากหลายแนวนะค่ะ
    ที่ตามหาเก็บไว้ จะเป็นหนังเก่าๆ โบราณ เสียเป็นส่วนใหญ่ เพราะหนังเก่าๆ ยังไม่มีเทคโนโลยี่ หรือคอมเข้ามาช่วยมากมาย ต้องใช้ฝีมือกันจริงๆ ทั้งการแสดง และการสร้างนะค่ะ
    เท่าที่นึกได้ส่วนมากจะเป็นภาพยนตร์เพลงนะค่ะ เช่น

The sound of music Jilie Andrews
    Funny girl Barbara Streisand
    Funny Lady Barbara Streisand
    Melody Fair Mark Lester, Tracy Hide
    Lost Horizon Olivier Hussey
    Hello googbye Julie Andrews
    New York New York Liza Minelli
    Moment by moment Lily Tomlin, John Travoltra
    ขอบคุณคุณ pomme ครับ ยังไม่เคยได้ดูเลยสักเรื่องครับ แต่เห็นด้วยกับความเห็นของคุณ pomme ที่ว่า

หนังเก่าๆ ยังไม่มีเทคโนโลยี่ หรือคอมเข้ามาช่วยมากมาย ต้องใช้ฝีมือกันจริงๆ ทั้งการแสดง และการสร้าง
    มีโอกาสจะไปหาดูครับ ขอบคุณครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

0/5

Re: แนะนำหนัง MOVIE ในดวงใจกันหน่อยนะ

แนะนำหนัง MOVIE ในดวงใจกันหน่อยนะ
    slotxo true wallet

Page 6 of 6 FirstFirst ... 4 5 6

Comments from Facebook