Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 55

Thread: Hot Hot Hot!!!อากาศร้อนๆไปเที่ยวทะเลกันดีกว่าครับผม

nickbee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Hot Hot Hot!!!อากาศร้อนๆไปเที่ยวทะเลกันดีกว่าครับผม

วันนี้น้องนิค ขอเปลี่ยนบรรยากาศพาไปเที่ยว รีสอร์ทริมทะเล
    ให้เป็นตัวเลือกในการไปพักผ่อน หลีกหนีความวุ่นวายในเมือง
    มาสัมพัสธรรมชาติแบบส่วนตัว (ส่วนตัวจริงๆนะครับ)
    เพราะตอนนี้อากาศร้อนมากๆ คนก็เครียดขึ้น(รวมตัวเอง)
    เลยหาเวลาไปพักผ่อนให้รางวัลตัวเองมาครับมาเป็นครั้งที่ 2 แล้วครับผมยังประทับใจไม่ลืมได้แก่...

Asara Villa & Suite หัวหิน ความสบายที่เป็นนิรัน...

รีสอร์ทแห่งนี้พึ่งเปิดบริการได้แค่ 2 ปีกว่าๆแต่สามารถขึ้นเป็นที่ 2 ขอรีสอร์ทที่ดีที่สุดของหัวหินได้ครับ
    เพราะที่นี้มีห้องพักที่สะดวกสบายโดยจะเป็นห้อง
    Suite ทุกห้อง มีการบริการที่ดีมากๆ(พนักงานทุกคนยิ้มแย้มแจ่มใส่ทักทายตลอด และเต็มใจช่วยเราทุกอย่างเลยครับผม)
    อาหารอร่อยมากๆๆครับวิวสวยประทับใจ เป็นส่วนตัวมากๆครับผม
    การเดินทางสะดวกครับ เพราะรีสอร์ทอยู่ติดกับ ถนนเพชรเกษมไปถึงทะเลเลยครับผม

ป้ายโรงแรมเห็นเด่นชัดไม่ต้องกลัวหลงครับ

บรรยากาศภายในห้องนอน มีอุปกรณ์อำนวยความสะดวกครบครับผม

ห้องนำ้ จัดตกแต่งอย่างสวยงามมากๆครับผมใหญ่พอๆๆกับห้องนอนเลยครับผม

บรรยายภายในโรงแรมครับ

บริเวณ Spa ของโรงแรมนวดตัว+ขัดผิวดีมากๆครับ

ไปตรงกับพระจันทร์เต็มดวงพอดีเลยครับผมสวยมากๆๆ

พระอาทิตย์ขึ้นตอนเช้าๆนั่งดูกัน 2 คนทั้งหาด อิอิ(หาดเป็นของเรา...หุหุ)

นั่งนานเริ่มหิวแล้วครับผม รวมอาหารที่ทานนะครับ

อิ่มแล้วก็ก็ไปเล่นนำ้กันดีกว่าครับผม

รูปทะเลถ่ายไว้เยอะมากๆๆครับ แต่บางรูปลงไม่ได้ครับเดี่ยวดังอะครับผม ดูรูปนิคอืดไปก่อนนะครับ

จุดดีเด่น
    -ห้องพัก กว้างสบาย ห้องน้ำกว้างมากครับ มีทั้ง อ่างอาบน้ำ ฝักบัวฝนตกกลางแจ้ง และฝักบัวในห้อง มี เครื่องเล่น DVD และเครื่องเสียงเล็กๆพร้อมเพลงบรรเลง ทำให้บรรยากาศผ่อนคลาย(แต่เพลงแบบสบายไปนิดอะครับแล้วแต่ชอบ)
    -การบริการจากพนักงานที่นี่เยี่ยมมากครับ พนักงานทุกคนเป็นกันเอง ยิ้มแย้ม ทักทาย พร้อมให้ความช่วยเหลือทุกอย่าง ทุกอย่างจริงๆเป็นมิตรมากๆครับ
    -มีสระว่ายน้ำขนาดใหญ่ 3 สระ บรรยากาศดีโดยเฉพาะสระว่ายน้ำริมทะเล สระแถวห้องพัก และมีสระเด็กอีกสระ
    -ช่วงบ่าย 3 จะมี afternoon tea มีชากาแฟ อาหารว่าง บริการฟรี
    -เป็นรีสอร์ทติดทะเล ชายหาดที่หน้ารีสอร์ทกว้างพอสมควร ได้บรรยากาศทะเลและความเป็นส่วนตัวของหาด
    -บรรยากาศในรีสอร์ท สงบ น่าพักผ่อน เป็นธรรมชาติมากๆครับ เหมาะแกการไปพักจริงๆจังๆ

จุดดีด้อย
    -ตัวสระว่ายน้ำในห้องแบบ Pool villa ค่อนข้างเล็กครับ ไม่ถึงกับว่ายน้ำได้ เหมาะสำหรับแช่น้ำหรือให้เด็กๆเล่นน้ำ
    -ห้อง Pool villa มีทีวีเฉพาะในห้องนั่งเล่นครับ ไม่มีทีวีในห้องนอน ทำให้ไม่สามารถนอนบนเตียงดูทีวีได้ ในแต่ห้องนอนจะมีเครื่องเสียงไว้ฟังเพลง สร้างบรรยากาศแทน(ทางรีสอร์ทคงมีนโยบายว่ามาพักผ่อนจริงๆ)
    -ระเบียงห้องของห้อง Suite ไม่ค่อยส่วนตัวมากครับ แต่ก็บรรยากาศดี

ผู้ออกแบบ: งานสถาปัตยกรรม KTGY Inter-Associates
    งานตกแต่งภายใน Leo International Design
    ทางรีสอร์ทเพิ่งได้รับรางวัล Gold Nugget Grand Award Winning 2008 เมื่อปีที่แล้วครับ

โดยรวมแล้วผมประทับกับที่นี่มากครับ โดยเฉพาะการบริการจากพนักงานทุกๆคน มีโอกาสคงได้ไปเยือน Asara Villa & Suite แห่งนี้อีกครับ

REF.หนังสือชานไม้ชายเขา ที่ทำให้รู้จักรีสอร์ทนี้มากขึ้นครับ
    REF2.ขอบคุณเจ้จีน่าเป็นพี่ที่น่ารักที่สุดเลยครับผม

ขอบคุณมากๆๆครับผมที่รับชม

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    อิจฉาอ่ะ ถ่ายรูปสวยมากๆเลยนะจ๊ะ

พี่เพิ่งซื้อกล้องมาใหม่ ไม่รู้จะถ่ายได้สวยๆ แบบนี้หรือเปล่า ประมาณว่า พี่คงต้องฝึกอีกนาน

ขอบคุณที่มาแนะนำค่ะ

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    น้องนิคถ่ายรูปได้สวยมาก ๆ เลยจ๊ะ
    ท่าทางจะได้ไปพักผ่อน สนุก เต็มที่เลยนะ
    อากาศร้อน ๆ แบบนี้นี่เหมาะกับการไปทะเลจริง ๆ
    Asara Resort สวย น่าพักมาก ๆๆ ไว้พี่มีโอกาส จะไปบ้างนะคะ
    อยากไปทะเล ๆๆๆๆ
    ขอบคุณสำหรับรูปสวย ๆ และข้อมูลนะคะ

xtrastrong's Avatar
    xtrastrong is offline Trusted Member
    0/5
    กระเป๋าใบนี้สวยจังเลย ดูเป็นคุณนายไปเที่ยว ริีเวียร่า มากๆ ตอนแรกก็นั้งลุ้นว่าน้องนิกจะเอา Hermes มาถือเล่นลมชายหาดหรือเปล่า

แล้ว
    ไม่เอารูปหนุ่ม ผู้โชคดีคนนั้นมาอวดหรอจ้า
    อยากเห็นว่าที่ี่น้องเขยจังเลย ว่าจะหล่อคู่ควรกับน้องนิกหรือเปล่า

edit อีกครั้ง ลืมชมว่าน้องนิกถ่ายรูปสวยมากๆๆๆๆๆๆ
    ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
    ขอให้มีความทรงจำที่ดี ... ก็เพียงพอแล้ว
    อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
    และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้

อยากให้คืนที่โหดร้ายนี้ ผ่านไปเร็วๆ

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปมั่งจังเรยค่า อากาศร้อนๆแบบนี้ น่าไปทะเลที่ซู้ดด

ขอบคุงสำหรับรีวิวดีๆค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    แอบผิดหวัง รีบเปิดมารอดูรูปนายแบบ(นางแบบ)
    สถานที่น่าสบายมากกกกๆๆๆเลย อยู่ใกล้บ้านแต่ขี้เกียจไป
    เพราะบ้านพี่ดิวก็อากาศดีมากๆเหมือนกัน คราวหน้า
    แวะมาเที่ยวบ้านพี่ดิวก่อนก็ได้นะคะน้องนิค ทางผ่านเลยอ่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    เริดมากๆเลยคะ รูปสวยมาก
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

0/5

Talking

นายแบบแซะซี่มากนะคะ

alekay's Avatar
    alekay is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

รูปสวยมากค่ะ โรงแรมก็สวย ดูเป็นบรรยากาศที่น่าพักผ่อนจริงๆ

แต่ขอตินิดนึงนะคะ.................................

......................................รูปนายแบบทำไมน้อยจังคะ ไม่จุใจเลยค่ะ อิอิอิ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    oh so hot hot hot!!! i mean the last two pics na... เห็นแผงอกแล้ว สรุปว่าที่ไป build มาก็ได้ผลดีนะเนี่ย

อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิจฉาคุณนายน้องจังเลย... อยากไปเที่ยวทะเลมั่ง...

ถ่ายรูปสวยจังจ้ะ รูปพระจันทร์ พระอาทิตย์โรแมนติกเชียว

รบกวนพีเอ็มมาบอกราคาหน่อยนะจ๊ะที่รัก...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook