Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: Diy มาส์กลดสิวและรอยดำทำได้ง่ายแสนง่ายสบายกระเป๋า

Warning Points:
    0/5

Diy มาส์กลดสิวและรอยดำทำได้ง่ายแสนง่ายสบายกระเป๋า

สวัสดีค่ะพ่อแม่พี่น้อง ขออนุญาตเข้ามารีวิวการแต่งหน้าบ้างอยากจะโชว์ผิวใสๆ­แบบสาวเกาหลีไม่ใช่เรื่องยาก แต่งแต่น แต้น แต๊นนนน วันนี้ไอเดียบรรเจิดอีกแล้วครับท่าน เพราะสิวมันกวนอกกวนใจอิฉันเสียเหลือเกิน แต่ที่กวนใจมากกว่าก็คือ อิฉันเป็นคนชอบแกะสิวค่ะ ทำยังไงก็ไม่หายไอ้นิสัยมืออยู่ไม่เป็นสุขเนี่ย รอยดำ รอยแดงก็แย่งกันขึ้น พูดแบบนี้คงพอจะเห็นภาพกันใช่มั้ยคะ ว่าหนังหน้าอิฉันมันรอยเยอะขนาดไหน

ภูมิใจนำเสนอค่ะ ผุมากจาก รอยสิว ไหนจะกระแถวโหนกแก้มอีก อุแหม่

จากนั้น จัดการด้วยผงพิเศษสุดคลาสสิก แบบแทนที่จะผสมน้ำ เราก็เพิ่มสูตรเด็ดเพื่อให้กระตุ้นความขาวได้เร็วขึ้­นด้วยครีมโปรวาเมด กลูต้า เซรั่ม หาซื้อได้ที่ Watson หรือร้านขายยานี่ล่ะ ( จะใช้ครีมตัวที่ถูกโฉลกกับผิวหน้าเราอยู่แล้วก็ได­้ แต่เราเลือกใช้ตัวนี้เพราะเนื้อจะเบา ซึมง่ายไม่ต่างจากน้ำ แล้วก็เย็นสบายผิวกว่า แถมได้ความขาวใสจากกลูต้าด้วย )

เมื่อล้างหน้าแล้ว นำส่วนผสมที่เตรียมไว้ โปะลงไปค่ะ เว้นรอบตาและปาก รอจนส่วนผสมแห้งแล้วก็นอนหรือใช้ชีวิตไปตามปกติได้สบ­ายๆ โดยไม่ต้องล้างออก ทำได้ทุกวัน

ได้ผลอย่างไร ไว้มาอัพเดตนะคะ พอดีเพิ่งลองใช้ไปได้อาทิตย์นึง เราว่าแผลมันแห้งเร็วขึ้น หน้าไม่ค่อยมันและรอยดำก็จางลงจริงๆ (แต่ยังไม่อยากโม้มาก เดี๋ยวหาว่าเราคิดไปเอง ฮ่าๆ)
    Last edited by Girlii; 07-15-2013 at 01:42 PM.
    Thanks weedna ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

Re: Diy มาส์กลดสิวและรอยดำทำได้ง่ายแสนง่ายสบายกระเป๋า

เดี๋ยวไปลองทำดูบ้างครับผม

0/5

Re: Diy มาส์กลดสิวและรอยดำทำได้ง่ายแสนง่ายสบายกระเป๋า

แบบบนี้ต้องลองค่า ขอบคุณมากเลยที่มาแนะนำกัน :d

0/5

ได้ผลยังไงอย่าลืมมาบอกกันบ้างนะคะ

0/5

ขอบคุณมากเลยที่มาแนะนำกัน
    slotxo

Comments from Facebook