พอดีสั่งของเอาไว้ ลืมใส่ที่อยู่ให้ไปส่งที่ออฟฟิสค่ะ ของเลยมาส่งที่บ้าน แล้วไม่มีคนอยู่รับ พอเช็ค tracking วันแรกขึ้นว่าบ้านปิด แล้วโทรไปเช็คไปรษณีย์แล้วเค้าบอกว่าวันต่อมาไปรษณีย์จะมาส่งที่บ้านอีกที ซึ่งถ้าไม่มีคนรับก็จะออกใบแจ้งไปรับของแทน แล่วสรุปว่าวันนั้นก็ไม่มีคนอยู่รับอีกค่ะ แต่ก็ไม่มีใบแจ้งไปรับของ
โดย status ณ ปัจจุบันที่เช็คกับ tracking มันขึ้นว่าออกใบแจ้งแล้วค่ะ

กรณีอย่างนี้ต้องทำยังไงค่ะ ไปรับของได้เลยมั้ยค่ะ แจ้ง tracking no. กับทางไปรษณีย์ได้เลยรึเปล่าค่ะ แล้วถ้าให้ผู้อื่นไปรับแทนใช้ใบมอบอำนาจกับบัตรประชาชนกับ tracking แค่นั้นเลยรึเปล่าค่ะ

ใครทราบรบกวนแจ้งด้วยค่ะ พอดีโทรไปไปรษณีย์แล้วรอสายนานมากๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้คุยเลยค่ะ พอติดอีกทีก็เวลาปิดทำการแล้ว

ขอบคุณมากนะคะ