Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: แค่...ความล้มเหลว

Warning Points:
    0/5

Wink แค่...ความล้มเหลว

วันนี้นำข้อคิด สร้างกำลังใจ จาก FW mail มาฝากค่ะ เผื่อจะมีประโยชน์สำหรับคนที่กำลังเบื่อๆ ท้อๆ อยู่ค่ะ

...........................................................................................................................

หากพบกับความล้มเหลว

ไม่ได้หมายความว่าชีวิตคุณล้มเหลวเพียงแค่คุณยังทำมันไม่สำเร็จ เท่านั้น

เมื่อบางอย่างล้มเหลว อย่างน้อย เราก็ได้เรียนรู้บางอย่างจากสิ่งที่เราทำ

เมื่อเราล้มเหลว

ไม่ได้หมายความว่าเราโง่ แต่เรามั่นใจและเต็มใจที่จะลองต่างหาก

ความล้มเหลว

ไม่ได้บอกว่าเลิกซะเถอะ คุณไม่มีหวังหรอก มันแค่บอกให้คุณลองหาทางใหม่ๆ

ความล้มเหลว

ไม่ใช่เครื่องบ่งชี้ว่าคุณด้อยค่า มันแค่บอกว่าคุณไม่ใช่คนสมบูรณ์แบบ (ซึ่งก็เหมือนใครๆ)

ความล้มเหลว

ไม่ได้ทำให้คุณเสียเวลาไปเปล่าๆ หากแต่เป็นเหตุผลที่ดีในการเริ่มต้นอะไรใหม่ๆ

ความล้มเหลว

ไม่ได้บอกว่าคุณไม่มีทางทำได้ มันเพียงแต่บอกว่าต้องใช้เวลาหน่อย

..................................

ทุกเช้าเมื่ออาทิตย์เริ่มจับขอบฟ้าในป่าอัฟริกา

สิงโตรู้ว่ามันต้องวิ่งล่ากวางตัวที่วิ่งช้าที่สุด

ขณะเดียวกัน กวางเองก็รู้ว่ามันต้องวิ่งให้เร็วที่สุด หรือไม่ก็ตาย

จุดสำคัญไม่ได้อยู่ตรงที่ว่า คุณเป็นสิงโตหรือเป็นกวาง

เพียงแต่วิ่งให้สุดกำลังของตน เมื่อถึงคราวต้องวิ่งก็พอ

[SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    ขอบคุณสำหรับจ้อคืดดีๆ
    ลึกๆกำลังท้ออยู่เหมือนกัน เบื่อ เหงา เซ็ง
    อ่านข้อความนี้แล้ว ทำให้ฉุกคิด

ยังไงก็ขอบคุณค่ะ
    ~romper stomper~

SO MUCH LOVE YOU TAKE FROM ME

0/5
    ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆ คะ กำลังมีเรื่องท้อแท้เลย

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะคะ... ที่เอามาแบ่งปันกัน... เตือนสติดีเลยค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ขอบคุณบทความดี ๆ ครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณบทความที่ดีๆค่ะ อ่านแล้วได้ประโยชน์มากค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by silly-billy View Post
    ขอบคุณสำหรับจ้อคืดดีๆ
    ลึกๆกำลังท้ออยู่เหมือนกัน เบื่อ เหงา เซ็ง
    อ่านข้อความนี้แล้ว ทำให้ฉุกคิด

ยังไงก็ขอบคุณค่ะ
    Quote Originally Posted by SUGARRINE View Post
    ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆ คะ กำลังมีเรื่องท้อแท้เลย
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ขอบคุณนะคะ... ที่เอามาแบ่งปันกัน... เตือนสติดีเลยค่ะ
    Quote Originally Posted by hut2211 View Post
    ขอบคุณบทความดี ๆ ครับ
    Quote Originally Posted by barumbum View Post
    ขอบคุณบทความที่ดีๆค่ะ อ่านแล้วได้ประโยชน์มากค่ะ
    ยินดีค่ะ สิ่งดีๆ ที่พอจะเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นบ้างก็ยินดีที่จะแบ่งปันค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Comments from Facebook