Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5
Results 41 to 42 of 42

Thread: ทู้ขนหัวลุก.... ถ้าเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นกับกระเป๋าของคุณ

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: ทู้ขนหัวลุก.... ถ้าเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นกับกระเป๋าของคุณ

คุณ melody เล่าซะเห็นภาพเลยค่ะ... ตัวหมวยไม่เคยนะเพราะหมวยผมแบบว่าตรงอะค่ะไม่ไดร์ก็ตรงอะค่ะแค่เป่าให้แห้งพอ แต่น้องเป๋านี่สิ ก็ยังไม่เคยเจอฝนเลยเหมอืนกัน ถ้าเจอคงต้องทำเหมือนกันแน่ๆค่ะ

Warning Points:
    0/5

RE: ทู้ขนหัวลุก.... ถ้าเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นกับกระเป๋าของคุณ

ข้อ ค. โลดค่า

เหตุการณ์จริงเมื่อ 3 ปีก่อน ได้เป้ปราด้าไนล่อนสีดำมาใหม่ หิ้วมาออฟฟิศบ้านนอกแบบเฉิดฉาย ตกเย็นก็ตีแบตกับที่ทำงานแล้วหิวซ่กๆ เลยไปหม่ำหมูกระทะ วงใหญ่ด้วยนะ สมาชิกประมาณ 10 คน กินไปได้แป๊บเดียว ลมพัด สะเก็ดไฟเจ้ากรรมวูบมาโดนเป้ที่วางไว้บนตัก แล้วเป้มันก็เป็นไนล่อนใช่ป่ะคะ มันก็ไวอยู่แล้วดิ วูบนั้นที่ลมพัดมาคิดแล้วว่าซวยแล้ว 8O รีบสำรวจมองที่ปราด้าน้อย แล้วก็เห็นรูไหม้บนเป๋ารูนึง บนตำแหน่งฝาด้านหน้า เห็นชัดด้วยอะ ทันใดนั้นคิ้วเริ่มขมวดแล้วน้ำตาก็หยดๆๆๆๆ ทนไม่ไหว รันทดมากเลยต้องขอตัวกลับบ้านเดี๋ยวนั้นเลย จากนั้นก็โทรหาคุณแฟนเล่าไปร้องไห้ไป ในหัวก็คิดๆๆว่าทำไงดีๆ จะส่งซ่อมเลยดีมั๊ย สุดท้ายกลับมาบ้านเลยลองเอาเข็มกลัดหมีพูที่ซื้อมาจาก disney มาติดหวังว่าจะกลบเกลื่อน แต่ทุกครั้งที่มองก็รู้อยู่แก่ใจว่ารอยมันยังโบ๋อยู่ตรงนั้นแหละ ก็พยายามทำเป็นลืมๆมันค่ะ ผ่านไประยะนึงจนน้องเป๋าเริ่มเก่า (และมีใบใหม่มาเชยชม)ก็เริ่มทำใจได้อะค่ะ แต่ตอนแรกเนี่ยทรมานมากกกกก ทำเอานอนไม่หลับไปหลายวัน

Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5

Comments from Facebook