Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ถามเรื่องซื้อ iPhone ค่ะ ช่วยเข้ามาตอบกันหน่อยนะค่ะ!!!

cherry815 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ถามเรื่องซื้อ iPhone ค่ะ ช่วยเข้ามาตอบกันหน่อยนะค่ะ!!!

อยากจะถามเพื่อนๆหน่อยค่ะว่า ถ้าจะซื้อ iphone จะซื้อที่ไหนดีค่ะ

พอดีว่าจะไปเรียนซัมเมอร์ที่นิวซีแลนด์อ่ะค่ะ ระหว่างซื้อที่เมืองไทย กับไปซื้อที่นิวซีแลนด์อันไหนจะดี

กว่ากันค่ะ เพราะว่าเครื่องที่เมืองไทยกับนิวซีแลนด์เป็นเครื่องที่ unlocked แล้วเหมือนกันค่ะ

ติดอยู่ตรงที่ว่าไม่แน่ใจว่าถ้าเครื่องที่ซื้อจากนืวซีแลนด์เวลามีปัญหาจะเข้าศูนย์ที่เมืองไทยได้รึป่าว

แล้วอัพเดตเวอร์ชั่นได้เหมือนเมืองไทยมั้ย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

0/5
    แนะนำว่าซื้อที่ไทยดีกว่านะคะ น่าจะได้ราคาที่ถูกกว่า+อัพอะไรหลายๆอย่างเพิ่มได้ง่ายๆด้วยนะ

อยากอัพอะไรเพิ่มก็นู้นเลยคะ ศูนย์softwareมือถือแห่งชาติ มาบุญครอง 555+

ถ้าจะซื้อต้องการมีประกัน ก็ซื้อที่ศูนย์ไทยน่าจะดีกว่านะคะ เพราะไปแค่ซัมเมอร์เอง

เดี๋ยวยังไงก็ต้องอยู่ไทย permanent นิเนอะ

เอาเป็นว่าเคยอยู่นิวมาสี่ปีกว่าๆ คิดว่าซื้อที่ไทยดีกว่าคะ ที่นู้นไม่ค่อยจะ high-tech ซะเท่าไหร่

Ps. ซัมเมอร์ให้สนุกนะคะ ^^ อิจฉาจัง อยากไปบ้างๆ แง่วๆ

friday's Avatar
    friday is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าคิดจะซื้อแบบมีประกันศูนย์ ก็ซื้อของTrueค่ะ

แต่ถ้าคิดจะซื้อตามมาบุญครองที่เค้ารับประกันตามตู้ 1 ปีเหมือนกัน

แนะให้ไปซื้อที่โน่นค่ะ ราคาถูกกว่ากันมาก แล้วเวลามีปัญหาก็ไปซ่อมที่มาบุญครองเอาค่ะ

....
    ของแนนซื้อเครื่อง unlock ของนิวซีแลนด์ที่เอามาขายในเมืองไทย
    เพราะพี่ที่เคยใช้มาก่อนบอกว่ามันไม่พังง่ายๆหรอก

แต่เพื่อความชัวร์ ซื้อเครื่อง 0 ในเมืองไทยก็ดีนะคะ
    เราไม่รู้ว่ามือถือเราจะพังเมื่อไหร่เนาะ

ยินดีกับมือถือใหม่ค่า ^^
    Friday @ Siambrandname . com Yo Yo Yo

cherry815 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกๆ ความเห็นมากนะค่ะ

ตัดสินใจได้แล้วค่ะว่าจะไปซื้อที่นิวซีแลนด์ เพราะว่าที่นั่นถูกกว่าเยอะเลยค่ะ

MaDream's Avatar
    MaDream is offline Trusted Member
    0/5
    ซื้อศูนย์ก็ดีนะคะ
    เพราะที่บ้านมีเครื่องหิ้วจากฮ่องกงอยู่เครื่องนึง ซื้อมาจากมาบุญครอง
    แล้วมันเสีย จนถึงวันนี้ยังซ่อมไม่ได้เลยค่ะ ทางร้านเค้าก็ไม่รับผิดชอบด้วย
    เพราะประกันร้านเค้าก็แค่ซ่อม Software ให้ แต่ถ้าเป็นที่ตัวเครื่องก็ไม่สามารถทำไรได้
    ต้องรอเอาไปส่งฮ่องกงเอง ตอนนี้เอามาเป็นของตั้งโชว์แล้วค่ะ

Thx SBN
    Dream
    Tel. 081-628-7300
    IM. ma_dream@hotmail.com
    Official email. natamon@pearlenergy.com

Comments from Facebook