Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: สรุปโปรฯ และรีวิวสินค้าที่แม่ค้าขายค่ะ ของเลอซาช่า (Le'sasha) ทั้งเป่า ทั้งหนีบ ฯ จัดแต่งทรงผม เช่น OMG, Procurve, Promax, Power 4 ฯลฯ

Warning Points:
    0/5

สรุปโปรฯ และรีวิวสินค้าที่แม่ค้าขายค่ะ ของเลอซาช่า (Le'sasha) ทั้งเป่า ทั้งหนีบ ฯ จัดแต่งทรงผม เช่น OMG, Procurve, Promax, Power 4 ฯลฯ

พี่หลินเริ่มเอาข้อมูล และรูปถ่ายเกี่ยวกับ Le'sasha มาให้แม่ค้าแปะหลายตัวแล้วค่ะ

ตอนนี้ข้อมูลในมือจะเป็น

1. Le'sasha : LS0694 LS PROFESSIONAL PROMAX SUPER SHINE STRAIGHTENER
    เครื่องหนีบผมเลอซาช่า โปรเฟสชั่นแนล โปรแม็กซ์ ซูเปอร์ ชายน์ รุ่น LS0694 : โปรฯ ปัจจุบันคือ 1190.-

2. Le'sasha : LS0310 PROFESSIONAL CURVE CERAMIC STRAIGHTENER โปรฯ ปัจจุบันคือ 1590.-
    เครื่องหนีบผมแบบโค้ง แผ่นเคลือบเซรามิค เลอซาช่า (สีฟ้า)

3. Le'sasha : LS0558 LS PROFESSIONAL BLACK TOURMALINE CERAMIC OMG HAIR STRAIGHTENER (OMG = Oh my god)
    เครื่องหนีบถนอมเส้นผม เลอซาช่า แบล็ก ทัวร์มาลีน โอ.เอ็ม.จี รุ่น LS0558 : โปรฯ ปัจจุบันคือ ซื้อ 1 แถม 2 ค่ะ ตัวแถมจะเป็น
    A. Mini Hair dryer ไดร์เป่าผลสุดฮิป มูลค่า 390.-
    B. Serum ป้องกันผมแห้งเสียค่ะ
    ขายที่ 2590.- เท่านั้นค่ะ

4. Le'sasha : LS0276 LS PROFESSIONAL TOURMALINE POWER HOT AIR STYLER ( Power 4 )
    แปรงจัดแต่งทรงผมทัวร์มาลีน 4 หัวเปลี่ยนรุ่น LS0276 : โปรฯ ปัจจุบันคือ 1590.-

-----------มีโปรฯ มาเพิ่มเติมนะคะ 8-8-56 รูปสินค้าตัวใหม่ อยู่ด้านล่างๆ นะคะ -----------------

1. โปรฯ ของไดร์เป่าผม Chic magic ค่ะ

Lesasha Chic magic ไำดร์เป่าผม ราคาปกติ 1290.- ขายเพียง 890.- ค่ะ

2. โปรฯ ม้วนผม Spiral (หนูนา)

เพียงซื้อ Lesasha : Spiral tourmaline ในราคาปกติ 2490.- ขายเพียง 1990.-
    รับฟรี วิตามินบำรุงผม (มูลค่า 250.-) และถุงมือกันร้อนมูลค่า 200.-

3. โปรฯ หมวกอบไอน้ำค่ะ Professional

Lesasha : หมวกอบไอน้ำ The Professional Nano Hair Spa Treatment ราคาปกติ 1490.- ขายเพียง 1290.- แถมวิตามินอบไอน้ำมูลค่า 250.-

4. โปรฯ OMG ค่ะ

ซื้อ 1 แถม 2 Le'sasha : เครื่องหนีบผม OMG หรือ Oh! My God แผ่นหนีบทำจาก Black Nano Tourmaline
    แถมไดร์ (มูลค่า 350.-) และซีรั่ม (มูลค่า 250.-)

5. โปร Power 4 plus ค่ะ

โปรฯ ซื้อ 1 แถม 1 Le'sasha : power 4 plus ราคาปกติ 2490.- แถม Wet 2 Dry (มูลค่า 2490.-) ฟรีค่ะ

6. โปร Power 4 ค่ะ

ซื้อ 1 แถม 1 เพียงซื้อ Le'sasha : Power 4 ในราคา 1590.- ฟรีวิตามินบำรุงผม (มูลค่า 250.-)

7. โปร Chic Dryer

โปรฯ Le' sasha : Chic Dry ราคาปกติ 990.- ขายเพียง 590.-

8. โปร Chic Ceramie

โปรฯ ซื้อ 1 แถม 1 เครื่องรีดผม Le' sasha : Chic Ceramie ราคาปกติ 1290.- ขายเพียง 890.- แถม วิตามินผม เลอซาช่า (มูลค่า 150.-)

สำหรับตัวอื่นๆ ถ้าได้ข้อมูลมาแล้วจะทะยอยเอามาลงรีวิวให้ดูภายหลังนะคะ

----------------------------------------------------

กติกาค่ะคุณลูกค้า ^^

+ ค่าจัดส่งแบบ EMS 50บาทค่ะ (ซื้อกี่ชิ้นก็ได้ ค่าส่งก็ราคานี้ค่ะ)
    + CF หรือ สอบถามสินค้าทาง PM หรือ lunahealthplus@gmail.com นะคะ
    + CF หมายถึงพร้อมโอนสตางค์ภายใน 3 วันค่ะ ถ้าหลังจากนั้นขออนุญาตยกเลิก order นะคะ
    ยกเว้นกรณีติดปัญหา แล้วแจ้งแม่ค้าแล้วค่ะ
    + สินค้าซื้อแล้วไม่รับคืนค่ะ (ของแท้ และแถมจริงตามโปรค่ะ)
    + สินค้ามีจำนวนจำกัดในบางรายการ ขออนุญาตมอบให้กับลูกค้าที่สะดวกโอนสตางค์ก่อนนะคะ
    + ปกติแล้วแม่ค้าค่อนข้างสบายๆ และ มีตัวตนจริงค่ะ ลอง search lunahealthplus@gmail.com ใน google ได้จ้า

------------------------------------------------

วันนี้แม่ค้าลงรูปกล่องไปก่อนนะคะ ส่วนวิธีการจะทะยอยลงข้อมูลตามให้ ตามลำดับค่ะ

สินค้า kuron (ไม่ว่าจะเป็น คิวรอนเอ อัลตร้าไลท์ หรือเครื่องถอนขนเอ็มจอย le'sasha) การันตีสินค้าคุณภาพเยี่ยม ในราคาที่เหมาะสมค่ะ พร้อมส่งได้ทันทีค่ะ

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 10-05-2013 at 05:23 PM.

0/5
    เริ่มรีิวิวตัวแรกก่อนนะคะ

1. Le'sasha : LS0694 LS PROFESSIONAL PROMAX SUPER SHINE STRAIGHTENER : Promax
    เครื่องหนีบผมเลอซาช่า โปรเฟสชั่นแนล โปรแม็กซ์ ซูเปอร์ ชายน์ รุ่น LS0694 : โปรฯ ปัจจุบันคือ ขายที่ 1190.-
    ดูซ้ายขวาหน้าหลัง ของตัวกล่องก่อนนะคะ

ใบรับประกันค่ะ ตัวนี้สินค้ารับประกันศูนย์ 1 ปีเต็มค่ะ สำหรับใบรับประกันของ lesasha จะเหมือนกันหมดนะคะ แม่ค้าเอาลงรูปให้ครั้งแรกครั้งเดียวนะจ๊ะ

ขั้นตอนการใช้งานค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้แม่ค้าจะลงรูปรีวิววิธีการใช้ให้ค่ะ ถ้าได้คลิปวิธีการจัดแต่งทรงผมด้วยตัว promax จะเอามาลงให้ภายหลังนะคะ

เพื่อนๆ ไม่ต้องกังวลนะคะ ว่าการปรับอุณหภูมิเวลาใช้งานจะเป็นเท่าใด อย่างไร เค้ามีระบุไว้แล้วค่ะ ตามชนิดและสภาพผมของเพื่อนๆ ค่ะ เช่น

ผมเปราะบาง 130-149
    ผมบาง 150-169
    ผมธรรมดา 170-189
    ผมหยัก + ผมเส้นใหญ่ 190-209
    ผมหนา 210-230 ค่ะ

ใช้ไฟบ้าน 220V ได้ค่ะ เค้ามี range ระบุในคู่มือค่ะ ข้อควรระวังก็มีระบุไว้เช่นกันค่ะ ส่วนใหญ่ก็เรื่องการใช้งานใกล้น้ำเปียกชื่น ควรหลีกเลี่ยงค่ะ

สินค้าผลิตในประเทศจีนค่ะ ค่าจัดส่ง ems ทั่วประเทศไทยที่ 50.- ค่ะ
    ลูกค้ากทม และปริมณฑลก็ วันเดียวถึง
    ลูกค้าต่างจังหวัดประมาณ 2วันถึงมือค่ะ

ตัวนี้ราคาปกติ 1590.- ขายที่ 1190.- ค่ะ
    ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 07-26-2013 at 08:59 AM.

0/5
    รีวิวตัวถัดไปนะคะ

2. Le'sasha : LS0310 PROFESSIONAL CURVE CERAMIC STRAIGHTENER โปรฯ ปัจจุบันคือ 1590.- : Procurve
    เครื่องหนีบผมแบบโค้ง แผ่นเคลือบเซรามิค เลอซาช่า (สีฟ้า)

ดูซ้ายขวาหน้าหลัง ของตัวกล่องก่อนนะคะ ตัวนี้เค้ามีวีซีดี สำหรับ 7 วัน 7 ทรงผมไม่เสียมาให้ลองปฏิบัติตาม เข้าใจอย่างง่ายค่ะ

ปรับได้ 3 ระดับค่ะ 0-1-2

ยังเป็นปลั๊กกลมเหมือนตัวที่แล้วค่ะ
    พึงตระหนักว่า สินค้าที่ใช้ไฟบ้าน ก็ระวังอย่าให้ถูกหรือเปียกน้ำ ก่อนใช้งานกับผมบนศีรษะ ควรเป่าผมให้แห้งเสียก่อนค่ะ
    ตัวแผ่นหนีบเคลือบเซรามิคพิเศษ จะให้คุณสมบัติเด่นคือ ให้ความร้อนได้อย่างรวดเร็ว และยังกระจายความร้อน
    ได้คงที่สม่ำเสมอทั่วทั้งแผ่น ไม่ทำให้เส้นผมขาด และยังช่วยให้เส้นผมเปล่งประกายเงางามจ้า

ตัวนี้ราคาปกติ 1990.- ขายที่ 1590.- ค่ะ

Last edited by darwee; 07-26-2013 at 08:16 AM.

0/5
    3. Le'sasha : LS0558 LS PROFESSIONAL BLACK TOURMALINE CERAMIC OMG HAIR STRAIGHTENER (OMG = Oh my god)
    เครื่องหนีบถนอมเส้นผม เลอซาช่า แบล็ก ทัวร์มาลีน โอ.เอ็ม.จี รุ่น LS0558 :

โปรฯ ปัจจุบันคือ OMG มีโปรฯ เป็นเซตด้วยนี่นา ซื้อ 1 แถม 2 ค่ะ

Le' sasha : เครื่องหนีบผมรุ่น LS0558, LS OMG หรือ Oh! My God แผ่นหนีบทำจาก Black Nano Tourmaline ลื­่นมากๆ ได้ทั้งหนีบตรงและม้วนผม

ตัวแถมจะเป็น
    1. Mini Hair dryer ไดร์เป่าผลสุดฮิป มูลค่า 390.-
    2. Serum ป้องกันผมแห้งเสียค่ะ
    ตอนนี้สินค้าพร้อมส่งแล้วค่ะ

ขายที่ 2590.- เท่านั้นค่ะ

ดูซ้ายขวาหน้าหลัง ของตัวกล่องก่อนนะคะ

เครื่องหนีบผมเคลือบ นาโนแบล็กทัวร์มาลีนดีไซน์ หนีบผมได้หลากหลาย ทั้งผมสั้น ยาว ตรง ลอน เกลียว ไม่ซ้ำแบบในแต่ละวัน ปรับอุณหภูิมิได้ในระบบดิจิตอล
    และแสดงค่าอุณหภูมิขณะใช้งานได้ สามารถปรับได้สูงสุดถึง 230 องศา เหมาะที่จะพกพาไปได้ทั่วโลก ด้วยระบบ dual voltage ยังมีแผ่นหนีบ floating plate
    ยืดหยุ่นทุกสัมผัสการใช้งานค่ะ เป็นปลั๊กกลมค่ะ ตัวนี้รับประกัน 2 ปีเต็มนะคะ ส่งซ่อมบำรุงที่ศูนย์ได้ มี instruction ให้อ่านเข้าใจได้ง่ายๆ มากค่ะ

Last edited by darwee; 07-26-2013 at 08:35 AM.

0/5
    รีวิวตัวถัดไปค่ะ คือ Lesasha Power 4 ค่ะ
    4. Le'sasha : LS0276 LS PROFESSIONAL TOURMALINE POWER HOT AIR STYLER : Power 4
    แปรงจัดแต่งทรงผมทัวร์มาลีน 4 หัวเปลี่ยนรุ่น LS0276 : โปรฯ ปัจจุบันคือ 1590.-

Le'sasha เครื่องหนีบผม "หนูนา" 4 หัว ไม่ซ้ำ แถมฟรี แชมพู St ive 1 ขวดค่ะ (สินค้าของแถม พี่หลินเปลี่ยนทุกเดือนค่ะ)

ราคาปกติ 2290.- ขายที่ 1590.- ค่ะ

เริ่มกันเลยค่ะ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านบน

ฝั่งขวา

ฝั่งซ้่าย

ทีนี้มาดูของจริง กันดีกว่าค่ะ มีคำแนะนำภายในด้วยค่ะ

ตัวค่อนข้างเล็กนะคะ เดี๋ยวแม่ค้าลงรูปเสร็จจะใส่คำอธิบายให้ภายหลังตามมานะคะ

สี่หัวมีอะไรกันบ้างค่ะ เริ่มกันเลย

Concentrator ค่ะ ใช้เป่าให้ผมแห้ง ควบคุมทิศทางลมให้ผมแห้งอย่งรวดเร็วค่ะ

Styling Brush จัดแต่งลอนผมให้สปริงตัวดี

Thermal hot air brush ทำให้ผมเกิดวอลุ่มดูเป็นธรรมชาติ

Straightening Brush แปรงผมให้แห้งก่อนจัดแต่งทรง

ประกอบชิ้นส่วนหัว ยากไหมนะ ......... ไม่เลยค่ะ ลองดูภาพต่อไปนี้นะคะ

สังเกตุด้านในของตัวไดร์นะคะ

เค้าจะมี lock เฉพาะค่ะ ถ้าสวมแล้วลงล็อค ก็จะแน่น และสามารถใช้งานได้เลยค่ะ
    หัวที่เป็นตัวอย่างนี้คือ Concentrator ค่ะ ใช้เป่าให้ผมแห้ง ควบคุมทิศทางลมให้ผมแห้งอย่งรวดเร็วค่ะ

วิธีถอดหัวเดิมออกก็โดย กดที่ปุ่มแรกด้านบนนี้ค่ะ

หัวให้เลือกอีก 3 หัวที่เหลือ

Last edited by darwee; 10-05-2013 at 05:24 PM.

0/5
    มีเซรั่ม 2 สูตรมาแนะนำค่ะ ปริมาณสุทธิ 1.2มลx25 แคปซูล

Lesasha olive oil สูตรน้ำมันมะกอก (กระปุกสีเขียว) เป็นเซรั่มบำรุงเส้นผมและหนังศีรษะ ชนิดไม่ต้องล้างออกเป็น hair วิตามินหนะค่ะ
    เหมาะสำหรับผมเสียที่เกิดจากการใช้อุปกรณ์จัดแต่งทรงผมและแสงแดด

อีกสูตรจะเป็น Lesasha Yogurt สูตรโยเกิร์ต (กระปุกสีแดง) ป็นเซรั่มบำรุงเส้นผมและหนังศีรษะ ชนิดไม่ต้องล้างออกเป็น hair วิตามินเช่นกันค่ะ เหมาะสำหรับผมแห้งเสียขาดน้ำหนัก

ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระและบำรุงเส้นผมที่แห้งเสีย ให้ชุ่มชื้นแข็งแรงและสุขภาพดีขึ้น พร้อมทั้งปกป้องเส้นผมจากรังสียูวีและความร้อนของอุปกรณ์จัดแต่งทรงผม ให้แทนครีมนวดผมได้ โดยไม่ต้องล้างออก

แค่เพียงลูบเซรั่มลงบนเส้นผม ทั้งขณะผมหมาดหรือแห้งก็ได้ ควรใช้ก่อนไดร์ผม หนีบ หรือม้วนผมค่ะ

ราคาปกติ 250.- ขายที่ 199.-

---------------------------

มีโปรฯ ของ lesasha มาเพิ่มเติมให้ค่ะ

1. โปรฯ ของไดร์เป่าผม Chic magic ค่ะ

Lesasha Chic magic ไำดร์เป่าผม ราคาปกติ 1290.- ขายเพียง 890.- ค่ะ

------------------------

2. โปรฯ ม้วนผม Spiral (หนูนา)

เพียงซื้อ Lesasha : Spiral tourmaline ในราคาปกติ 2490.- ขายเพียง 1990.-
    รับฟรี วิตามินบำรุงผม (มูลค่า 250.-) และถุงมือกันร้อนมูลค่า 200.-

-------------------------

3. โปรฯ หมวกอบไอน้ำค่ะ Professional

Lesasha : หมวกอบไอน้ำ The Professional Nano Hair Spa Treatment ราคาปกติ 1490.- ขายเพียง 1290.- แถมวิตามินอบไอน้ำมูลค่า 250.-

--------------------------

4. โปรฯ OMG ค่ะ

ซื้อ 1 แถม 2 Le'sasha : เครื่องหนีบผม OMG หรือ Oh! My God แผ่นหนีบทำจาก Black Nano Tourmaline
    แถมไดร์ (มูลค่า 350.-) และซีรั่ม (มูลค่า 250.-)

5. โปร Power 4 plus ค่ะ

โปรฯ ซื้อ 1 แถม 1 Le'sasha : power 4 plus ราคาปกติ 2490.- แถม Wet 2 Dry (มูลค่า 2490.-) ฟรีค่ะ

6. โปร Power 4 ค่ะ

ซื้อ 1 แถม 1 เพียงซื้อ Le'sasha : Power 4 ในราคา 1590.- ฟรีวิตามินบำรุงผม (มูลค่า 250.-)

----------------------------

7. โปร Chic Dryer

โปรฯ Le' sasha : Chic Dry ราคาปกติ 990.- ขายเพียง 590.-

-----------------------------

8. โปร Chic Ceramie

โปรฯ ซื้อ 1 แถม 1 เครื่องรีดผม Le' sasha : Chic Ceramie ราคาปกติ 1290.- ขายเพียง 890.- แถม วิตามินผม เลอซาช่า (มูลค่า 150.-)

-----------------------------

Last edited by darwee; 08-04-2013 at 08:03 PM.

0/5

Re: สรุปโปรฯ และรีวิวสินค้าที่แม่ค้าขายค่ะ ของเลอซาช่า (Le'sasha) ทั้งเป่า ทั้งหนีบ ฯ จัดแต่งทรงผม เช่น OMG, Procurve, Promax, Power 4 ฯลฯ

ร้านนี้ขายอุปกรณ์เสริมสวยที่มีคุณภาพ ผมตรง ผมลอนได้ตามใจชอบมากๆ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->