Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: เห็นมีแต่เรื่องไม่ดีอะ..เป้มาชมมั่งนะคะ

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เห็นมีแต่เรื่องไม่ดีอะ..เป้มาชมมั่งนะคะ

ดูๆๆๆแล้วทู้ที่มีส่วนมากมาระบายเนอะ เรามาชมคนน่ารักๆๆๆในนี้กันดีก่า
    อาจจาไม่หมดทุกคนที่เป้ประทับใจน๊า แต่เด๋วคิดออกมาเตืมจ๊า

เริ่มเล้ยยย

พี่เด่น กะ พี่ดาว สองพี่น้องคู่ duo

น่าร๊ากเฮฮา มันส์ทุกทู้ที่ ment อะ พี่เด่นช่วยสอนช่วยเลือกบาลองและก้อมา cheer ความรู้หั้ยตลอดแบบไม่กั๊กเยย ตอนเป้ show off อวดน้อง magenta ยังมาเตือนเรื่องครีมอีกอะว่าสีนี้อาจจาใช้ไม่ได้ แถมตอนนี้เป้ปล่อย bubblegum พี่แกยังเสียดายแทนแล้วก้อจะมาช่วยกันกะพี่ดาว สอยกาเป๋าหั้ย คล้ายๆจำนองเยย หุหุ บอกว่าถ้าเป้มีตังค์ค่อยมาไถ่คืน 8O 8O นี่้ไม่เคยรู้จักเปนการส่วนตัวเพิ่งมารู้จักพี่เค้าที่นี่ยังน่าร๊ากขนาดนี้ ซึ้งงงงงงงงง :cry: :cry:
    พี่ดาวก้อคอยเตือน คอยบอกเวลาเผลอใจไปเผลอมือไปสอยของที่ไม่น่าสอยอ่า สวยแล้วยังใจดีด้วย ชวนมา review ก้อไม่หวงรีบมาช่วย review อย่างรวดเร็วเยย น่าร๊ากกกกก

พี่โกโก้

คอยสอนคอยแนะนำสิ่งดีดี ที่สอยราคาถูก cheer ความรู้ เวลาถามอารายก้อไม่มุมมิบ ตอบแบบเท่าที่รู้เลย ช่วยเป้ตัดสินใจหลายๆอย่างที่มีประโยชน์เลยคร๊า แถมเป้ว่ามี gift เื่รื่องคำพูดมากมาก พูดแล้วดูดี น่ารํก พูดแล้วสงครามสงบ ลองเข้าไปดูทู้เก่าๆหลายๆทู้จะรู้จ๊า มิน่าอะ พี่แป้งถึงไว้ใจหั้ยดูแลทู้ที่แสนจะวุ่นวายอย่างทู้ ซื้อ ขายเนอะ เปงกลางที่สู้ดดดด นับถือๆๆๆๆ
    ฝากดูแลน้อง bubblegum เป้ด้วยน๊าคร๊า ฮือออ:cry: :cry: :cry:

พี่จอย กะคุง may

พี่จอยที่ละเอียดรอบคอบและ มักจามีนวตกรรมใหม่ๆมาหั้ยทำตามกันตลอด หุหุ
    คุง may ที่เป็นกะลังใจคอยเสริมสร้าง seft หั้ยเป้อะเวลาสอยเป๋ามาแล้วไม่แน่ใจว่าเข้ากะตัวเองอะป่าวจ๊า ขอบคุงคร๊า

พี่earth พี่ป้อง พี่หมวย พี่นีน่า พี่eve คุงโบ คุงโอ๋

ึคอยหั้ยกะลังใจและออกความเห็นดีดีตลอดเลย เวลาต้องปล่อยน้อง หดหู่มากมากก้อมาหั้ยกะลังใจ แถมมา cheer อีกแหนะ อิอิ

พี่เกียว พี่่แป้ง พี่ antz

กับการเสียสละหลายๆอย่างเพื่อทุกๆคนใน web คะ ทุกๆคนที่พี่เค้าไม่รู้จักแต่ก้อยังทนเพิ่ม ภาระเรื่อง web เข้าไปอีก ทั้งที่เป้คิดว่าพี่เค้าก้อคงมีหน้าที่หลักที่ต้องดูแลมากมายอยู่แล้วเหมือนกัน แล้วที่พี่ๆเค้าทำ ก้อใช่ว่าตัวเองจะได้ประโยชน์จาก web เลย เพียงแค่หั้ยทุกๆคนสนุกและได้รับความรู้ และร่วมกัน cheer ประสบการณ์อะไรหลายๆอย่างเท่านั้นนะคร๊า อยากช่วยพี่ antz จ่ายตังค์จัง บอกเป้ได้น๊าคร๊า ยินดีช่วยทุกเรื่องเล้ยยย:cry: :cry: :cry:

ยัยตาล กะ เจ๊เหมี่ยว คงไม่ต้องสาธยาย 2 ขานี้ซี้ปึ๊ก จาเกาะทั้งคู่เปงเหาฉลามตลอดเล้ยย กร๊าก

เห็นป่าวคร๊า นี่ยังมีอีกเยอะเยย เป้นึกไม่ออกอ่า เด๋วทยอยลงดีก่า ที่ sbn ไม่สิ้นคนดีเนอะ หุหุ กับบางคน เราไม่จำเป็นต้องรู้จักนานเป็นปีๆๆๆ เจอหน้าก้อนับถือและเคารพเหมือนพี่เหมือนน้องคร๊า ยังมีอารายดีดีอีกเยอะในนี้น๊า ลองมองดีดีจิคร๊า

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    0/5

RE: เห็นมีแต่เรื่องไม่ดีอะ..เป้มาชมมั่งนะคะ

ว๊ายเขิน ops: ops: ขอบคุณจ้าน้องเป้ ตัวลอยเรยนะเนี่ย

เจ้าเด่นนี่ยกให้เรื่องความฮา เค้ามีมนุษยสัมพันธ์ดีค่ะ

สำหรับคุณโก้ เห็นด้วยกับน้องเป้นะ เห็นมาหลายกระทู้ก่อนจะได้คุยกันเป็นการส่วนตัวว่าคุณโก้มี gift ทางการไกล่เกลี่ยมาก ๆ ไม่ได้พูดเข้าข้างใคร ใช้คำพูดกลาง ๆ แต่สามารถทำเรื่องแรง ๆ ให้ soft ลงได้เยอะมาก ๆ ถ้าเป็นดาวนะ อืม......นึกไม่ออกเร๊ย :twisted: :twisted:

ที่ต้องชมมากที่สุดก็ต้องคุณแอนท์ สปอนเซอร์หลักอย่างเป็นทางการ และคุณแป้ง ทั้งสองท่านนี้ ดาวเคยรบกวนส่งเมลและ pm หาหลายครั้งทั้ง ๆ ที่ไม่รู้จักกันมาก่อน ก็ตอบมาอย่างเต็มใจมาก ๆ ค่ะ ขอบคุณนะคะ......

อีกหลาย ๆ ท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ดาวเคยชื่นชมให้เป็นนางงามประจำเวปไปตั้งแต่คราวคุณ wannit ตั้งกระทู้ก่อนปีใหม่แล้ว ยังไม่ลืมนะคะ

ขอบคุณเวปนี้ที่ทำให้ดาวได้เปิดหูเปิดตา รู้จักเพื่อนใหม่ ๆ อีกเยอะเลยค่ะ ปกติไม่ใช่คนเปิดตัวขนาดนี้อ่ะ ops:
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

0/5

RE: เห็นมีแต่เรื่องไม่ดีอะ..เป้มาชมมั่งนะคะ

น้องเป้คะ ซาบซึ้งๆ น้ำตาไหลพราก

จริงๆ ช่วงนี้ แป้งเองก้อไม่ค่อยได้เข้ามาดูเล้ย ถือโอกาสโบ้ยให้คุณโกโก้และผองเพื่อน แหะๆ

เรื่องการไกล่เกลี่ย แป้งคิดว่า มีเพื่อนๆ หลายคนค่ะที่มีพรสวรรค์โดยเฉพาะคุณโก้ เนื่องจากแป้งเองเป็นคนพูดตร๊ง ตรง เหอๆ แต่จริงใจนา เลยไหว้วานให้คนอื่นๆ ที่สามารถคิดประดิษฐ์คำที่อ่านแล้วฟังรื่นหูมาช่วยดีก่า อิอิ

:lol:
    a picture is worth a thousand words.

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยมากๆกับทุกๆคนที่น้องเป้เอ่ยชื่อมาเลยจ้ะ หลายคนที่นี่มีน้ำใจและน่ารักมากๆ
    ทั้งๆบางคนพี่เองยังไม่เคยเจอตัวจริงๆกันด้วยซ้ำ

เสียดายมากที่ไม่สามารถไปร่วมงานมี้ตติ้งได้ อดเจอตัวจริงของเพื่อนๆที่น่ารักหลายๆคนเลย
    ให้เอ่ยชื่อก็คงยาวเป็นหางว่าวเลย คุณปุ๊ก คุณจ๋า คุณดาว คุณป้อง คุณโบว์ คุณledhara
    คุณหมวย คุณโอ๋ คุณเกียว คุณแอ๊นท์ คุณแป้ง คุณเหมี่ยว น้องเด่น ฯลฯ
    นี่ยังนึกไม่ออกอีกเยอะ นะเนี่ย

ส่วนที่เคยเจอกันแล้ว เช่น น้องโก้ พี่นีน่า น้องหนุ่ย น้องยุ้ย ก็น่ารักมีน้ำใจทุกคน

สุดท้ายที่พี่อยากขอชมอีกคนขอเป็นคนตั้งกะทู้นี้นะจ้ะ น้องเป้นั่นเอง
    ตั้งกะทู้ชมคนอื่น แต่ตัวเองนั่นแหล่ะ ที่เป็นคนนึงที่มีน้ำใจและน่ารักสุดๆ
    ประทับใจตั้งแต่เจอกันครั้งนั้น ไม่ต้องบรรยายมากเนอะเดี๋ยวเขิน อิอิ8)

mAy's Avatar
    mAy is offline Trusted Member
    0/5

ต้ายตาย...กระทู้นี้แบบว่าชมคนกันเองทั้งน้านเลยนะคะ....มีหมั่นค้า...มีหมั่น...อิอิอิ

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    0/5

ดีจังเลยค่ะคุงเป้ หักมุมเลย โลกใบนี้ก้ออย่างนี้เนอะมีเรื่องแย่ ๆ แต่อีกมุมนึงก้อมีเรื่องดี ๆ เหมือนเหรียญยังมีสองด้านเลย :lol:
    พอมาอ่านทู้นี้แล้วค่อยยิ้มออกหน่อยนะคะ

0/5

ม่ะต้องสาธยายมาก ตาลขอเข้ามาลอกเป้ล้วนๆเลยค่า อิ อิ อิิ

ปล. ตอนไปเรียนตรูจาลอกใครละเนียะ ฮ่วยยยยย......

0/5

ขอบคุณคุณเป้ค่ะ ที่ตั้งกระทู้นี้ เพราะว่าเป้ (ชื่อเดียวกันอีก ops: ) ก็รู้สึกไม่ต่างจากคุณเป้เลย

จากเดิม...เมื่อครั้งยังเป็น mylvshop ก็จะเข้ามาประมาณวันละ 1-2 ครั้ง
    ปัจจุบัน... เปิดทิ้งไว้เลยทั้งวัน ยังไม่ได้ตอบทู้น้องแป้งเลยว่า อาชีพหลังจริงๆ คือ เฝ้าเว็บ SBN อิอิอิอิ

- ช่วงบ่ายๆ ต้องคอยเปิดห้อง Show off ว่าวันนี้คุณเกียวมีไรสวยๆมาให้ชม น่ารักจริงๆ
    - นานๆทีก็ PM กับคุณโกโก้ ขอความช่วยเหลือเรื่องการลบกระทู้ขายของ ซึ้งซาบซึ้งมากๆ และขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ค่ะ
    - เมื่อก่อน balenciaga ไม่เคยอยู่ในสายตาเลย คุณเด่นเป็นผู้จุดประกายให้เป้ และตอนนี้หลงรัก b-bag สุดๆค่ะ

- ที่สำคัญและขาดไม่ได้ คือ คุณแอ๊นท์ของพวกเรา ขอขอบคุณจากใจจริงค่ะ
    และยังมีพี่ๆน้องๆอีกหลายท่านที่ทำให้รู้สึกว่า คนที่นี่มีน้ำใจเหลือเกิน มีอะไรก็คอยช่วยเหลือกันอยู่ตลอดเลย

[b]เป้ไม่เคยซื้อและขายของทาง internet มาก่อนเลยในชีวิต ที่นี่เป้ได้มีโอกาสตามหาของที่เคยอยากได้มาก และตอนนั้นมันไม่มีขายแล้ว ก็ได้มาครองสมใจ แถมยังได้เอาของและเสื้อผ้าที่ซื้อมาเก็บไว้เฉยๆมาให้เพื่อนที่ใส่ได้ซื้อไปใช้ประโยชน์ ที่ประทับใจมาก คือ บางคนซื้อกันจนซี้ไปเลย
    ประทับใจน้องคนนึงมาก (ไม่กล้าบอกชื่อ กลัวเจ้าตัวเค้าว่าเอา ops: ) ที่ซื้อเสื้อไปใส่ บอกว่าจะใส่ไปเที่ยวหลายวันต่อมา มีโปสการ์ดจากที่ที่เธอไปมาถึง ดีใจจัง b]

และที่นี่ เป้ก็ได้เจอรุ่นพี่คนนึงที่สมัยเรียนมหาลัย เราคิดมาตลอดเลยว่าเค้าสวยมากๆๆ (โปรดอย่าเข้าใจฉันผิดๆๆๆ เป้ไม่ได้เป็นทอมนะคะ ) เป้อ่านกระทู้ของเค้าจนจำได้ขึ้นมา ดีใจๆๆๆ แต่พี่เค้ายังไม่รู้เลยอ่ะ :roll:

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

โห น้องเป้อุตส่าห์ชมแบบนี้ต้องหาหนมไปให้กินเนอะ...

แต่หมวยมีข้อสังเกตุอย่างนึง ไม่รู้จะนอกเรื่องป่าวนะคะ แต่แบบว่าแอบคิดนานแล้วอะ...

คือ ที่นี่มีคนชื่อ เป้ และ โบว์ เยอะมากๆค่ะ ไม่ได้ตลกคาเฟ่น๊า แต่คิดจริงๆค่ะ คิดว่า 2 ชื่อนี้ฮิตมากสำหรับเวปบอร์ดนี้อะค่ะ

ส่วนคนที่ไม่ได้ไปมีตติ้งไม่เป็นไรนะคะ... โอกาสยังมีอีกเยอะเลย ถ้าเรายังวนเวียนอยู่นี่มีหวังได้เจอกันแน่ๆ ขนาดก่อนมีตติ้งนี่หมวยยังเจอเข้าไปจะ 10 คนแล้วมั๊ง... แฮะๆๆ ops:

0/5

ชอบหัวข้อนี้จังเลยค่ะ เพราะพีทก้อคิดว่าในเวปนี้มีเพื่อนๆๆที่น่ารัก คอยช่วยเหลือหลายคนเลยค่ะ

ลอกตามคุงเป้เลยนะคะ เห็นด้วยอย่างยื่งเลยค่ะ

พีทมะค่อยจะตอบเท่าไหร่ ชอบชุ่มอ่านมากกว่า อือื แต่ก้อเจอเพื่อนๆๆที่น่ารักอย่างนี้ตลอดค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook