Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 20 of 20

Thread: เห็นมีแต่เรื่องไม่ดีอะ..เป้มาชมมั่งนะคะ

Blog Entries
    1
    Warning Points:
    0/5

RE: เห็นมีแต่เรื่องไม่ดีอะ..เป้มาชมมั่งนะคะ

เห็นด้วยกับคุงเป้ทุกประการเลยค่า ^^ แอบปลื้มพี่ๆทุกๆคนมากๆเลย(แบบว่าเราหลบอยู่หลังไมค์นะค่ะ อิอิ^^) พี่ๆทุกคนเป็นคนสำคัญที่สุดที่ทำให้เว็บนี้ดูอบอุ่น และน่าอยู่มากๆๆเลยค่ะ แต่อยากขอเพิ่มอีก1คนสำคัญน้า... นั้นก็คือ...คุงเป้ paleypay(จขกท)น่ะเอง^^ลืมไม่ได้เลยค่ะคนๆนี้เพราะเป็นคนสำคัญที่ทำให้เว็บนี้สดใสมากๆๆๆที่สุด และยังเป็นที่รักของทุกๆคนมากที่สุดอีก1คนค่าlove love na kaaa^^~~~~~(งานmeetingต้องหนุกมากแน่เลยอ่า อยากไปด้วยจังแต่มะรู้จักไคเลย เศร้า :cry: มาปูเสื่อรอดูรูปนะค่า^^ )

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

RE: เห็นมีแต่เรื่องไม่ดีอะ..เป้มาชมมั่งนะคะ

กระซิก กระซิก ปลาบปลื้มใจจังค่ะคุณเป้ ไม่เคยมีใครชมขนาดนี้ ops:

มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง....
    ตอนโบว์มาอยู่ที่ระยองใหม่ๆ เซ็งมากมาย วันๆได้แต่ออนเอ็ม แต่เพื่อนก็ไม่ว่างคุย คิดดูค่ะ
    จากคนที่ทำงานติดต่อคนนู่นคนนี่ทั้งวัน (เพราะทำงาน marketing communication มา)
    กลับกลายต้องมาเป็นคนนั่งขายของ รอลูกค้าเค้าร้านแล้วเดินไปขาย รอ supplier มาแล้วจ่ายเงิน
    รอของจะหมดแล้วค่อยยกโทรศัพท์ไปสั่ง วันๆคุยแต่เรื่องพวกนี้ ซึ่งเป็นอีกโลกหนึ่งที่แปลกไปเลยสำหรับโบว์ :roll:
    จนกระทั่ง....มาค้นพบเวบนึงเข้า...."mylvshop" :wink:

ตอนแรกนึกว่าเป็นเวบขายของธรรมดา นานๆถึงจะเข้ามาดูที
    จนมาวันหนึ่ง..."เอ๊ะ เค้าสอนดูของแท้ให้ด้วยแหะ" หลังจากนั้นก็พยายามศึกษามาตลอด แต่จะโพสก็นานๆครั้ง
    จาก mylvshop มาถึง siambrandname เวบไฉไลแห่งนี้ :wink:
    เอาล่ะ ลองมาเป็นคนเล่นเวบนี้อย่างเต็มตัวสักที โดยใช้นิคนี้แหละ ใครเห็นก็จะได้รู้เลยว่าชื่ออะไร ง่ายดี

หลังจากนั้น ได้เรื่องมากมายเลยค่ะ.....
    เรื่องแรก.....ติดงอมแงง คิดดูนะคะ
    ตอนนี้โบว์ตอบกระทู้ไปมากกว่าเจ้าของเวบและคนดูแลกระทู้ห้องต่างๆซะอีก ops:
    หลายคนนึกว่าเป็นเซียน แต่จริงๆแล้ว เป็นแค่มือสมัครเล่น แต่ใจรักการศึกษาน่ะค่ะ
    เรื่องที่สอง....ได้เพื่อนค่ะ ได้เพื่อนเพิ่มขึ้นอย่างมากมาย ไม่คิดเลยว่าภายในระยะเวลาไม่ถึงปี
    เพื่อนที่น่ารักจะเยอะขนาดนี้ พร้อมที่จะให้ความช่วยเหลือ และเป็นที่ปรึกษาที่ดีอย่างสม่ำเสมอ
    เรื่องที่สาม....ได้เสียตังค์ค่ะ แต่เสียไปเพื่อความสุขของตัวเอง :lol:

มาขอบคุณด้วยคน ops:
    ขอบคุณคุณแอ๊นมากๆ ที่สละเวลาหาสถานที่แห่งนี้ มาให้โบว์ได้เจอพี่ๆ เพื่อนๆ ที่มากกว่าคำๆนี้
    ขอบคุณทั้งคุณแป้ง คุณโกโก้ ที่คอยจัดระเบียบของเวบให้มีระบบอย่างดีเยี่ยม
    ขอบคุณพี่เกียว ที่ทำให้ห้องอาหารตาไม่เงียบเหงาและคอยครึกครื้นอยู่เสมอ เวลาเห็นกระทู้เป็นชื่อพี่เกียวขึ้นในวันนั้น
    ขอบคุณพี่จ๋า พี่หน่อย สำหรับคำแนะนำดีๆทั้งหลายที่มีให้กับน้องคนนี้
    ขอบคุณน้องเด่น คุณแป้ง คุณโกโก้ คุณเหมี่ยว คุณเป้ คุณหมวย คุณดาว คุณเม คุณป้อง คุณจอย คุณผึ้ง
    คลังความรู้ของโบว์ทั้งบาลองและ LV
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคน ที่ทำให้เวบนี้มีสมาชิกเกือบจะสามพันคนแล้ว ขอบคุณนะคะ

ปล.เวลาเห็นในกระทู้เรียกชื่อโบว์ ตอนแรกก็จะงงๆเหมือนกันค่ะ ว่าใช่เราหรือเปล่า?? :roll:
    แต่หลังๆ ตอบหมดค่ะ ใช่หรือไม่ใช่ ขอให้โบว์ได้ป่วนกระทู้หน่อยเป็นพอ :lol:
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

ops: ops: ops: เข้ามารับมงกุฎ คฑา และสายสะพาย อ่าวววว ไม่ได้แจกรางวัลกันเหรอเนี่ย? คิคิ :lol:

เรื่องน้องกระเป๋าก็ช่วยๆ กานอ่าเป้ แต่เวปนี้อบอุ่นจริงๆ นะครับ ได้ความรู้เยอะมากๆๆๆๆ บาลองเนี่ยก็ได้ความรู้แรกๆ มาจากพี่เหมี่ยว พี่แป้ง แล้วก็หลังๆ มาจากพี่โก้ พี่อุ้ม พี่ ledhara และคนอื่นๆ ด้วยอ่ะครับ เวลาเพื่อนๆ มาโพสต์สี แบบ ผมก็ได้เก็บๆ ความรู้เรื่องสีเรื่องหมุด จากรูปที่เพื่อนๆ มาโพสต์นี่ล่ะครับ

ส่วนเรื่องตอบกระทู้ ตอบ im ก็ยินดีตอบเสมอครับ อะไรตอบได้ก็จะช่วยเต็มที่ครับ :wink:

0/5

เห็นด้วยกะคุณเป้จ้า เพื่อนๆ หลายๆ คนที่นี่ น่ารักมากมาย เต็มใจช่วยเหลือกัน
    ทั้งทีเราไม่เคยรู้จักกัน ประทับใจมากกกกก

รักคุณแอ็นท์ และเพื่อนๆทุกคนที่นี่จ้ะ

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยกับน้องเป้และทุกคนเลยคร๊า

เข้ามาในนี้ได้เจอเพื่อนๆที่มีน้ำใจให้กัน(ถึงแม้ไม่เคยเจอกันก็ตาม) ให้ความช่วยเหลือกันเต็มที่เลยค่ะ

ขอบคุณคุณแอนท์ที่เปิดเว็บดีๆแห่งนี้นะคะ

คุณโก้กะคุณแป้งด้วยค่ะที่เสียสละเวลาคอบดูแลเว็บให้พวกเรา :lol:

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยอย่างแรงค่า

ทุกๆคนที่น้องเป้กล่าวมา น่ารักทุกคนเลย
    ยังมีอีกหลายคนที่น่ารักๆอีกด้วยค่า
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5

อ้า...กรุงศรีอยุธยายังไม่สิ้นคนดี แต้งกิ้วนู๋เป้ที่ชมซะตัวลอย เลย ops: ละก้อดีใจมากเหมือนกันที่ได้รู้จักทุกๆคนในเวบนี้ และที่ขาดไม่ได้คือคุณแอนท์ ที่ทำเวบดีๆขึ้นมาจนทำให้พวกเราได้มาเจอกัน รักนะจุ๊บๆๆ SEE YA ON FEB 3 ค้า :wink: นีน่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

ไอเดียดีมั่กๆเรยพี่เป้

เมมเบอsbnน่ารักทุกคนเรยยย

^^
    See u in TU

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

หายไปครึ่งวัน ไหงมาชุมนุมสามัคคีกันแบบไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ยเลยรึเนี่ย .......

ขอน้ำตาไหลพรากๆ อีกซักคนได้ไม๊คะ ดีใจมีชื่อตัวเองด้วย ทุกคนที่เอ่ยชื่อมา(ขอลอกค่ะ)และ
    เพื่อนๆท่านอื่นๆในนี้น่ารักกันทั้งนั้นเลย ช่วยเหลือกัน ขนาดไม่เคยเห็นหน้าค่าตากันมาก่อน ญาติ
    พี่น้องก็ไม่ใช่ แต่ไหงรักกัน สามัคคีกัน ช่วยเหลือกันตลอดเวลาเลย ความรู้ทุกอย่างก็เอาออก
    มาบอกเล่าให้กันฟังเสมอ ไม่ใช่แค่เรื่องกระเป๋า เรื่องอื่นก็ปรึกษากันได้ ป้องอีกคนที่เสียดายมาก
    ไม่ได้ไปงาน Meeting เพราะติดภาระกิจอันใหญ่หลวง (ปั๊มเงินค่ะ) ยังไงจะรอดูเพื่อนๆที่ไปมา
    โพสเล่าบรรยากาศในงานนะคะ

0/5

ความคิดพี่เป้เริ่ดมากกกกก !!!

ได้มาแชร์ความรู้สึกดีๆต่อกาน
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook