Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: พรุ่งนี้จะไปดูดวง กับ พระอาจารย์ วราห์ค่ะ ตื่นเต้นมากๆๆๆ

Warning Points:
    0/5

พรุ่งนี้จะไปดูดวง กับ พระอาจารย์ วราห์ค่ะ ตื่นเต้นมากๆๆๆ

หลังจากที่ไปเฝ้ามาสามรอบ ครั้งที่หนึ่ง ตีสาม บรรยากาศ วัดไม่ต้องพูดถึง หันหน้ามาเจอเพื่อนสาวหัวโปก ตกใจกันเองอีกตะหาก
    ครั้งที่สอง ไป บ่ายวันเสาร์ กับแฟน เสาร์ตอนบ่าย ได้เจอท่าน แค่ หนึ่งนาที พร้อมกับถวายนมกล่อง
    แต่เป็นหนึ่งนาที ที่คุ้มมากๆ
    วันอาทิตย์ไปตั้งแต่เก้าโมง ปัญหามากมาย แต่สุดท้ายได้คิว พรุ่งนี้ เช้าเพราะว่าวันจันทร์เป็นวันพระท่านไม่ดูดวง ดีใจแต่ก็กลัวมากๆ กลัวรู้ความจริงเพราะมีปัญหากับแฟนอยู่แต่นิกยังรักแฟนมากๆๆๆ
    กลัวว่าเราไม่ใช่คู่กัน นี่แหละน้อ คนเรา
    เล่ามานานแล้ว มาฟังประวัติท่านกันนะค่ะ ตอนแรกท่านพื้นเพ เป็นชาวมุสลิมค่ะ แต่ท่านมีชาญสามารถมองเห็นล่วงหน้าได้ ว่าคุณพ่อจะเสียเลยแก้โดยการบวชให้ หลังจากนั้นคุณพ่อมีชีวิตอีกสามปีค่ะ แล้วมาถึงน้องชายท่าน เกิดอุบัติเหตุ เป็นตายเท่ากันท่านนัั่งเห็นว่าตัวเองต้องบวชไม่สึก แล้วจะช่วยน้องของท่านได้ จึงเป็นเหตุให้ท่านบวชและมีชาญแก่กล้ามากๆ ท่านมีชาญติดต่อกับพระมุจรินทร์ พญานาค และ ครุท ค่ะ ท่านเป็นผู้สร้างตราครุท ให้กับประเทศไทย ที่กุฎิจะมีรูป พระบรมโอรสาธิราช อยู่มีนักการเมืองไปเข้าหาท่านมากๆ
    สาเหตุที่ทำให้นิกรู้จากท่าน เป็นเพราะว่า มีลูกค้านิกคนหนึ่งเล่าให้ฟังว่าได้มีโอกาส เจอท่านตั้งแต่สมัยพี่เค้ายังไม่รวยเลย ท่านบอกว่าให้ไปทำธุกิจเกี่ยวกับเหล็ก พี่เค้าเริ่มจาก ห้องแถวเล็กๆ แล้วตอนนี้เป็นระดับเจ้าของโรงงานแล้วค่ะ ขอบอกว่าตอนที่นิกนั่งรอได้มีโอกาสเห็นพระอาจารย์กำลังไปฉันเพลข้างนอก มีคนมาถวาย เบนช์ให้ท่านค่ะ รถสวยๆๆๆ สุดๆ

พี่ๆ เชื่อเกี่ยวกับเรื่องดวงไหมค่ะ ที่วัดอลังการมากๆๆๆ มีแต่ครุท แล้ววัดอยู่ที่ถนน สุขสวัสดิ์ 26
    วัดโพธิ์ทองค่ะ รู้จักไหมค่ะ ลองหาประวัติท่านอ่านนะค่ะ จากเนท แล้วถามเบอร์จองคิวที่วัดกับนิกกี้ได้
    จะมาอัพเดทให้ฟังว่าเป็นไง แต่ขอบอกว่าคนเยอะมากๆๆๆๆๆ ดูวันล่ะ 40คน หรือว่ามีใครเคยดูท่านมาแล้ว เล่าให้หนูฟังหน่อยนะเป็นไงบ้าง
    ขอบคุณค่ะ

0/5
    p.s. มีเรียนภาษาอิตาเลี่ยนเลิก สองทุ่มตอบกระทู้หลังจากลับบ้านนะค่ะ คืนนี้จะนอนหลับไหมเนี่ย T^T

0/5

Lightbulb

ดูดวงไม่เป็นเห็นแต่อันนี้พระรวยและวัดก็รวยจ้า ^^"
    ถ้าเราได้ ไปทุกอย่าง ดังใจคิด...
    ชั่วชีวิต จะเอาของ กองที่ไหน...
    ได้มาบ้าง เสียไปบ้าง ช่างปะไร...
    เอาอะไร ชีวิตเรา เท่านั้นเอง...
    [SIGPIC][/SIGPIC]

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    รอค่ะ ....กลับมาแล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะค่ะ....^^
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

pachpicha is offline Trusted Member
    0/5

ไม่ได้ลบหลู่นะค่ะ

เราว่าเค้าทำเป็นธุรกิจเกินไปค่ะ วัดและพระถึงได้รวยขนาดนี้ค่ะ
    เราเป็นคนหน่งที่ชอบดูค่ะ และเคยไปดูกับอาจารย์มาเร้วค่ะ
    ดูไม่ถึง 5 นาที 500 บาทค่ะ
    ~NoNg NoO~

TUBTIM is offline Trusted Member
    0/5
    สนใจเหมือนกันค่ะ กำลังมีปัญหาชีวิต ถ้ายังไงดูแล้วคิดว่าแม่นไม่แม่น รบกวนช่วยมาบอกกันด้วยได้มั้ยคะ

เอาใจช่วยนะคะ ขอให้ปัญหากับแฟนมีทางแก้ไขนะคะ

0/5
    แล้วแม่นมั้ยคะ

คนที่ไปมาแล้วเล่าให้ฟังหน่อยค่ะ

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    กับแฟนไม่มีปัญหาอ่า

แต่แม่ไม่ชอบแฟนอ่า นั่นแหละปัญหาค่ะ

แม่เราแอบเอาดวงเราไปดู แล้วก้อบอกว่า เรากับแฟนไม่ใช่คู่แท้อ่า

อึ้งไปเลยค่ะ เศร้ามากด้วย ร้องไห้ไปหลายวันเลย แต่ตอนนี้ก้อยังรักเค๊าเหมือนเดิมค่ะ

แฟนเราก้อรู้เรื่องนี้นะ เค๊าก้อปลอบใจว่ามันเป็นเราของเรา อยู่ที่ตัวเราเองอ่ะ

เรามีความสุขเวลาอยู่กะเค๊าในตอนนี้ก้อโอเคอ่า แต่อนาคตเป็นอย่างไง ก้ออีกเรื่องหนึ่งอ่า

ฮืออออออออ พูดถึงเรื่องนี้แล้วเศร้ามาก
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปดูมา 2 รอบแล้วค่า

แม่นดีพอสมควรค่ะ บางเรื่องต้องรอเพราะยังมาไม่ถึง

เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

0/5
    จริงเหรอค่ะ แย่จังกลัวเป็นอย่างนี้จังเลย ตอนนี้อยู่ก่อนแต่งไงค่ะ แล้วมีปัญหากันเพิ่งจะคุยกันรู้เรื่องมากขึ้น กับแฟนนิกอ่ะเป็นต่างชาติ เจอที่ตปท แล้วมาทำงานที่เมืองไทยกัน แล้วเค้าปรับตัวไม่ได้เพราะความแตกต่าง ด้านสังคม ที่บริษัทเค้าการเมืองมากๆ เลยจิตตกค่ะ เพราะว่าเพื่อนที่ไปดูแนะนำมาแล้วว่าแม่นมากๆ กลัวทำใจไม่ได้ค่ะ แต่เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังนะค่ะ

ส่วนเรื่องการรวย แอบเห็นด้วยอ่ะ คือเราเป็นคนตรงๆ ไง เราก็รู้สึกนะว่า อลังการแต่ก็ อ่ะนะ
    เรื่องบางเรื่องที่เราไม่สามารถควบคุมได้ มันก็ช่วยไม่ได้ใช่ไหมค่ะ เพราะว่าถ้าเรารู้ไว้ก่อน เราก็อาจจะแก้ไข หรือ ระวังมันได้ อย่างน้อยตอนนี้ ที่เป็นอยู่มันก็เพราะเราส่วนใหญ่ ใช่ป่ะค่ะ เราเลือกเอง
    แต่ก็อยากรู้เรื่องการทำธุรกิจด้วยว่าควรทำไง เครียดนะเนี่ย
    ขอบคุณทุกคนนะค่ะ
    ขอกำลังใจหน่อยค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook