Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: พรุ่งนี้จะไปดูดวง กับ พระอาจารย์ วราห์ค่ะ ตื่นเต้นมากๆๆๆ

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by nakanicky View Post
    จริงเหรอค่ะ แย่จังกลัวเป็นอย่างนี้จังเลย ตอนนี้อยู่ก่อนแต่งไงค่ะ แล้วมีปัญหากันเพิ่งจะคุยกันรู้เรื่องมากขึ้น กับแฟนนิกอ่ะเป็นต่างชาติ เจอที่ตปท แล้วมาทำงานที่เมืองไทยกัน แล้วเค้าปรับตัวไม่ได้เพราะความแตกต่าง ด้านสังคม ที่บริษัทเค้าการเมืองมากๆ เลยจิตตกค่ะ เพราะว่าเพื่อนที่ไปดูแนะนำมาแล้วว่าแม่นมากๆ กลัวทำใจไม่ได้ค่ะ แต่เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังนะค่ะ

ส่วนเรื่องการรวย แอบเห็นด้วยอ่ะ คือเราเป็นคนตรงๆ ไง เราก็รู้สึกนะว่า อลังการแต่ก็ อ่ะนะ
    เรื่องบางเรื่องที่เราไม่สามารถควบคุมได้ มันก็ช่วยไม่ได้ใช่ไหมค่ะ เพราะว่าถ้าเรารู้ไว้ก่อน เราก็อาจจะแก้ไข หรือ ระวังมันได้ อย่างน้อยตอนนี้ ที่เป็นอยู่มันก็เพราะเราส่วนใหญ่ ใช่ป่ะค่ะ เราเลือกเอง
    แต่ก็อยากรู้เรื่องการทำธุรกิจด้วยว่าควรทำไง เครียดนะเนี่ย
    ขอบคุณทุกคนนะค่ะ
    ขอกำลังใจหน่อยค่ะ
    ลิว่าอย่าคิดมากเลยค่ะ

เรื่องทุกเรื่องอยู่ที่ตัวของเราเองเป็นที่ตั้งด้วยค่ะ ดวงก็เป็นเพียงส่วนหนึ่ง ผู้ที่บอกถึงดวงเราในอนาคตก็เป็นเพียงอีกส่วนหนึ่งเท่านั้น

จิตใจของเรา คือ สิ่งที่สำคัญที่สุดค่ะ
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: พรุ่งนี้จะไปดูดวง กับ พระอาจารย์ วราห์ค่ะ ตื่นเต้นมากๆๆๆ

เคยไปดูดวงที่นึงมา มีคนแนะนำว่าแม่นนักแม่นหนา ก็เลยอยากลองไปดูมั่ง

ช่วงนั้นก็พึ่งตัดผมสั้นมาใหม่ๆ หลังจากไหว้ครูเสร็จ แม่หมอรีบทักว่า
    "เราน่ะมีปัญหาเรื่องความรักใช่มั้ย" ............อมยิ้มเล็กน้อย พองาม และแม่หมอก็รีบทักต่อว่า

"แฟนเราน่ะ เป็นผู้หญิงใช่มั้ย???" .............ครานี้ไม่มีรอยยิ้มแล้วล่ะค่ะ มีแต่เสียงหัวเราะของคนข้างๆดังแทน

...หมดดูย่อมคู่กับหมอเดาจริงๆ ...
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5
    Quote Originally Posted by PaoPraeWaa View Post
    ดูดวงไม่เป็นเห็นแต่อันนี้พระรวยและวัดก็รวยจ้า ^^"
    Quote Originally Posted by linaja View Post
    ลิว่าอย่าคิดมากเลยค่ะ

เรื่องทุกเรื่องอยู่ที่ตัวของเราเองเป็นที่ตั้งด้วยค่ะ ดวงก็เป็นเพียงส่วนหนึ่ง ผู้ที่บอกถึงดวงเราในอนาคตก็เป็นเพียงอีกส่วนหนึ่งเท่านั้น

จิตใจของเรา คือ สิ่งที่สำคัญที่สุดค่ะ
    Quote Originally Posted by -bow- View Post
    เคยไปดูดวงที่นึงมา มีคนแนะนำว่าแม่นนักแม่นหนา ก็เลยอยากลองไปดูมั่ง

ช่วงนั้นก็พึ่งตัดผมสั้นมาใหม่ๆ หลังจากไหว้ครูเสร็จ แม่หมอรีบทักว่า
    "เราน่ะมีปัญหาเรื่องความรักใช่มั้ย" ............อมยิ้มเล็กน้อย พองาม และแม่หมอก็รีบทักต่อว่า

"แฟนเราน่ะ เป็นผู้หญิงใช่มั้ย???" .............ครานี้ไม่มีรอยยิ้มแล้วล่ะค่ะ มีแต่เสียงหัวเราะของคนข้างๆดังแทน

...หมดดูย่อมคู่กับหมอเดาจริงๆ ...
    ประเด็นค่อนข้างละเอียดอ่อน แต่ไบรท์ชอบความเห็นทั้งหมดนี้ครับ

ต่อไปจะเหมือนห้องโต๊ะเครื่องแป้ง pantip ไหมเนี่ย
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5
    Quote Originally Posted by Bright View Post
    ประเด็นค่อนข้างละเอียดอ่อน แต่ไบรท์ชอบความเห็นทั้งหมดนี้ครับ

ต่อไปจะเหมือนห้องโต๊ะเครื่องแป้ง pantip ไหมเนี่ย
    คืออะไรเหรอน้องหมอ (ดู) ฮิๆ เจ๊ไม่ เกท อ่ะ

[SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    คืออะไรเหรอน้องหมอ (ดู) ฮิๆ เจ๊ไม่ เกท อ่ะ

อืม หลังไมค์ละกันน้อ ว่าแต่อย่าเอาไบรท์ไปรวมกับพวกนั้นนะ อิอิอิ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ข้อมูลละเอียดเลยนะค้า...

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ละกันค่ะ (ทันมั้ยเนี่ย ป่านนี้คงไปดูมาแล้วเนอะ)

ตอนแรกอ่านแล้วแอบงงกับความรวยของทางวัด แต่มาหายงงเมื่อรู้ว่า ไม่ถึง 5 นาที 500 บาท... โอ้ว... แล้วจนๆ อย่างเรา จะไปดูดวงกับท่านได้ไงเนี่ย? ดูดวงทีจนกว่าเดิมอีก... แต่ทางวัดรวยเชียว...

อันนี้ความคิดเห็น และความเชื่อส่วนตัวล้วนๆ นะคะ

ส่วนตัว เชื่อเรื่องกฏแห่งกรรม และการทำตัวค่ะ เชื่อว่าดวงเราเปลี่ยนได้ค่ะ ขึ้นอยู่กับการเลือกที่จะกระทำของเราค่ะ คือดวงกำหนดมาอย่างนึง แต่เราเลือกที่จะไม่ทำ สิ่งนั้นก็จะไม่เกิดขึ้น

เช่น ถ้าหมอดูมาบอกว่า คุณมีดวงเป็นภรรยาน้อย แต่คุณมีศีลธรรมดี คุณก็ไม่ยอมคบกับคนที่มีภรรยาแล้ว ก็ถือว่าดวงเปลี่ยนไงคะ โดยที่คุณเป็นคนเปลี่ยนเอง อะไรอย่างนี้อ่ะค่ะ

ซึ่งจริงๆ แล้วก็ไม่ต้องให้หมอดูมาบอกก็ได้ ว่าดวงเป็นเมียน้อย หรืออะไร เพราะถ้าเรามีศีลธรรม เราก็ไม่ยอมเป็นเมียน้อยใครอยู่แล้ว

หรือแม้แต่เรื่องคู่ก็ตาม เพื่อนเราคู่นึง หมอดูบอกว่า ไม่ใช่คู่กัน ยังไงไม่ได้แต่งกันแน่นอน แต่แฟนเพื่อนเราบอกว่า หมอดูจะไปรู้ดีกว่าเราได้ไง เราออกจะรักกัน แล้วเค้าก็แต่งงานกัน มีความสุขดี เพราะใช้หลักศีลธรรมในการดำเนินชีวิต และแก้ปัญหา - อย่างนี้ก็คือ เพื่อนเรากับแฟนเค้า เปลี่ยนดวงกันเองไงคะ

หรือเพื่อนเราอีกคู่นึง รักกันมาก จนจะแต่งงานกัน หมอดูที่ฝ่ายชายไปดูมา (เป็นหมอดูประจำบ้านฝ่ายชายเลยค่ะ ประมาณว่าเพราะดูดวงกับคนนี้เลยรวย) หมอดูบ้านนี้บอกว่า เป็นเนื้อคู่กันแน่นอน แต่งแล้วดีโลด เจริญสุดๆ ส่วนหมอดูประจำบ้านฝ่ายหญิงบอกว่า แต่งกันแล้วไม่ดี ต้องแก้เคล็ดอย่างนั้นอย่างนี้ ในที่สุด ก็ไม่ได้แต่งกัน เพราะทะเลาะกันเรื่องหมอดูเนี่ยแหละค่ะ ว่าจะเชื่อหมอดูของใครดี จะแก้เคล็ดยังไงดี ไปๆ มาๆ ก็เลิกกันซะงั้นเลย ทั้งที่รักกันมาดีๆ ไม่เคยทะเลาะอะไรกันเลย...

เลยไม่รู้จะสรุปยังไงค่ะ สรุปได้แต่ว่า เวลาเศรษฐกิจแย่ๆ เนี่ย รายได้หดหายกันทุกคน แต่อาชีพเดียวที่ทำเงินได้ดี และเงินดีมากขึ้น คือหมอดูค่ะ...

ควมคิดส่วนตัวเน้อ...
    ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

มาแล้วค่ะ

เหนื่อยมากๆๆๆๆ เพราะไปแต่เช้า ก่อนอื่นขอเล่าถึงปัญหาที่เกิดก่อนนะ คือ การจัดคิวภายใน แย่มากๆ คนที่รับจองเป็น คนในครอบครัว แล้วทะเลาะกันเอง ทำให้เกิดการรับคิวซ้อน ไป เก้าโมง ได้ดู บ่ายสามค่ะ

เรื่องส่วนตัวตรงทั้งหมด แฟน แล้วรวมถึงเพื่อนที่มาด้วย ก็ค่อนข้างตรงค่ะ อย่างเรืื่องที่เป็นความลับ
    มากๆ เนี่ยก็ต้องรู้กันหมดเลย วิธีการแก้ก็คือ ไปทำบุญค่ะ ปล่อยสัตว์ แล้วส่วนตัวต้องเลิกเอาแต่ใจ
    แล้วก็มีอีกมากๆ ซึ่งอึ้งไปเลย วันนี้คนประมาณ หกสิบค่ะ ในลิสรายชื่อ ซึ่งหมายความว่าจะเลิกประมาณ ตีหนึ่ง

ส่วนตัวเท่าที่เห็น พระอาจารย์ ใจดีมากๆ ท่านอยากช่วยคนจริงๆ แล้วตอบแบบอิงทางความเป็นจริงมากๆ มีป้าคนหนึ่งเป็นดูเหมือนชาวไร่ มาจากบุรีรัมย์ มาขอ เวลาบวชให้ลูกไม่มีเงินท่านก็ช่วย
    ป้าถามคำถามหนึ่งว่าทำไงลูกชายจะหายกรน ท่านบอกว่า อาตมาก็กรน ปล่อยไปเถอะ คนกรนคือมีความสุข หลับสนิท

ถามว่า คนใกล้ตัวท่านโชว์พาวมั้ย ใช่ค่ะ ถ้าเป็นvipก็ได้เร็วๆ แล้วก็คนที่ดูรวยๆๆๆ มาเยอะมากๆ
    เราคิดว่าเราไม่ชอบคนที่ทำงานที่นั่นนะค่ะ เพราะมันดูเป็นเหมือนอะไรที่ค่อนข้างเกี่ยวกับเงิน
    แต่ว่าได้คุยกับคุณหมอของพระอาจารย์ เพราะคุณหมอเอายามาให้ เราเลยสงสัยว่าทำไม
    ได้ความว่าท่านเป็นเบาหวาน แล้วก็เดินทางไป ตจว แล้วเกิดน๊อคกลางทาง เลยต้องทำให้ดูแลอย่างใกล้ชิด ท่านไปสร้างโรงเรียนที่ ตจว ไว้หลายที่ค่ะแล้วส่งเด็กๆ เรียน ทั้งยังสร้าง รร เยอะมากๆ

แต่ว่าการที่ไปดูดวงในครั้งนี้ได้อะไรหลายๆอย่าง พร้อมทั้งได้เห็นคนหลายๆ ประเภท ทั้งยังได้เพื่อนใหม่ ที่ว่าจะไปทำบุญด้วยกัน มันก็มีหลายสิ่งที่ทำให้เราเกิดคำถามค่ะ แต่มันก็ได้อะไรดีกลับมา
    ถ้าเราต้องไปทำอะไรที่มันยากๆ แล้วทำให้ทุกข์ เราก็คงไม่มีความสุขหรอกค่ะ เราแค่อยากบอกว่า
    สติสำคัญที่สุด วันนี้เราเองก็เกือบเสียสิ่งที่รักไปเพราะขาดสติ การที่มีคนมาเตือนเป็นเรื่องที่ดีค่ะ
    คิดว่าเป็นไกด์ไลน์แล้วกันนะค่ะ

ขอบคุณค่ะทุกความคิดเห็นเลยค่ะ
    นิกกี้

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook