Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: < D a y d r e a m> ชุดหวานๆ

Warning Points:
    0/5

Thumbs up < D a y d r e a m> ชุดหวานๆ

แนะนำร้าน Daydream ค่ะ

เสื้อผ้า ชุดเดรสหวานๆ สำหรับสาวรักความหวาน
    ออกแบบเอง เพื่อเอาใจสาวหวานโดยเฉพาะ
    สามารถ Custom made ได้ค่ะ

Facebook:www.facebook.com/daydreamnap

Product name: Red Maple
    Details:
    เดรสกระโปรงรูด ผ้าคอตตอนลายดอกแดงบนพื้นขาวสะอาดตา น่าร้ากกแบบคลีนๆผู้ดีมากค่ะ
    แขนไหล่ใช่เลยสไตล์คุนหนู คอตัดเป็นสีเหลี่ยม เพิ่มความยาวให้ต้นคอและใบหน้าดูเล็กลง
    ตรงเอวตัดต่อโบว์ผ้าพื้นสีเทาเข้มแมทกับโทนผ้าพร้อมเย็บแนบติดก ับตัวชุด
    ท่อนล่างของตัวนี้เน้นบานไม่มาก+รูดไม่เยอะมะต้องกลัวพองนะคะ

ตัวเดรสติดซิปด้านหลัง พร้อมซับด้วยผ้ากาวเพิ่อความอยู่ทรง + ซับในทั้งชุดค่ะ

0/5

Thumbs up

Daydream
    Product name: My Paul

Details: เดรสสไตล์เรทโทร กระโปรงทรงปล่อยบานปลายเอ ทรงน่ารักใส่สบายมากค่ะ
    ตัวเสื้อเป็นผ้ายืดเนื้อหนาเกรดเอ คอตตอน 95 ผสม lycra 5 percent (แบบเดียวกับที่ เกรย์ฮาว ใช้เลยค่ะ)
    ตัดต่อด้วยคอตตอนเนื้อดีลายพอลสมิธ แต่เอามาวางลายเฉลียงข้างเพิ่อช่วยให้กระโปรงดูมิติ และดูเพรียวขึ้นคะ
    ตัวนี้ทดสอบด้วยตัวเองแล้วว่าใส่แล้วเพรียวจิงค่ะ ^^ พร้อมตัวช่วยเป็นเข็มขัดสีพิ้น เอาไว้อยากใส่หรือไม่ใส่ปรับเปลี่ยนสไตล์ได้ค่ะ

**** ตัวนี้ออเดอร์เป็นแขนสั้น ได้ค่ะ*****

ตัวเดรสติดซิปด้านหลัง พร้อมซับด้วยผ้ากาวเพิ่อความอยู่ทรง + ซับในทั้งชุดค่ะ

0/5

Thumbs up

Daydream
    Product name: Lively Mocca II
    Details:
    เดรสผ้าเบบี้แคนวาส ผ้านี้เนื้อผ้าจะแข็งอยู่ทรงกว่าผ้าคอตตอนมากค่ะ ลายผ้าเก๋สีเอริทโทน
    เลยนำมาทำให้เลือกสองโทนค่ะ คือ แบบตัวเสื้อเป็นน้ำตาลอ่อน ปรินท์ลายตอกไม้เล็กๆน่ารัก
    ต่อด้วยผ้าแบบเดียวกันลายสก๊อตน้ำตาลอมชมพู ตรงเอวมีลูกเล่นโดยเอาผ้ามารีดพับเป็นจีบๆรอบเอว
    แบบแนบลงไปกับตังกระโปรงจะได้น่ารักแบบไม่ดูอ้วนค่ะ

อีกสีคือสลับตัวดอกมาเป็นกระโปรงและแมทกับท่อนบนลายจุดขาวพื้นช มพู ปกบัวเดินขอบปกด้วยผ้าพื้นสีขาว

0/5
    Daydream
    Product name: FaunaII
    Details:
    เดรส คอตตอนเนื้อดี ตระกูล Fauna ที่เคยเป็น Best Seller จากคอลเลคชั่นแรกค่ะ
    ตัวนี้ปรับปรุงให้มีความน่ารักมากขึ้นโดยต่อกะผ้าตะข่ายบางๆสีด ำ ดูมีดีเทลเก๋ๆ
    สามารถใส่ไปงานเลี้ยงเล็กๆได้ค่ะ สีผ้าแจ่มมาก คอนเฟิมความขาวค่ะ

0/5
    Daydream
    Product name: Hole in One
    Details:
    เดรสยีนส์ลายฉลุสีกรมเข้มตัวนี้ ผ้าแพงมากแต่น่ารักค่ะ เก๋ไก๋ตรงลายผ้าเจาะเป็นรูๆ แต่ไม่โป๊ะเพราะมันทึบกะซับในค่ะ
    ผ้ายีนส์เนื้อนื่มนำเข้ามาจากญี่ปุ่น คอจีนน่ารัก ทำระบายหวานๆตรงอกไล่ลงไปถึงด้านหลัง
    สามารถรีดบังคับจัดทรงทิศทางของระบายให้ไปทางไหนก้อได้ค่ะ
    ตอนนี้เดรสยินส์กำลังมาแรงค่ะ Must Have สีพื้นๆแบบนี้ใส่ได้นานค่ะ ^^
    ซิปหลัง ซับใน แต่ ตัวนี้ไม่ได้ซับผ้ากาวนะคะ เพราะไม่อยากให้แข็งเกินไปค่ะ

0/5
    Daydream
    Product name: Deep ฺBlue Sea
    Details:

เดรสเอวสูงทรงสอบ ด้านบนใช้ผ้าพื้นขาว ทำจากผ้าคอตตอนเนื้อดีลายกิ่งไม้คล้ายๆ
    ลายกนกลายเส้นสีกรม ตัดต่อแมทกับท่อนล่างโดยใช้ผ้าคอตตอนเนื้อดี
    สีกรมท่าลายจุดเล็กๆ สีเข้มของกระโปรงช่วยให้อำพรางหุ่นได้มากขึ้น เรียบๆแต่ดูดีค่ะ

0/5
    Daydream
    Product name: sweety maxi
    Details:
    เดรสยาวปกเชิ้ตสไตล์วินเทจ แขนระบายๆให้ล้ำออกมานิดๆแต่ไม่ล้ำจนดูแขนล่ำค่ะ
    ทรงนี้เหมาะสำหรับรับหน้าร้อนที่จะมาถึง สีออกโทนพาสเทลซอฟ
    ตัวนี้เป็นผ้าชีฟองเกาหลี ปรินท์ลายกลมๆน่ารักค่ะ ถ้่าเปลี่ยนเป๋นแมทกับรองเท้าคัชชูแบนๆ
    จะ ออกโบฮีเมียน นิดๆค่ะ มาพร้อมเข็มขัดสีเทา น่ารัอคค่า

*** แจ้งลดความยาวได้ค่ะ

0/5
    Daydream
    Product name: Miss Satin
    Details:

เดรสผ้าซาตินคอปาด ทรงสอบตรง สไตล์เกาหลี ตัวผ้าเพ้นท์ลายดอกแบบงดงามยิ่ง555
    เนื้อผ้าลื่นใส่สบาย ตัวแขนสามส่วนจีบรูดตรงหัวไหล่ ปลายแขนสอบเข้ารูป
    ด้านหลังใช้ซิปสีทองราคาแพง >< (แพงกว่าซิปซ่อน)
    ถ้าใครที่ชื่นชอบเดรสสไตล์ H&M ก้อต้องชอบเดรสตัวนี้ของDayDream ด้วยค่ะ
    อิอิ เพราะกลิ่นอายใกล้เคียงกัน แต่ลายสวยก่านะเนียยยย !!!

0/5
    Daydream

Product name: Lively Mocca I
    Details:
    เดรสผ้าเบบี้แคนวาส ผ้านี้เนื้อผ้าจะแข็งอยู่ทรงกว่าผ้าคอตตอนมากค่ะ ลายผ้าเก๋สีเอริทโทน
    เลยนำมาทำให้เลือกสองโทนค่ะ คือ แบบตัวเสื้อเป็นน้ำตาลอ่อน ปรินท์ลายตอกไม้เล็กๆน่ารัก
    ต่อด้วยผ้าแบบเดียวกันลายสก๊อตน้ำตาลอมชมพู ตรงเอวมีลูกเล่นโดยเอาผ้ามารีดพับเป็นจีบๆรอบเอว
    แบบแนบลงไปกับตังกระโปรงจะได้น่ารักแบบไม่ดูอ้วนค่ะ
    อีกสีคือสลับตัวดอกมาเป็นกระโปรงและแมทกับท่อนบนลายจุดขาวพื้นช มพู
    ปกบัวเดินขอบปกด้วยผ้าพื้นสีขาว ใครชอบสดใสเลือกตัวหลังค่ะ ถ้าชอบแบบสีเรียบๆ คลาสสิคเลือกแบบแรกเลยค่า

0/5
    Daydream
    Product name: Florin Crop
    Details:
    เซตเสื้อครอปแขนสั้น + กระโปรงรูด ตัวชุดทำจากผ้าคอตตอนลีนินญี่ปุ่นเนื้อดี ตัวพื้นผ้าเป็นสีครีมคาดลายเชิงดอกน่ารักมากค่ะ
    ตรงปลายเชิงเป็นสีกรม นำมาตัดต่อเล่นลายตรงคอเพื่อไม่ให้เรียบจนเกินไปค่ะ
    รุ่นนี้แก้ไขจาก BonBon ที่เป็นซิปข้างเปลี่ยนเป็นซิปหลังเพื่อสวมใส่ง่ายขึ้นค่ะ

ตัวเสื้อติดซิปด้านหลัง พร้อมซับด้วยผ้ากาวเพิ่อความอยู่ทรง + ซับในทั้งชุดค่ะ

Tags for this Thread