Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 9 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 85

Thread: ควันหลงวันวาเลนไทน์ตอนที่1

Warning Points:
    0/5

ควันหลงวันวาเลนไทน์ตอนที่1

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้ขอมาแบ่งปันรูปภาพ จากการไปเที่ยวทะเลที่ปราณบุรีมาเมื่อวันที่13-15 ก.พ.นะคะ

ทริปนี้เรา2คน คิดเหมือนกันคืออยากไปทะเลที่เป็นส่วนตัวหน่อยและไม่ไกลจากกทม.เลยลงเอยที่ปราณบุรี
    และขอข้อแม้อีกนิดคือ ขอห้องพักที่มีสระส่วนตัว เพราะเรา2คนชอบเล่นน้ำแต่มะลิไม่กล้า
    ไปเล่นสระรวมเพราะ อายหุ่นตัวเอง ฮ่าๆๆ เลยขออะไรที่เป็นส่วนตัวนิดนึง

ครั้งนี้การจองที่พักมีอุปสรรคเล็กน้อย ขนาดแพลนล่วงหน้าเดือนกว่า แต่คงเพราะเทศกาลเลยเต็ม
    แรกเริ่มเดิมที ตั้งใจจะไปพักที่Aleenta แต่ว่าวันวาเลนไทน์ที่นี่ถูกเหมาทั้งรีสอร์ท
    เลยเปลี่ยนเป็นLa A Natu แต่ว่าห้องpool villaซึ่งมีอยู่ห้องเดียว ก็ถูกจองในวันที่14เสียแล้ว
    เลยมาลงตัวที่รีสอร์ทแห่งนี้ คือBrassiere Beachรีสอร์ท

ที่นี่จะเป็นที่พักแนวติสๆเก๋ๆ แต่น่ารักมากค่ะ มาคราวนี้ลิเลยเตรียมเสื้อผ้าแนวสบายๆเซอๆไป
    เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศของที่พัก

งั้นเรามาดูรูปภาพกันเลยนะคะ เริ่มจากส่วนของLobbyกันก่อน

ตัวตึกล้อบบี้อยู่ด้านล่าง และมีห้องพักอยู่ด้านบน และมีบาร์ด้านข้าง
    มุมนี้ถ่ายจากทะเลค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://i928.photobucket.com/albums/a...e/IMG_6384.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    หน้าลอบบี้ค่ะ ด้านหน้าฝั่งทะเล

เข้าไปแล้วจะเจอโซฟานุ่มมากกก นั่งสบายสุดๆค่ะ

หน้าต่างค่ะ มองออกไปเป็นทางเดิน ถัดไปเป็นสระน้ำและสวน

ส่วนของทางเดินและโต๊ะนั่งข้างๆล้อบบี้

ตอนกลางคืน

อันนี้อีกด้านของลอบบี้ ด้านทางเข้าจากด้านหลังค่ะ

เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    เบาะนั่งด้านหน้า มองออกไปจะเห็นเกาะนมสาว
    ที่มาของชื่อรีสอร์ทแห่งนี้ค่ะ

เบาะนั่งตรงนี้ ขอบอกว่านั่งๆนอนๆสบายมากค่ะ แดดไม่ร้อนเลย
    ตอนกลางคืนมานั่งจิบค็อกเทลกะคุงแฟน บรรยากาศดีสุดๆเลย เพราะอากาสดีด้วยค่ะ
    ลมเย็น สบาย แอบหนาวนิดๆ เผลอหลับไปได้เลยล่ะค่ะ

อาหารเช้า เราก็มาทานตรงโต๊ะตรงนี้ค่ะ

0/5
    ด้านข้างของตัวอาคารล้อบบี้ค่ะ

มีที่นั่งเอกขเนกอีกเช่นกัน

0/5
    ที่นี่ ที่พักจะมีอยู่ด้านบนของตัวอาคารล้อบบี้
    กับ เป็นหลังๆ กระจายตัวตามมุมต่างๆ แต่ละหลังจะไม่เหมือนกัน
    แต่ว่าน่ารักมากทุกหลังเลยค่ะ และทุกหลังจะมีห้องน้ำแบบกลางแจ้งด้วยค่ะ
    เสียดายไม่ได้ถ่ายภาพด้านในห้องมา แต่สวยน่ารักจริงๆค่ะ ประทับใจมาก

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    ว๊าวววววววววววววววววววว^^
    ~P a m m ii e~

alekay's Avatar
    alekay is offline Trusted Member
    0/5

กี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอเสียมารยาท ปาดคุณลิคนสวยก่อนนะคะ

รีสอร์ทน่ารักมากๆๆๆๆๆเลยค่ะ แต่ที่น่าดูกว่าคือนางแบบคนสวย

0/5
    รูปที่พักหลังต่างๆ ในรูปน่ารักสู้ของจริงไมไ่ด้เลยค่ะ

0/5
    มาแอบดูคนสวยจ้า ที่พักน่าพักมาก ๆ เลยค่ะคุณมะลิ
    เดี๋ยวขอแอบถามราคาห้องพักหลังไมค์นะค่ะ

0/5
    หลังนี้ชื่อThe Bikini น่ารักมากๆๆ
    เป็นบ้านเดี่ยว ชั้นเดียว มีjacuzziกลางแจ้ง ติสและเก๋สุดๆๆๆ
    เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปภายในบ้านมาให้ดูค่ะ ใครอยากไปหวีทกะแฟน แนะนำหลังนี้เลยค่ะ อิอิ

Page 1 of 9 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook