Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: มีโปรปัจจุบันของกลุ่มเวชสำอาง ( lajolie, skin doctors, etc) หลายรายการช่วงกลางเดือนมกรา 56 นี้ค่ะ

Warning Points:
    0/5

Smile มีโปรปัจจุบันของกลุ่มเวชสำอาง ( lajolie, skin doctors, etc) หลายรายการช่วงกลางเดือนมกรา 56 นี้ค่ะ

มีโปรปัจจุบันของกลุ่มเวชสำอาง ( lajolie, skin doctors, etc) หลายรายการช่วงกลางเดือนมกรา 56 นี้ค่ะ
    ----------------------------------------------------

กติกาค่ะคุณลูกค้า ^^

+ ค่าจัดส่งแบบ EMS 50บาทค่ะ (ซื้อกี่ชิ้นก็ได้ ค่าส่งก็ราคานี้ค่ะ)
    + CF หรือ สอบถามสินค้าทาง PM หรือ lunahealthplus@gmail.com นะคะ
    + CF หมายถึงพร้อมโอนสตางค์ภายใน 3 วันค่ะ ถ้าหลังจากนั้นขออนุญาตยกเลิก order นะคะ
    ยกเว้นกรณีติดปัญหา แล้วแจ้งแม่ค้าแล้วค่ะ
    + สินค้าซื้อแล้วไม่รับคืนค่ะ (ของแท้ และแถมจริงตามโปรค่ะ)
    + สินค้ามีจำนวนจำกัดในบางรายการ ขออนุญาตมอบให้กับลูกค้าที่สะดวกโอนสตางค์ก่อนนะคะ
    + ปกติแล้วแม่ค้าค่อนข้างสบายๆ และ มีตัวตนจริงค่ะ ลอง search lunahealthplus@gmail.com ใน google ได้จ้า

------------------------------------------------

ทะยอยลงนะคะ สำหรับโปรฯ เดิมที่เคยลงประกาศไว้ ก็ยังมีอยู่นะคะ ในกรณีที่สามารถทำราคาพิเศษใน lot ถัดๆ ไปได้ แต่ถ้าไม่สามารถทำราคาได้ก็จะเป็นราคาล่าสุดที่ลงไว้นะคะ ยังไงลองโทรถามกันก่อนก็ได้ค่ะ ว่าโปรฯ เดิมยังมีอยู่หรือเปล่าหน่ะค่ะ

เริ่มตัวแรกก่อนเลยค่ะ สำหรับกลุ่ม Lajolie...

โปรฯ ตัวนี้เห็นแล้วหลายๆ คนคงกรี๊ดด นะคะ เพราะมันมีแบบนี้ด้วยหรือ หนีบไปเลยค่ะ คนละ 3 ชุด คุ้มมากๆ นานๆ มาเสียที

Esthemed EGF ค่ะ มีโปรฯ ใหม่คุ้มกว่าค่ะ

สวยด้วย stem cell ประสิทธิภาพลดริ้วรอย ร่องลึกได้ผล โปรฯ แข่งกันมากับตัวล่างคือ Esthemed EGF
    ซื้อ 1 แถม 1 ในราคา 1990.- พร้อมส่งได้ทันทีค่ะ ราคาสุดพิเศษจำนวนจำกัดเช่นกันค่ะ

EGF ตอนที่ 1 เค้าว่า EGF หรือที่เรารู้จักกันในนาม Epidermal Growth Factor ซึ่งเป็นสารตามธรรมชาติที่ร่างกายมนุษย์สร้างขึ้นมา พบครั้งแรกโดยนักวิทยาศาสตร์ชื่อ Mr.Stanley Cohen ซึ่งการพบครั้งนี้ทำให้ท่านได้รับรางวัลโนเบลเมื่อปีคริสต์ศักราช 1986

EGF จะทำหน้าที่กระตุ้นการสร้างเซลของผิวหนัง (Keratinocyte) พร้อมกระตุ้น Fibroblast ในชั้นใต้ผิวหนังให้เกิดการสร้างคอลลาเจนโดยร่างกายของมนุษย์จะสร้าง EGF ตั้งแต่แรกเกิด และจะมีการสร้างสูงสุดเมื่ออายุได้ 16 ปี และจะลดลงอย่างรวดเร็วเมื่ออายุ 29 ปี จึงเป็นต้นเหตุสำคัญที่ทำให้คนเราเมื่ออายุมากขึ้น คอลลาเจนใต้ผิวหน้า ลดน้อยลง และเซลของผิวหนัง (Keratinocyte) เกิดการสร้างใหม่ที่ช้าลงและไม่สม่ำเสมอจึงทำให้เกิดรอยเหี่ยวย่นบนใบหน้า

EGF ตอนที่ 2 EGF มีโครงสร้างที่ประกอบไปด้ย amino acid หลากหลายชนิด 53 ตัว ต่อเรียงเข้าด้วยกัน โดยธรรมชาติ ทั้งสัตว์และมนุษย์ต่างก็มี EGF ด้วยกันทั้งสิ้น แต่การเรียงตัวของ Amino Acid หลากหลายชนิด 53 ตัวของสัตว์และมนุษย์นั้น มีความแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง ดังนั้นการสกัด EGF จากสัตว์มาใช้กับมนุษย์นั้น จะไม่สามารถก่อให้เกิดประสิทธิภาพได้อย่างเต็มที่ เพราะ Receptor ของมนุษย์ ที่จับกับ EGF นั้น มีประสิทธิภาพที่ต่ำมากในการจับกับ EGF ของสัตว์ เพราะการเรียงตัวของ Amino acid หลากหลายชนิดที่แตกต่างกัน ในปัจจุบัน EGF ที่ขายอยู่ในท้องตลาดโดยทั่วไปเป็น EGF ที่สกัดมาจากสัตว์จำพวกหนู

EGF ตอนที่ 3 สิ่งที่ควรรับรู้อีกประการหนึ่ง คือ EGF มีโครงสร้างที่ประกอบไปด้วย Amino Acid หลากหลายชนิด 53 ตัวเรียงเข้าด้วยกัน จึงทำให้มันมีขนาดโมเลกุลที่ใหญ่จึงเป็นสาเหตุสำคัญทำให้การดูดซึมผ่านชั้นผิวหนังของมนุษย์นั้นยากมาก ดังนั้นในทางปฏิบัติการทา EGF ปกติ ลงบนผิวหน้าจึงเป็นการยากมากที่จะก่อให้เกิดประสิทธิภาพอย่างที่ต้องการ เพราะการดูดซึมที่ต่ำ

ในปัจจุบันมีนวัตกรรมในการผลิต EGF รูปแบบใหม่ที่แก้ไขข้อบกพร่องต่างๆ ของ EGF ในรูปแบบทา ทำให้มันมีประสิทธิภาพในทางปฏิบัติ โดย EGF รูปแบบใหม่นี้ จะสามารถ ดูดซึมผ่านผิวหนังมนุษย์ได้ดี ขณะเดียวกัน จะมีประสิทธิภาพที่สูงในการจับกับ Receptor ของ EGF ใต้ผิวหนังของมนุษย์

EGF ตอนที่ 4 โดยขบวนการของการผลิตของ EGF รูปแบบใหม่นี้จะแตกต่างจาก EGF เกือบทั้งหมดในท้องตลาด
    โดยส่วนใหญ่ EGF เกือบทั้งหมดในท้องตลาดเป็น EGF ที่สกัดมาจากสัตว์ แต่ EGF รูปแบบใหม่นี้
    ใช้ต้นแบบการผลิตจาก EGF ของมนุษย์ มาผลิตโดยใช้ขบวนการ Genetic Engineering ซึ่งเป็น
    เทคโนโลยีขั้นสูง ในการนำแบคทีเรีย E.coil มาใช้เป็นโรงงานในการผลิต EGF หลังจากที่แบคทีเรีย
    E.coil ผลิต EGF เสร็จสิ้นแล้วนั้น ขบวนการถัดมาจะเป็นขบวนการที่สกัดดึง EGF ออกจากแบคทีเรีย
    E.coil ซึ่งขบวนการนี้ จะทำให้ EGF รูปแบบใหม่นี้ปราศจากการปนเปื้อนจากแบคทีเรีย E.coil
    ซึ่งเทคโนโลยีการผลิตขั้นสูงที่สลับซับซ้อนนี้ ได้รับสิทธิบัตรคุ้มครองทั้งจากประเทศสหรัฐอเมริกา
    (US 5652120), ประเทศในกลุ่มยุโรป ( EP 652954), ประเทศญี่ปุ่น (JP2609515) และ
    ประเทศเกาหลี (KP07023, KP102993, KP114856) ด้วยเทคโนโลยีการผลิตเช่นนี้ ทำให้ได้
    EGF รูปแบบใหม่นี้ มีลักษณะโครงสร้างการเรียงตัวของ Amino Acid หลากหลายชนิด 53 ตัว ที่
    เหมือนกับ EGF ของมนุษย์ และเป็น EGF ที่มีความบริสุทธิ์สูง ดังนั้น EGF รูปแบบใหม่นี้
    จึงมีประสิทธิภาพที่สูง ในการจับกับ Receptor ของ EGF ใต้ผิวหนังของมนุษย์ได้ดี

EGF ตอน 5 นอกจากนี้ EGF รูปแบบใหม่นี้ เป็น EGF ที่อยู่ในรูปแบบ Nano Liposome หรือบางตำราอาจจะเรียกว่า
    Microencapsulation ซึ่งเป็นเทคโนโลยีขั้นสูงที่ห่อหุ้มและบีบอัด EGF ด้วย Micocapsule ที่ทำด้วย
    Esterified Lecithin ทำให้มันมีขนาดเล็กลงเหลือเพียง 200 นาโนเมตรเท่านั้น ประกอบกับลักษณะโครงสร้าง
    ของ Esterified Lecithin สามารถดูดซึมผ่านผิวหนังได้ดีด้วยคุณสมบัติทั้งสองอย่างนี้ทำให้ EGF
    รูปแบบใหม่นี้จึงดูดซึมผ่านผิวหนังได้ดี โดยเทคโนโลยีการผลิตรูปแบบ Nano Liposome ของทาง
    EGF รูปแบบใหม่นี้ก็ได้สิทธิบัตรคุ้มครอง เช่นเดียวกัน

EGF ตอนที่ 6 (ตอนจบ) ริ้วรอยเหี่ยวย่นบนใบหน้า หากเกิดขึ้นแล้ว จะเป็นการยากมากที่จะทำให้ริ้วรอยลดลงได้ ที่สำคัญ ต้องสิ้นเปลืองค่าใช้จ่ายที่สูงมากพอควร ซึ่งที่ได้บางครั้ง ก็ไม่ได้ดีอย่างที่คาดหวัง ไว้ดังนั้น หากทำให้มันเกิดขึ้นช้าที่สุดหรือป้องกันให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้

EGF รูปแบบใหม่นี้ น่าจะเป็นคำตอบที่ตอบตรงกับคำถามมากที่สุด และที่สำคัญเมื่อเรามีอายุใกล้เคียง 30 ปี EGF ที่ร่างกายเราสร้างขึ้นมาตามธรรมชาติจะลดลงอย่างรวดเร็วตามวัยที่เพิ่มมากขึ้น ริ้วรอยก็จะเพิ่มมากขึ้นตามปริมาณ EGF ที่ลดน้อยลง ดังนั้นการเพิ่มเติม EGF เข้าสู่ผิวหน้าจึงจำเป็นสำหรับการปกป้องการเกิดริ้วรอยบนใบหน้า

Prevention is better than Treatment

สินค้า lot ที่เอามาทำโปรฯ ลดพิเศษนี้ หมดอายุเดือนเจ็ดปีนี้นะคะ ราคานี้หาแทบไม่ได้จริงๆ ค่ะ
    ดังนั้น เพื่อนที่เหล่ๆ เมียงๆ มองๆ มานาน แต่ราคาปกติ มันสูงมาตลอด อยากให้พิจารณาลองไปใช้ดูค่ะ
    ขวดหนึ่งใช้ประมาณ เดือนเดียวก็หมดค่ะ ใช้ทิ้งใช้ขว้างได้เลยค่ะราคานี้

ลองตามราคาเก่าๆ ได้เลยค่ะ ไม่เคยดึงดูดขนาดนี้มาก่อนค่ะ

-----------------------

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 10-05-2013 at 03:25 PM.

0/5
    โปรตัวถัดไป คือ ซี-เลเซอร์

ซื้อ 1 แถม1 ใน ราคา 1990 บาท (ค่าจัดส่ง 50.-)

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 01-22-2013 at 11:30 PM.

0/5
    Skin doctors : เวชสำอาง นำเข้าจากออสเตรเลีย เซตนี้มี 3 ชิ้นนะคะ เป็น
    Photo age reverse + Supermoist spf 30+gamma hydroxy
    มีเพียง 2 ชุดค่ะ ราคา3990 ค่ะ

0/5
    จริงๆ ครึ่งปีหลังของ 55 และต้นปี 56 สินค้าของ skin doctors ยังเหมือนรีๆ รอๆ ไม่ออกโปรฯ เด่นๆ มาให้นะคะ หน้าร้านตอนนี้ก็มีอยู่ไม่กี่คู่ เดี๋ยวเอารายการลงก่อน ราคาตามมาให้ภายหลังนะคะ เช่น

1.Photo age reverse + retanew มี 4 ชุดค่ะ

2.SD white + Photo age reverse มี 6 ชุด

3.Supermoist spf 30+Photo age reverse มี 2 ชุด

4.Supermoist spf 30+ retanew มี 2 ชุด

5.relaxaderm + retanew มี 1 ชุด

รูปไม่เรียงนะคะ เพราะเงื่อนไขเดียวกันคือ ซื้อ1แถม1 ราคา2990 บาททุกSetค่ะ

0/5
    ....
    Last edited by darwee; 10-05-2013 at 03:26 PM.

0/5
    ....
    Last edited by darwee; 10-05-2013 at 03:26 PM.

0/5
    ....

0/5
    มา update รูปสินค้าประจำวันที่ 31 Mar 56

รูปแรกเป็นรูปรวมสินค้าของกลุ่ม Lajolie (ลาโจเล่) นะคะ

----------------------

รูปที่สองเป็น กล่องทอง (เซรั่ม) และกล่องเงิน (เจล)
    ซื้อ 1 แถม 1 Lajolie set : Double action anti wrinkle & whitening extra serum 20ml ซื้อกล่องทอง แถมกล่องเงิน ฟรี
    (ราคาปกติ กล่องทอง 10000.- ราคาปกติ กล่องเงิน 5900.-)
    เซตนี้ขายที่ 9900.-

ซื้อ 1 แถม 1 Lajolie set : SurPass Sunscreen & Whitening Lotion SPF50+/PA+++ กันแดดเนื้อโลชั่น
    แถมฟรี Surpass Sunscreen Powder กันแดดเนื้อแป้งมูลค่า 3200.-
    เซตนี้ขายที่ 2000.- ค่ะ

ซื้อ 1 แถม 1 เพียงซื้อ SurPass Sunscreen in BB base SPF 50/PA+++ 50ml
    For Blemish Skin & Make up base , Liquid Foundation แถม กันแดดเนื้อแป้ง ตบได้บ่อยเท่าที่จะต้องการแม้หลังแต่งหน้า
    มูลค่า 3200.- ฟรี
    เซตนี้ขายที่ 2000.- ค่ะ

-----------------------

Lajolie : Harriet Energy Cleanser 100ml ลาโจเล่ครีมล้างหน้าเทพ!! ผิวขาว เรียบเนียน สะอาด หมดจด
    ราคาปกติ 1400.- ขายที่ 790.-
    มีรีวิวตัวเนื้อสินค้าให้ดูพอสังเขปค่ะ ผลิตภัณฑ์ใช้ทำความสะอาดใบหน้านะคะ

พอเราจะใช้งาน ก็เพียงแต่กดครีมออกมา บริเวณผิวที่เราต้องการทำความสะอาดบนใบหน้า

รอสักครู่ จนครีมแปลงสภาพเป็นโฟมและผสมกับสิ่งสกปรกที่อุดตันรูขุมชน และลอยตัวออกมา สามารถเช็ดออก หรือล้างน้ำออกก็ได้ค่ะ

---------------------

ซื้อ 1 แถม 1 นะคะ เพียงซื้อ Lajolie Harriet Peeling Gel 120ml ในราคา 2000.- แถมฟรี
    โอทูคลีนเซอร์ค่ะ

ขอบคุณสำหรับการตอบรับที่ดีตลอดมานะคะ สำหรับ EGF ซื้อ 1 แถม 1 ในราคา 1990.-
    ตอนนี้ที่ร้านเหลือ stock เพียง 4 หลอดสุดท้ายแล้วค่ะ ต่อไปจะยกเลิกนำเข้าไทยแล้วค่ะ
    น่าเสียดายจังค่ะ เนื่องจากกระแสของสินค้าที่เป็น stem cell ทำให้มีกลุ่มคนบางกลุ่ม
    ทำการสกัดจากสิ่งมีชีวิตประเภทอื่นๆ เช่น สัตว์ บ้างก็ว่าทารก ฯลฯ
    (แต่ Esthemed EGF เป็นสารสกัดจากพืช ซึ่งดีและปลอดภัย)
    ดังนั้นมีแนวโน้มสูงว่า สินค้าที่เป็น EGF อาจจะแยกได้ยากว่าแบรนด์ไหนดี แบรนด์ไหนผิดปกติ
    ดังนั้น ทางบริษัทจึงเห็นควรว่าจะยกเลิกนำเข้าค่ะ

ต่อไปเพื่อนๆ คงต้องหาสินค้าประเภทนี้ที่ต่างประเทศเองแล้วค่ะ เมืองไทยอาจจะหาใช้ได้ลำบากแล้วค่ะ

-------------------

Last edited by darwee; 10-05-2013 at 03:27 PM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->