ขอแจ้งกติกานิดนึงนะคะ
1. แม่ค้าขอรับรองว่าสินค้าเป็นของแบรนด์นั้น ๆ ทุกชิ้น ถ้าไม่แท้ยินดีคืนเงินค่ะ*
(ทุกตัวผ่านการดูแลรักษาอย่างดี ถ้าไม่ใช่ตัวที่ต้องซักแห้งก็ซักมือตลอดค่ะ ไม่ซักเครื่อง)
2. ให้สิทธิ์คนที่พร้อมโอน โดยที่ไม่ต่อราคาเลยเป็นอันดับแรกจ้า
3. สอบถามรายละเอียดและข้อมูลต่าง ๆ ได้ตลอดค่ะ ขอเป็นทาง PM นะคะ แม่ค้าออนไลน์ตลอดเวลาตั้งแต่ 09.00-17.00 วันจันทร์-ศุกร์ (ขออภัยไม่สะดวกมือถือ) *ชิ้นไหนถ้าสนใจจริง ๆ แต่งบจำกัด ต่อรองได้นะคะ คุยกันได้ค่ะ*
4. กรุณาสอบถามข้อมูลสินค้าให้เรียบร้อยก่อนตัดสินใจซื้อ และเมื่อ CF แล้ว กรุณาอย่า CC เพราะว่าเป็นการเสียเวลาทั้งสองฝ่ายค่ะ
5. ไม่มีการจองค่ะ ถ้าตกลงใจซื้อสามารถ CF กับแม่ค้าได้เลยทาง PM
(สินค้าที่มีการ CF แล้ว ท่านอื่นที่สนใจก็สามารถ CF ต่อได้ ตราบใดที่ลูกค้าท่านแรกยังไม่โอนเงิน)
6. กรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลัง CF หากพ้นเวลาที่กำหนด สิทธิ์จะตกเป็นของผู้ที่ CF ท่านต่อไปนะคะ
7. จัดส่งสินค้าให้ภายใน1-2 วัน หลังได้รับแจ้งการโอนเงินค่ะ (เสาร์-อาทิตย์งดส่งสินค้านะคะ ส่งเฉพาะวันธรรมดา)
8. ไม่รับเปลี่ยนหรือคืนสินค้านะคะ ดังนั้นกรุณาตัดสินใจและสอบถามข้อมูลก่อน
9. *****ถ้าไม่ต่อราคาและตกลงซื้อวันนี้ จัดส่งให้ฟรีแบบลงทะเบียนค่ะ*****
***** แต่หากมีการต่อราคามากหรือน้อยยังไง ขอตกลงเรื่องค่าจัดส่งอีกครั้งนะคะ *****

Chinese Top, Size L, Black Color (USED 1 time only)
>>> SALE@ 350.-
ได้ไปเหมือนได้ของใหม่ค่ะ เพราะใส่ไปครั้งเดียว สภาพนิ้งสุด ๆ สีดำ แขนกุด ขอบทอง
มีลายปัก สวยมาก
เป็นเสื้อตัวยาวคลุมสะโพกนะคะ จะใส่เป็นเดรสสั้นก็ได้

ขนาดนะคะ
อก ได้ถึง 36 นิ้วค่ะ เกินกว่านี้ใส่ไม่ได้ค่ะ จะตึงเกินไป
เอว ได้ถึง 32 นิ้ว เสื้อตัวนี้จะใส่เป็นทรงปล่อย ๆ หลวมนิดนึงนะคะ
ไม่ได้รัดรูปแบบกี่เพ้าที่เป็นผ้าไหม เพราะตัวนี้เป็นผ้าฝ้าย มีขอบสีทองเป็นซาตินเงา ๆ ค่ะ
สะโพก ฟรี เพราะว่าผ่าข้างตั้งแต่เอวสองข้างลงมาถึงสะโพกเลยค่ะ
ความยาวเสื้อ 30.5 นิ้วค่ะ

Vintage Dress, Blue Color, Rose Print (USED) >> SALE@ 200.-
ตัวนี้ซื้อมาจากสยามค่ะ เป็นสไตล์วินเทจ ใส่แล้วสวย และเก๋มาก ๆ ที่ชายกระโปรงจะไม่เท่ากันนะคะ
ข้างหลังจะยาวกว่าเล็กน้อย เป็นทรงของเค้าแบบนี้ตั้งแต่ซื้อมาแล้ว
เนื้อผ้าใส่สบาย ที่กระโปรงมีซับในพร้อมค่ะ
และนี่คือขนาดของชุดนะคะ
อก ได้ถึง 36 นิ้ว
เอว 28 นิ้ว
สะโพก ฟรี (แต่วัดให้ค่ะ ได้ถึง 43 นิ้ว)
ความยาว 35 นิ้ว

ขอแจ้งตำหนินิดนึงค่ะ มีรอยที่ด้านหน้าชุด ตามภาพนะคะ เป็นรอยจุดเลอะอะไรซักอย่าง
คาดว่าซักไม่ออก เพราะซักชุดมาแล้ว แต่ยังมีรอยอยู่ มีรอยแบบนี้ 2 จุด แต่เวลาใส่มันจะไม่เห็น
เพราะว่าชุดมันเป็นลายดอกไม้ สีมันกลืนกัน

เราเองก็เพิ่งเห็นเวลาเอามาถ่ายรูปน่ะค่ะ สีมันกลืนกันมาก ถ้าไม่เอามาจ้องดูก็มองไม่เห็น
และมีรอยตำหนิที่เนื้อผ้า 1 จุดค่ะ แต่ไม่มีผลต่อการใส่เช่นกัน เอามาเซลล์ถูก ๆ
เพราะช่วงนึงเราใส่แนววินเทจเยอะ บางทีก็ไปหาซื้อตามสยามบ้าง เอาของแม่มาดัดแปลงบ้าง
แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยแต่งวินเทจแล้วเลยได้แต่แขวนไว้ในตู้
(ตรงรอยตำหนิที่เนื้อผ้านี้มีมาตั้งแต่ตอนซื้อแล้ว เพราะเราไม่สังเกตเองน่ะค่ะ)

Vintage Dress, Brown Color, USED 1 time! >> SALE@ 400.-
ตัวนี้เป็นเดรสสไตล์วินเทจค่ะ สีน้ำตาล แขนยาว ลายผ้าสวยมากและเนื้อผ้าเบาสบาย

ใส่แล้วไม่ร้อน ระบายอากาศได้ดี และเก๋มาก ๆ
ใส่ไปไหนมีแต่คนชมค่ะ

เจ้าของใส่ไปครั้งเดียวค่ะ
วัดขนาดมาให้นะคะ
อก - ฟรี (40 นิ้ว)
เอว - 28 นิ้ว
สะโพก - ฟรี (49-50 นิ้ว)
ความยาวเดรส - 40 นิ้ว

ข้างในของส่วนที่เป็นกระโปรงมีซับในเรียบร้อยค่ะ
ใส่กับเข็มขัดสีน้ำตาล สวยออกจากบ้านได้เลยค่ะ

Chiffon Grey Dress, USED 1 time >>>SALE@400.-
ตัวนี้สวยมากเลยค่ะ ซื้อจากสยามค่อนข้างแพง
เป็นเดรสแขนกุดสีเทา ข้างนอกเค้าเอาผ้าชีฟองสีเทาอ่อน ๆ มาเย็บติด
แล้วจับระบายบริเวณ คอและเอว และชายกระโปรง

อันนี้ถ่ายช่วงบนให้เห็นนะคะ ไม่ได้มีตำหนิอะไร ตอนที่ซื้อเดรสตัวนี้มา เป็นแบบนี้เลยค่ะ
ดูคล้ายมีตำหนิ แต่เราซื้อมาก็เป็นแบบนี้ค่ะ เค้าเย็บมาแบบนี้อยู่แล้ว

อีกทั้งตรงชายกระโปรงทำเป็นรุ่ย ๆๆ ด้วย (เป็นดีไซน์นะคะ )

ใส่แล้วสวยมาก สามารถใส่ไปงานกลางคืนได้เลย เนื้อผ้าก็รีดง่ายด้วยค่ะ
ชุดนี้เราใส่แบบหลวมค่ะ แต่เวลาใส่เราจะใส่เข็มขัดทับก็จะสวยพอดีเลย

Chinese Style Dress, Blue Color, USED 1 time only!!
>>>SALE @ 400.-
เป็นเดรสแบบจีนค่ะ (กี่เพ้า) สีฟ้าอ่อน ลายสวยมากและผ้าสวย เราใส่ไปครั้งเดียวเอง ตอนที่บ้านไหว้เจ้า

ข้างหลังค่ะ

ป้ายเขียนว่าไซส์แอลนะคะ แต่ขนาดของเดรสนี้คือ
(วัดมาให้แล้วจ้า เพราะเดรสทรงนี้ควรใส่แบบพอดีตัวค่ะ ผ้าไม่ยืดนะคะ)
อก 34 นิ้ว (เกินนี้ใส่ไม่ได้ค่ะ)
เอว 28 นิ้ว
สะโพก 36-37 นิ้ว
ความยาวเดรส 39 นิ้ว หรือ 100 เซนติเมตรค่ะ
ใส่ง่ายค่ะ เพราะมีซิปด้านข้าง

ถ่ายให้เห็นชัด ๆ หลาย ๆ มุมเลยค่ะ

ซื้อมาค่อนข้างแพงค่ะ แต่อยากขาย เพราะว่าเวลาที่บ้านมีงานเราไม่อยากใส่ซ้ำ (ทั้งที่ตอนซื้อชอบมาก อยากได้มาก)
แล้วก็ชุดแบบนี้ใส่ไปทำงานก็ไม่สะดวกอ่ะ ได้แต่ซักแล้วเก็บค่ะ
>>>ขอแจ้งนิดหนึ่งว่าชุดมีตำหนิ 1 ชุดนะคะ อยู่ตรงรอยผ่าด้านข้างชุด (ด้านซ้ายเวลาใส่)
เป็นแบบในภาพ เกิดจากเวลาไหว้อะไร เราต้องคุกเข่าน่ะค่ะ แล้วไม่ระวังเอง

อีกด้านไม่เห็นค่ะ (ปกติจะเรียบร้อย สวยงามแบบนี้เลยค่ะ)

Vintage Dress, Floral Print , Blue Color (USED) ใส่ไป 2 ครั้งเท่านั้นค่ะ
>>> SALE @ 300.-
และนี่คือขนาดของชุดนะคะ
อก -ตัวนี้อก 39 นิ้วค่ะ เพราะช่วงอกไม่ได้เป็นแบบเข้ารูปนะคะ
เอว -ที่เอวตัวนี้มียางยืดประกอบอยู่ค่ะ ยืดได้มาก แต่ถ้าวัดแบบไม่ยืดได้ 24 นิ้ว
สะโพก -ชุดนี้เป็นแบบกระโปรงบานนะคะ แต่วัดให้ด้วยค่ะ สะโพกได้ถึง 48-49 นิ้ว
ความยาวเดรส 102 เซนติเมตรหรือ 40 นิ้ว

ใส่ไม่ยากนะคะ เพราะว่าตรงกลางช่วงลำตัวมีกระดุม แล้วก็ช่วงเอวลงมาถึงสะโพกมีซิปด้วยค่ะ

4) Maxi Dress (from Siam Suqare), Blue Color, NEW but no tag! ซื้อมาเป็นพันเลยค่ะ ประมาณพันห้า
SALE@ 800.-
ไม่เคยใส่ค่ะ ซื้อมาเป็นพันทีเดียว ตอนที่เห็นน่ะชอบ ตอนลองก็โอเคนะ แต่พอกลับมาบ้าน ก็ไม่เคยใส่
เพราะใส่แต่เดรสสั้น กระโปรงสั้นมากกว่า เลยขอเอามาขายนะคะ

ใส่ง่ายค่ะ เพราะด้านข้างช่วงบนเป็นกระดุม ช่วงล่างจากเอวลงไปเป็นซิปด้วยค่ะ

ส่วนช่วงบนที่ไหล่เป็นโบว์ผูกนะคะ น่ารักมาก ๆ

อันนี้เป็นรายละเอียดแถวช่วงเอวค่ะ เราก็บรรยายก็ไม่ค่อยถูก ดูรูปละกันนะคะ

ดูลายผ้าใกล้ ๆ เลย เป็นลายนกค่ะ น่ารัก โดนใจมาก ๆ
จริง ๆ เราตั้งใจว่าจะเอาไปตัดเป็นเดรสสั้นนะคะ
แต่ยังไม่กล้าพออ่ะ กลัวทำเสีย

มีซับในที่ช่วงล่างนะคะ ไม่โป๊ และเป็นผ้าที่ใส่แล้วเย็นสบายค่ะ ผ้าชั้นนอกไม่หนาด้วยค่ะ
ตัวนี้เอว 27 -28 นิ้ว
ความยาว ทั้งชุด 48 นิ้ว หรือ 122.5 ซม.

สอบถามข้อมูลได้ตลอดนะคะ
ขอฝากห้อง Hi Street ดวยค่ะ อัพเดทเยอะมาก ๆ ๆ ลดเพียบ

http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=325015

ขอบคุณ SBN