Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: เหรียญสุดยอดอันดับ 1 ที่ได้ชื่อว่า เป็นหนึ่งในเบญจภาคีเหรียญ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    12

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    คืออยากรู้ว่าเรื่องจริงหรือเรื่องหลอก ขอถามพี่เป๊ปซี่หน่อยนะคะ ว่า .....
    เบณจภาคีของเหรียญ
    1.เหรียญหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง กทม กับเหรียญหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ อยุธยา(ซึ่งครองตําแหน่ง คู่กันมาตลอด)

2.เหรียญหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    3.หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม
    4.หลวงพ่อพุ่ม วัดบางโคล่ กทม
    5.เหรียญหลวงพ่อฉุย วัดคงคาราม เพชรบุรี
    มีคนบอกว่าสุดยอดของเหรียญและ หนังเหนี่ยวยิงไม่เข้าเหรอคะ จริงหรือเปล่าอยากรู้คะ

pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    ถูกต้องครับ....เหรียญของท่านทั้งเหนียวและเมตตาดีมาก แบบว่าพุทธคุณสุดยอดแห่งพระเครื่อง ถึงแพงและหายากเป็นเงาตามตัวก๊าบๆๆๆๆ

0/5
    สาธุๆ

ในแวดวงพระเครื่องนี่แฝงรายละเอียดต่างๆอยู่มากมายจิงๆเลยครับ

เบญภาคีเหรียญที่พี่เซียนนำมาให้ดู และจากความเห็นทำให้รุ้ว่าเด่นเรื่องคงกระพันชาตรี

มีพี่ๆท่านไหนมีประสบการณ์ตรงหรือคนรอบข้างมั้ยครับ

อยากฟังจังคับ

แหะๆ

0/5
    Quote Originally Posted by Moohiso View Post
    สาธุๆ

ในแวดวงพระเครื่องนี่แฝงรายละเอียดต่างๆอยู่มากมายจิงๆเลยครับ

เบญภาคีเหรียญที่พี่เซียนนำมาให้ดู และจากความเห็นทำให้รุ้ว่าเด่นเรื่องคงกระพันชาตรี

มีพี่ๆท่านไหนมีประสบการณ์ตรงหรือคนรอบข้างมั้ยครับ

อยากฟังจังคับ

แหะๆ
    มีครับ...กับตัวผมเอง..
    เมื่อตอนที่ผมยังเรียน ม.3 อํานวยศิลป์ธนบุรี ตอนเย็นเลิกเรียนก็จะไปนั่งคุยเล่นกันที่ร้านกาแฟตรงข้ามโรงเรียน..ก็เป็นเวลาเดียวกับนักเรียนช่างกลอุตสาหกรรมเลิกเหมือนกัน...แต่พอพวกเด็กช่างกลเห็นพวกพี่..ก็กรูกันลงมาจากรถเข้าทําร้ายร่างกายพี่..ตอนพี่เรียนพี่จะแขวนพระหูยานลพบุรี...แต่สึกมากแล้ว..เพราะตอนนั้นยังไม่ได้เล่นพระ...ก็เกิดมีการชกต่อย และขอบอกตรงๆว่าพวกช่างกลสู้พี่ไม่ได้...เพราะพี่เป็นนักมวย ของค่ายพี่เป๋ โปสเตอร์...ชกมวยไทย อิอิ...แต่พอพวกนั้นสู้ไม่ได้ เค้าก็ใช้ไม้ ที่เป็นรูปตัว ที...ตีเข้าที่ศีรษะ..แต่พี่รับไว้ ไม้ก็หัก...แต่อีกคน ไม่รู้เอามีดออกมาจากไหน..จ้วงแทงเข้าที่ท้องพี่...จําได้ว่า 3-4หน...แล้วพวกนั้นก็วิ่งหนี...

พี่ก็เอามือกุมท้อง...แต่เปล่าเลย...มีแต่รอยขาด เสื้อกระจุยเลย...เห็นแต่แค่เหมือนลอยข่วนของแมว...3-4 แห่งตรงรอยที่พวกนั้นแทง....เหอๆๆๆๆๆ...

อีกหนก็ไปตีกับเด็กโรงเรียนวัดบางประกอก...เหอๆๆๆๆโดนยิง แช๊ะ แช๊ะ...ที่หัว..ลูกปืนด้าน เท่านั้นแหล่ะ อิอิ โดนพี่ใส่ซะน่วมเลย...แล้วยังยึดปืนมาได้อีกด้วย...อิอิ ของแถม...

ทั้งสองเรื่องเป็นเรื่องที่เกินในสมัยอดีต ร่วม 30 กว่าปีแล้วจ้าๆๆๆ....ตั้งแต่นั้นก็เลยเริ่มศึกษาพระเครื่อง...เพราะเห็นในพุทธคุณ.

pui_iup is offline Trusted Member
    0/5
    Wowwwwwwwwww!

Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    ถามพี่เป๊ปซี่หน่อยนะคะ พอดีมีอาให้มา1องค์ (ไม่รู้ว่าวัดไหน)
    ตอนที่อาห้อย อาเล่าว่าเวลาไปไหนจะมีคนเดินตามหลายๆคน คือคนห้อยไม่เห็นแต่คนอื่นจะเห็นว่าไม่ได้เดินเพียงคนเดียว ใม่ใช่ีคนเห็นคนเดียวแต่มีหลายคนเห็นว่าเดินมากันหลายๆคน ทั้งๆที่ความจริง เดินมาคนเดียวคะ แต่อาเล่าว่าเป็นผีพรายเดินตาม เคยได้ยินแบบนี้มาบ้างหรือเปล่าคะจะห้อยก็กลัว...... กลัวผีเดินตามคะ

แต่เห็นอาบอกว่าถ้าห้อยแล้วเดินในที่เปลี่ยว (เราเดินคนเดียว) แต่คนอื่นเห็นว่ามีผู้ชายเดิมตามจะปลอดภัย จากภัยร้าย ....

0/5
    เหรียญวัดหนัง คงมีโอกาสได้เพียงแค่ฝันหละครับ ได้เห็นรูปนี่ก็ถือว่าสุดยอด แล้ว สาธุ

0/5
    พี่เป๊ปซี่คะ สืบรู้มาว่า เป็นผงกุมาร วันอะไรจำไม่ได้ แต่ของหลวงปู้ทิมคะ จ.อยุธยา พี่เป๊ปซี่พอรู้ไหมคะ ว่ามีพุทธคุณแบบไหน
    แก้ไข หลวงปู้ทิม วัดละหานไร่ จ.ระยอง ไม่ใช่อยุธยาคะ จำผิด

0/5
    Quote Originally Posted by Kesara View Post
    ถามพี่เป๊ปซี่หน่อยนะคะ พอดีมีอาให้มา1องค์ (ไม่รู้ว่าวัดไหน)
    ตอนที่อาห้อย อาเล่าว่าเวลาไปไหนจะมีคนเดินตามหลายๆคน คือคนห้อยไม่เห็นแต่คนอื่นจะเห็นว่าไม่ได้เดินเพียงคนเดียว ใม่ใช่ีคนเห็นคนเดียวแต่มีหลายคนเห็นว่าเดินมากันหลายๆคน ทั้งๆที่ความจริง เดินมาคนเดียวคะ แต่อาเล่าว่าเป็นผีพรายเดินตาม เคยได้ยินแบบนี้มาบ้างหรือเปล่าคะจะห้อยก็กลัว...... กลัวผีเดินตามคะ

แต่เห็นอาบอกว่าถ้าห้อยแล้วเดินในที่เปลี่ยว (เราเดินคนเดียว) แต่คนอื่นเห็นว่ามีผู้ชายเดิมตามจะปลอดภัย จากภัยร้าย ....
    เท่าที่เห็น ก็มีอยู่2ชนิดพระเครื่องครับ..
    องค์แรกจะเป็น นางพญา วัดโพธิ์ท่าเตียน....
    องค์ที่สอง ก็เป็นพระผงสามเหลี่ยมวัดสามปลื้มครับ..

พระทั้ง 2 ชนิดนี้ ทําจากดินผสม จาก ดิน 7 ป่าช้าครับ...เหอๆๆๆๆ เรื่องนี้เรื่องจริงนะครับ.. ถ้าใช้ติดตัวก็ดีมากครับ..แต่บอกเสียก่อนว่า แรง ... จิตใจเราจะฮึกเหิม อยู่เรื่อยๆ...ผมเคยใช้มา...ตอนนั้นผมห้อยพระวัดสามปลื้ม...เหอๆๆๆขณะขับรถ..จิตบอกว่า ให้ขับ ลงเนินคันนาไปเลย ลงคันนาไปเลย ลงคันนาไปเลย รับรองว่าไม่เป็นอะไร...

55555 ใครจะไปกล้า ไม่กล้าเสี่ยง ตั้งแต่นั้นมาก็ถอดออกครับ...ไม่กล้าใส่.

และที่ถาม ผงกุมารของหลวงปู่ทิม ของอยุธยา เป็นของหลวงปู่ทิมวัดพระขาวครับ...ตอนนี้เซียนพระเริ่มเก็บแล้วนะครับ...ผมว่าไม่นานคงจะหายากและแพง...

ส่วนพุทธคุณทางด้านไหน....ก็เมตตามหานิยมครับ.สร้างเมื่อปี..2543 ครับ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook