Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 16 of 16

Thread: เหรียญสุดยอดอันดับ 1 ที่ได้ชื่อว่า เป็นหนึ่งในเบญจภาคีเหรียญ

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ถามคุงแฟนเค้าบอกว่า เป็นองค์ ขุนแผน ผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิมคะ อืม.. เค้าบอกว่าทำจากกระดูกเด็ก แบบนี้หนูกลัวอ่ะคะ
    ขอบคุณพี่เป๊ปซีมากๆนะคะ ที่ให้ความรู้
    เป็นหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่คะ

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Kesara View Post
    พี่เป๊ปซี่คะ สืบรู้มาว่า เป็นผงกุมาร วันอะไรจำไม่ได้ แต่ของหลวงปู้ทิมคะ จ.อยุธยา พี่เป๊ปซี่พอรู้ไหมคะ ว่ามีพุทธคุณแบบไหน
    แก้ไข หลวงปู้ทิม วัดละหานไร่ จ.ระยอง ไม่ใช่อยุธยาคะ จำผิด
    แก้ไข คะ พิมพ์ชื่อวัดและจ.ผิดทำให้พี่เป๊ปซีเข้าใจผิด
    เป็นวันละหารไร่ จ.ระยอง

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    อ้าววววเหรอครับ...
    ถ้าเป็นผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ก็ดีใหญ่เลยครับ เล่นกันแพงเอาเรื่องครับ อิอิ ทําให้ผมเข้าใจผิดเห็นบอกว่าจาก อยุธยา ก็ปู่ทิมเหมือนกัน แต่ของวัดพระขาว...555555 เกือบ หน้าแตก..

เกือบลืม..ที่ว่าผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิม ทําจากกระดูกเด็ก.....5555 ไม่ใช่ครับ อย่าเข้าใจผิด..พระท่านจะเอากระดูกมาทําพระเครื่องได้ไง...
    นอกจากผงอิธิเจต่างๆผ่านการปลุกเศก ให้เมตตามหานิยม และเรื่องพิมพ์ทรง แล้วแต่ทางวัดจะออกแบบมารูปไหน ให้ดึงดูดผู้มาเช่าทําบุญจ้าๆๆๆๆ.....

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    เข้ามาทึ่ง ด้วยคน

รอดมาได้ไง อ่านแล้ว ยังกลัว ปกติ เข้ามาอ่านเรื่อยๆ ไม่ค่อยได้ตอบเท่าไหร่

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
    Thanks PPSlam ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Quote Originally Posted by Kesara View Post
    คืออยากรู้ว่าเรื่องจริงหรือเรื่องหลอก ขอถามพี่เป๊ปซี่หน่อยนะคะ ว่า .....
    เบณจภาคีของเหรียญ
    1.เหรียญหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง กทม กับเหรียญหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ อยุธยา(ซึ่งครองตําแหน่ง คู่กันมาตลอด)

2.เหรียญหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    3.หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม
    4.หลวงพ่อพุ่ม วัดบางโคล่ กทม
    5.เหรียญหลวงพ่อฉุย วัดคงคาราม เพชรบุรี
    มีคนบอกว่าสุดยอดของเหรียญและ หนังเหนี่ยวยิงไม่เข้าเหรอคะ จริงหรือเปล่าอยากรู้คะ

ฝากรบกวนดูให้หน่อยครับ ... สวยไม่สวย ตำหนิ ติ-ชมกันได้ พอดีมีบูชาไว้ รบกวนผู้รู้แนะนำครับผม ... ขอบคุณครับ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook