Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: °彡★ ~*·°°ஐ ลายยันต์ต่างๆ ที่อาจไม่ค่อยได้เห็นกัน ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    วันนี้จะลงภาพและข้อมูลประกอบในส่วนของลายยันต์ต่างๆ ที่อาจไม่ค่อยได้เห็นกันก่อนนะคะ ลายเหล่านี้ส่วนมากผู้ชายจะสักค่ะ ไม่ค่อยมีผู้หญิงสักเท่าไหร่ ยกเว้นพวก ๕ แถว, เสือเหลียวหลัง จะมีผู้หญิงสักพอสมควร

และในส่วนที่เป็น Tattoo ธรรมดา จะมา update วันต่อๆไปจ้า ^^

ยันต์ ๕ แถวหนุนดวง
    อันนี้เห็นกันจนชินตาแล้วล่ะเน๊อะ แต่แถมให้ดูค่ะ (เครดิตรูปจากเว็ปสักยันต์ค่ะ)

ยันต์ ๙ ยอด (ยันต์นวหรคุณ)
    ความหมายของยันต์หมายถึงคุณวิเศษของพระพุทธเจ้าทั้ง ๙ ประการ ซึ่งแสดงให้เห็นในรูปของยอดแหลมทั้ง ๙ ยอด ลายสักยันต์นี้ดีในการป้องกันศาสตราวุธทั้งหลาย (เครดิตรูปจากเว็ปสักยันต์ค่ะ) ****ตอนนี้ได้ข่าวว่าที่สำนักฯ ไม่เน้น ๙ ยอดเเล้ว เน้นเป็นยันต์โภคทรัพย์มากกว่า

ยันต์พระอิติปิโสไตรจักร
    มีประโยชน์สามารถนำไปใช้เพื่อเป็นกำลังใจในการค้าขาย หรือทำงานธุรกิจ เมตตา แคล้วคลาด (เครดิตรูปจากเว็ปสักยันต์ค่ะ)

ยันต์มหาอุตม์
    ใช้ในทางคงกระพันชาตรี แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง ทั้งเป็นเมตตามหานิยมด้วย (เครดิตรูปจากเว็ปสักยันต์ค่ะ)

pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    ย้ำกันเรื่อยๆนะคะ ว่าเรื่องเหล่านี้ ล้วนแล้วแต่ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของแต่ละท่าน บางท่านเชื่อ บางท่านมองในแง่ความสวยงามอย่างเดียว อันนี้ว่ากันไม่ได้เลยค่ะ และที่สำคัญมากที่สุด "จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ" นะคะ ^^

ตะขาบ
    มีตะขาบน้ำ ตะขาบมหามนต์ มหาเสน่ห์

จิ้งจก
    เมตตา มหาเสน่ห์ มหานิยม

มัจฉานุ
    ลูกหนุมาน ดีสำหรับท่านที่ทำงานทางน้ำ

หงค์คู่
    เมตตามหานิยม

ช้างเอราวัณ
    เหมาะสำหรับท่านที่ชอบเดินทางโดยตลอด

พระพรหม

0/5
    อันนี้เห็นแล้วต้อง save ไว้ในเครื่อง เครดิตทู้นี้ค่ะ http://www.bbznet.com/scripts/view.php?user=arjannoo&board=2&id=129&c=1&order=lastpost

ปล.ลายพระอุมาเทวีทางด้านขวาสุดสวยมาก เลยเอามาฝากค่ะ

แถมรูปที่สอง เป็นหลังของจขกท.ในเว็บนั้น งามจริงๆๆ ปลื้มมากมาย ^^
    นานๆ ทีจะได้เห็นผู้หญิงสักยันต์เต็มๆ ค่ะ

0/5
    i live tatto so much
    i never see
    thank.........

0/5
    อยากสักยันต์ห้าแถวหนุนดวงครับ กำลังหาข้อมูล
    ขอบคุณสำหรับลายสักสวยๆ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Comments from Facebook