Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 69 of 70 FirstFirst ... 19 59 67 68 69 70 LastLast
Results 681 to 690 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

Warning Points:
    0/5
    ผัดเผ้ดตับ หน้าทานจังเลยค่ะ ตับๆๆๆๆๆ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ผัดเผ้ดตับ หน้าทานจังเลยค่ะ ตับๆๆๆๆๆ
    คุณนีน่า ชอบทานตับเหรอครับ
    ผัดตับร้านนี้ๆ อร่อยมากๆ เลยครับ

9
    0/5
    ไม่ได้ผ่านมานาน อาหารยังน่ากินเหมือนเดิม ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่แบ่งปันเมนู ภาพ อาหาร อร่อยๆ น่ากินเก็บไว้ให้ในชุมชนแห่งนี้ครับ

วันนี้เข้ามาส่งการบ้านครับที่อาสาไว้นานแล้วเรื่องจะนำเมนูในตู้กับข้าวไปจัดเก็บไว้ตอนนี้ทำได้ทั้งสิ้น 10 เมนู แล้วครับ จึงนำการบ้านมาส่งเพื่อนสมาชิกในห้อง ตู้กับข้าวนี้ครับ มีเมนูอะไรกันบ้าง เพื่อนสมาชิกอ่านกันตามนี้ได้เลยครับ

เปิดเมนู ตู้กับข้าว 10 เมนูแรก

1. เปิดสูตรเด็ด เมนู "ตู้กับข้าว" เมนูที่ 1 กุ้งอบกระเทียม สูตรเด็ด คนต่างแดน ของคุณ pomme

2. เปิดสูตรเด็ด เมนู "ตู้กับข้าว" เมนูที่ 2 เมี่ยงก๋วยเตี๋ยว สูตรตามใจฉัน ของคุณ pomme

3. เปิดสูตรเด็ด เมนู "ตู้กับข้าว" เมนูที่ 3 น้ำพริกหนุ่ม กับ หมูสามชั้นทอด สูตร ป้าwawe (เมนูนี้ มีส่งการบ้านด้วยครับ)

4. เปิดสูตรเด็ด เมนู "ตู้กับข้าว" เมนูที่ 4 ลาบหมู แบบอีสาน สูตรคุณแม่สามี โดยป้าwawe (เมนูนี้มีเทคนิค เด็ดครับ)

5. เปิดสูตรเด็ด เมนู "ตู้กับข้าว" เมนูที่ 5 แกงจืดมะระ ยัดไส้ หมูสับ พร้อมเคล็ดลับ ต้มมะระไม่ให้ขม สูตร คุณ pomme และ ความเกรียงไกรของอาหารไทยในต่างแดน

6. เปิดสูตรเด็ด เมนู "ตู้กับข้าว" เมนูที่ 6 ขนมเส้นน้ำยา(ปลากระป๋อง) สำหรับฝรั่งเรียกเมนูนี้ว่า สปาเก็ตตี้ไทยค่ะ

7. เปิดสูตรเด็ด เมนู "ตู้กับข้าว" เมนูที่ 7,8 แกงผักกวางตุ้ง ใส่ชะโอม กับปลาเจ้า แกงผักเพื่อสุขภาพ แบบเมืองๆ โดยคุณ pomme และ เมนู ต้มยำปลา ดัดแปลงเมนูเล็กๆ แบ่งปันโดยคุณ wnonach

8. เปิดสูตรเด็ด เมนู "ตู้กับข้าว" เมนูที่ 9 พะโล้สูตรคุณแม่ แบ่งปันโดยคุณ nam

9. เปิดสูตรเด็ด เมนู "ตู้กับข้าว" เมนูที่ 10 พันหอม อาหารว่างของเวีัยตนาม โดย คุณ wawe

=======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    น่าทานทุกเมนูเลยครับ

ขอเข้ามาเรียนรู้จาก ที่นี่ หน่อยนะครับ กำลังจะ หัดทำกับข้าวครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^ ^"

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    เมนูแรก เอาแกงกะหรี่ญี่ปุ่น + ไก่ทอด จานใหญ่ ฝีมือ รุ่นพี่คนนึง ชื่อพี่เอริท์ มาฝากครับ เอิ๊กๆ
    ปล. เมนูตัวเองยังไม่คลอด ^ ^

อันนี้แกงกะหรี่ฝีมือยอดเยี่ยม อร่อยมากมายครับ

โป๊ะหน้าด้วย ไก่ทอดชิ้นโตๆ ข้างนอกกรอบๆ ข้างในเนื้อนุ่นๆ

ขอบคุณ พี่เอิร์ท ครับ มื้อนี้อร่อยมากมายครับ
    Last edited by iDnOuSe4; 08-15-2011 at 06:43 PM. Reason: สื่อสารผิดครับ พี่เอิรท์เป็นคน แต่พี่ที่ทำงานเป็นคนถือมาฝาก
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ
    วันนี้ ก็เลยจัดเต็ม ชุดใหญ่ พาเหรด อาหารแสนอร่อย พร้อมเมนูเด็ด นี่แค่ ออเดิร์ฟ
    ของพ่อครัวเืทพ ณ ร้านลุงยิ้มยิ้ม บางใหญ่ ซิตี้
    ที่ ตลาดนัดจันทร์เทียน เยื้องปากซอย บางใหญ่ซิตี้ 17
    เก็บภาพไว้หลายวันแล้ว เลยจัดทีเดียวเลยครับ

ใครอยากทานของอร่อยบ้าง ยกมือขึ้น
    พร้อมแล้ว ลุยกันเลยครับ

ไข่เจียวกุ้ง

กุ้งทอดผัดพริกเกลือ

ผัดเผ็ดตับ

หมูเปื่อยเหล้าแดง

ถ่ายแบบยกเซต

เมนูพิเศษ จากพรสวรรค์ ของลุงยิ้มยิ้ม ครับ คือ ซุปแห้งหมูเปื่อยราดข้าว

เส้นเหลือง กับ ซุปแห้งหมูเปื่อย ครับ

ยังไม่หมดครับ ยังไม่จุใจ

ข้าวผัดซุปแห้งหมูเปื่อย ครับ

ข้าวราดด้วยซุปแห้งหมูเปื่อย

หมี่เหลืองผัดซุปแห้งหมูเปื่อย

รวมมิตรเมนูหมูเปื่อย

ข้าวเปล่า ขนาดนี้ครับ

คั่วเผ็ดหมูเปื่อย

ซุปน้ำหมูเปื่อย สไตล์มาเลย์

กลัวไม่เห็น หมูเปื่อย ครับ

ผัดเผ็ดตับ+หมูเปื่อย

ลุงยิ้มยิ้ม ใจดี จัดผัดมาให้ทานคู่กัน จานใหญ่ เลยครับ

รวมมิตรเมนูวันนี้

ภาพที่ขาดไม่ได้ อร่อยแค่ไหน ไม่รู้จะบรรยายยังไง
    ดูภาพนี่ ดีกว่าครับ

เป็นยังไงครับ เห็นภาพแล้ว น้ำลายสอ บ้างไหม
    ผ่านไปบางใหญ่ซิตี้ เมื่อไหร่ ตรงเข้ามาเรื่อยๆ เลยนะครับ เยื้องปากซอย 17
    ร้านลุงยิ้มยิ้ม อร่อยมากๆ

ขาชิม ไม่อยากให้พลาด เด็ดขาด !! ครับ

วันนี้ ลาล่ะครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by itasian; 08-14-2011 at 11:36 PM.
    Like bookerian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    เห็นสองภาพสุดท้ายแล้วเชื่อเลยค่ะ ว่าอร่อยมาก ..เกลี้ยงขนาดนั้น:d
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Like itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

5
    0/5
    เอาเมนูอาหารมาเก็บใน ตู้กับข้าว ครับ

อยากให้ได้ลองทานกันครับ

เมนูนี้ ชื่อว่า หมี่ซั่วผัดหมูเปื่อย

ข้าวราดไก่แกงเขียวหวานแห้ง

ข้าวราดปลาหมึกชุบแป้งทอดราดพริก

ข้าวราดหมูเปื่อยผัดฟักทอง อร่อยมากๆ

ข้าวราดปลาหมึกผัดมะระ อร่อยครับ ไม่ขมเลยล่ะ

มาม่าผัดขี้เมาหมูเปื่อย

ข้าวราดไก่ผัดเผ็ดสะตอ

ข้าวราดสะตอผัดกะปิกับไก่ เมนูนี้ ชอบมากครับ ชอบกินตั้งแต่เด็กๆ เลยล่ะครับ

นี่เลย เมนูง่ายๆ
    ข้าวราดหมูเปื่อยผัดเห็ดข้าวโพดอ่อน

อันนี้ แบบคลุกแล้วครับ

ทิ้งท้ายด้วย เมนูเด็ดอีก 1 เมนู
    ผมยังไม่เคยกินครับ น้องๆ บอกว่า อร่อยมากมาย

ข้าวราดแกงส้มแห้ง ครับ

ขอให้เจริญอาหารกันทุกคนนะครับ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาดูเมนูเด็ด ๆ ในตู้กับข้าว แลัวหามาแลกเปลี่ยนดีกว่านะคะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5

Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 69 of 70 FirstFirst ... 19 59 67 68 69 70 LastLast

Comments from Facebook