Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 70 of 70 FirstFirst ... 20 60 68 69 70
Results 691 to 695 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5
    น่าอร่อยมากมายครับ

ไปหาทานมั่งดีกว่าครับ

^ ^
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีคร้า พี่ๆน้อง...หนึ่งอายจังเลยหาทางเข้าบ้านไม่เจอ เพราะว่าหายไปนานนนนนนนนนนนนน คิดถึงมากๆทุกคนเลยคร้า....ตอนนี้หิวโซต้องมาหาอะไรทานหน่อย พอเปิดมาไม่ผิดหวังเลย ทั้งอาหารหวานคาวเลิศมากจริงๆค่ะ ว่าแล้วก็ต้องไปหาอะไรมาฝากพี่น้องเสียหน่อย อิอิ แก้ตัวที่หายไปปปปปปปปปป..

ป.ล ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่โดนน้ำท่วมด้วยนะคะ บ้านหนึ่งก็ไม่รอดเหมือนกันค่ะ รามอินทราเป็นทะเลสาบไปแล้วววววววว

น้ำพริกกุ้งแห้งค่ะ..หนึ่งตำกุ้งแห้ง หัวหอมแดง พริกขี้หนูหรือพริกชี้ฟ้าสด มะนาว น้ำปลา น้ำตาลนิดหน่อย แค่นี้ก็อร่อยแล้วนะคะสำหรับแม่บ้านต่างแดน..

เมนูอาหารญี่ปุ่นค่ะ หนึ่งเพิ่งจะรู้ตัวว่า ทำอาหารได้ผ่อนคลายมากๆ มีความสุขแล้วก็สนุกด้วยค่ะ

เอาของหวานสักนิดนะคะ ไม่อ้วนเอาเท่าไร อิอิ ราสเบอรี่วิปปิ้งครีม ราสเบอรี่ปลูกเองปีนี้ออกลูกเยอะมากๆๆ

มีความสุขวันหยุดสุดสัปดาห์ทุกคนนะคะ...
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like s, itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ก็หายไปนานเหมือนกันค่ะคุณหนึ่ง ไปหลง fb ค่ะ แต่ก็เจอเพื่อน ๆ ในนี้ที่ fb กันบ่อยกว่าเดิมนะคะ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    สวัสดีคร้า พี่ๆน้อง...หนึ่งอายจังเลยหาทางเข้าบ้านไม่เจอ เพราะว่าหายไปนานนนนนนนนนนนนน คิดถึงมากๆทุกคนเลยคร้า....ตอนนี้หิวโซต้องมาหาอะไรทานหน่อย พอเปิดมาไม่ผิดหวังเลย ทั้งอาหารหวานคาวเลิศมากจริงๆค่ะ ว่าแล้วก็ต้องไปหาอะไรมาฝากพี่น้องเสียหน่อย อิอิ แก้ตัวที่หายไปปปปปปปปปป..

ป.ล ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่โดนน้ำท่วมด้วยนะคะ บ้านหนึ่งก็ไม่รอดเหมือนกันค่ะ รามอินทราเป็นทะเลสาบไปแล้วววววววว

น้ำพริกกุ้งแห้งค่ะ..หนึ่งตำกุ้งแห้ง หัวหอมแดง พริกขี้หนูหรือพริกชี้ฟ้าสด มะนาว น้ำปลา น้ำตาลนิดหน่อย แค่นี้ก็อร่อยแล้วนะคะสำหรับแม่บ้านต่างแดน..

เมนูอาหารญี่ปุ่นค่ะ หนึ่งเพิ่งจะรู้ตัวว่า ทำอาหารได้ผ่อนคลายมากๆ มีความสุขแล้วก็สนุกด้วยค่ะ

เอาของหวานสักนิดนะคะ ไม่อ้วนเอาเท่าไร อิอิ ราสเบอรี่วิปปิ้งครีม ราสเบอรี่ปลูกเองปีนี้ออกลูกเยอะมากๆๆ

มีความสุขวันหยุดสุดสัปดาห์ทุกคนนะคะ...

น่ากิน มากครับ คุณหนึ่ง
    Like wnonach ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

s's Avatar
    s is offline Trusted Member
    4
    0/5
    เข้ามาเห็นรูปราสเบอรี่วิปปิ้งครีมน่ากินมากค่ะ ขอแจมด้วยนะคะ จากในกระทู้ ของหรอยๆ เพนิ (อร่อยๆทั้งนั้น)

เมนูแรกที่จะนำเสนอ คือ แกงเหลือง หรือที่คนใต้เรียกกันว่า แกงส้ม

เป็นเมนูหลักประจำบ้านของคนปักษ์ใต้

แกงส้มบ้านเราก็จริง แต่ใช้ปลาที่ชื่อ "ปลาสำลีญี่ปุ่น"
    ใส่ผักที่มีชื่อฝรั่งว่า "บร็อคโคลี่"

เป็นเมนูลูกผสมของสามชาติ มารวมกันอย่างลงตัว ที่ความอร่อยพอดีค่ะ
    ขอบอกว่า "หรอยจังฮู้"
    Like wnonach ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 70 of 70 FirstFirst ... 20 60 68 69 70

Comments from Facebook