Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 11 of 70 FirstFirst ... 9 10 11 12 13 21 61 ... LastLast
Results 101 to 110 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    พี่ป้อม สบายดีนะคะ พี่ป้อมเหมือนน้ำเลย เห็นบ้านเมืองเป็นแบบนี้ แล้วหดหู่จริงๆคะ

พรุ่งนี้ว่าจะทำแกงส้มชะอมทอด กุ้ง ทานกับไข่เจียวรร้อนๆ จริงๆอยากหม่ำปลาเค็มมากเลย วันนี้เห็นปลาโอแช่น้ำมัน เฮ้อ อยากกกกมากกกก

บ้านนี้ทอดปลาเค็มคงต้องหย่ากะสามีแน่เลยคะ อิ อิ อดเอา กลับเมืองไทยก่อนเหอะ ฮืมมมม

0/5
    เวลาผ่านไปเร็วเหลือเกิน แป๊ปๆ เสาร์ อาทิตย์อีกแล้ว เบื่อเหมือนกัน บางครั้งก็ไม่รู้จะทำอะไรทานดี
    วันนี้นึกอยากทานหมี่กะทิ แต่ที่นี่หาซื้อทานก็ไม่มี ทุกอย่างต้องเนรมิตรมาเองด้วยตัวเรา ซื้อเครื่องมาได้ครบแล้ว พอมาถึงบ้านลีมเส้นหมี่เสียอีก
    เลยใช้เส้นจันทน์ แทนละกัน ด้วยความที่อยากทานมาก เลยทำเสียชามใหญ่เลย หายอยากกันก็คราวนี้ล่ะ มาทานด้วยกันนะค่ะ

0/5
    อันนี้ของแถม สำหรับใครเอ่ยที่จะทำแกงส้มชะอมทอดพรุ่งนี้นะ สบายดีนะค่ะ น้องน้ำ พี่ก็สบายดีค่ะ อากาศเริ่มจะดีแล้ว แดดจัดแต่ลมก็แรงจัดไม่แพ้กันเลย
    ยังไงแกงส้มทานเผื่อด้วยนะค่ะ ขอข้าวสองจานพูน ๆเลยนะค่ะ ส่วนพี่อยู่ทางนี้จะทานอาหารจานนี้เผื่อด้วยนะค่ะ เอ....อยากรู้แล้วใช่ไหมว่ามันคืออะไร.......
    ปลาเค็มทอดค่ะ .......

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    โห พี่ป้อมขา ปลาเค็ม เห็นแล้วอยากตาย วันนี้ยังไม่ได้ทำแกงส้มเลยคะ

มัวแต่ไปช๊อป กลับมาถึงบ้าน 2 ทุ่ม พอดีคุณสามีไปส่งแล้วเลยไปขี่จักรยาน ( เอาจักรยานใส่รถไปด้วย)

คริสมารับน้ำตอน 5 โมงเย็น แต่วันนี้คุณชายเธออยากช๊อปด้วย ก็เลยเดินต่อ เลยกลับมาค่ำไปหน่อย พรุ่งนี้ค่อยทำคะ แกงส้ม

วันนี้ตื่นเต้น กำลังลองชุดอยู่ในห้องลอง ทางห้างก็ประกาศให้ทุกคนออกจากห้าง เนื่องจากมีสัญญาณเตือนไฟไหม้ น้องน้ำกำลังโป้เลยคะ แต่งตัวแทบมันทัน

ผ่านไปครึ่งชั่วโมง เอ๊า ทุกคนกลับเข้าไปช๊อปต่อ น้ำก็กลับไปร้านเดิม ชุดที่ยังลองไม่หมด (ฝากไว้หน้าห้องลองตั้งแต่ตอนหนีไฟ ) กลับไปลองชุดต่อ

พอเริ่มล้อนจ้อน เหลือแต่ชั้นใน มันประกาศอีกแล้วให้ออกจากห้างอีกแล้ว สรุป ออกมายืนอีก 15 นาที ถึงได้กลับเข้าไปใหม่ ตื่นเต้นดีคะ วันนี้คนเยอะซะด้วย รถดับเพลิงมากันตรึม

ถ้าเป็นเมืองไทยคงต้องรอให้ไหม้สักครึ่งห้างอะคะ รถดับเพลิงถึงจะโผล่มา

0/5
    เป็นยังไงบ้างละค่ะ ชอปอะไรมาได้บ้าง ที่นี่เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ก็เริ่มลดราคากันแล้ว

นึกตอนเวลาที่เค้าประกาศให้ออกจากห้าง คงตกใจกัน แลัวุ่นวายน่าดูเลยล่ะ
    พี่เคยเจอมาที่ห้างที่ทำงานอยูนะค่ะ มีตำรวจโทรมาบอกว่าได้ข่าวว่ามีคนวางระเบิดในห้าง ช่วงที่ระเบิดตึกเวิรด์เทรดนะ
    ช่วงตอนนั้น ทำอะไรแทบไม่ถูกเลย กลัวว่ามันจะบึ้มมาเมื่อไหร่ก็ไม่รุู้ พวกลูกค้าไม่ทราบหรอกว่ามีระเบิด เพียงแต่บอกว่ามีปัญหาให้อพยพคนออกเท่านั้น
    ช่วงตอนนั้นมัน น่าตกใจ แต่พอมานึกถึงตอนนี้แล้ว ก็มานั่งคุยกัน กลัวก็กลัว ขำก็ขำ เพราะรีบออกมากัน แต่ตัว มีตำรวจ มีหมาอะไรวุ่นวายไปหมด
    ถนนหน้าห้างก็ปิดหมด.... ที่ไม่เป็นข่าวเพราะที่นี่ชอบปิดข่าวเหมือนกัน

0/5
    มาทานเมนู อาหารจานเดียววันหยุดสุดสัปดาห์กันดีกว่า ข้าวมันไก่ค่ะ

เย็นนี้ตั้งใจจะทำลาปสูตรของพี่แหววดู หน้าตาออกมายังไงเดี๋ยวจะเอามาอวดกันนะค่ะ
    แต่ตอนนี้มาทานข้าวมันไก่กันก่อนดีกว่านะค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ตื่นเต้นตกใจไปกับนคุณน้ำด้วย ยังไงก็ระมัดระวังตัวด้วยนะคะ ตอนนี้สถานะการณ์ก็เริ่มจะดีขึ้น แต่คุณสามีก็ต้องทำงานในที่ที่ยังไม่มีความพร้อมเท่าไหร่ในระบบสาธารณูปโภค ทั้งน้ำ ไฟ โทรศัพท์ค่ะ พอดีคุณหลานเห็นเมนูข้าวมันไก่คุณป้อม บ่นอยากทานเลยค่ะ เพราะเค้าชอบกันมาก แต่คงไม่ทำเองซื้อสำเร็จเจ้าอร่อยมาให้ทานดีกว่าค่ะ

0/5
    มาแล้วจ้า ลาปหมูสูตรพี่แหวว ใส่แต่หมูสับลีมซื้อตับมาใส่ด้วย แอบซอยใบมะกรูดหั่นฝอยเข้าไปด้วย
    หมูเอามาหมักน้ำปลา น้ำมะนาว แบบที่พี่แหววบอก ออกมาอร่อยมากค่ะ รสชาตฺิเข้าเนื้อดีแถมเนื้อนุ่มค่ะ
    เอามาอวด เจ้าของสูตรทานด้วยกันนะค่ะ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้โห.........พี่น้ำคะ ถ้ามีรอบ 3 ยังจะกลับเข้าไปลองอีกมั้ยอ่ะ แสดงว่ายังติดลมอยู่นะเนี่ย

แล้วสรุปว่า ได้ไรมาบ้างอ่ะคะ เริ่มลดราคากันยังคะ ว่าจะฝากพี่น้ำดู teeth whitening แบบ diy ด้วยอ่ะ

พี่ป้อมคะ เห็นข้าวมันไก่พี่ป้อมแล้วก็นึกอยากทานขึ้นมา เหมือนหลานพี่แหววเลยค่ะ ปกติไม่ค่อยชอบทานเท่าไหร่ เพราะว่าไม่ชอบกินไก่ต้ม

แต่ข้าวมันของพี่ป้อม แห้งดีจัง ไม่ค่อยมันเท่าไหร่ บางร้านนี่ข้าวมันมาก

พี่แหววคะ ส่งภาพเหตุการณ์เผาศาลากลางให้สามีดูรึป่าวคะ อยากให้ส่งให้เจ้าหน้าที่ หรือ ผู้ว่าฯ ด้วยจัง ถ้าจับได้ อยากให้ลงโทษโดยการเผาบ้านคนที่ทำอ่ะค่ะ (แต่คงเป็นไปไม่ได้)

คราวนี้จะได้สำนึกได้ว่า สิ่งที่ตัวเองทำ มันทำความเดือดร้อนให้คนอื่นมากมายแค่ไหน

0/5
    Quote Originally Posted by nam View Post
    เพิ่งทำก๋วยเตี๋ยวไก่ฉีก ไม่ทันได้ถ่ายรูปคะ ลงไปอยู่ในท้องคุณสามี น้องสาวและคุณสามีน้องสาว เรียบร้อยแล้วคะ

พอดีกล้องแบทหมด รอชาร์ทไม่ไหว ลูกค้าหิวคะ ซื้อกุ้งมาแล้ว เย็นนี้จะทำกุ้งสูตรพี่ป้อมคะ เย็นนี้คงได้ทันถ่ายรูปคะ

พี่ป้อมมะระทำงัยถึงไม่ขมคะ น้ำเข็ดตั้งแต่เด็กๆไม่กล้าทานเลยคะ

เอารูปสมาชิคมาฝากคะ ครัวยังไม่เรียบร้อย รกหน่อยนะคะ อายจัง พี่ป้อมเห็นกุ้งพี่ป้อมมั๊ยคะ เย็นนี้เสร็จแน่ eieie

ของนีน่าชอบทำแต่ขนมเดี๋ยวไปหารูปเอามาลงมั้งดีก่า แล้วนั้ันพี่นำ้ขาแบบนี้เค้าเรียกว่า "ยกซด" ใช่มั้ยค่า ต้าย...

Page 11 of 70 FirstFirst ... 9 10 11 12 13 21 61 ... LastLast

Comments from Facebook