Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 15 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 ... LastLast
Results 21 to 30 of 144

Thread: สูตรเด็ดเคล็ดไม่ลับ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    โห..........กะลังจะออกไปทานข้าวพอดี ขอแวะมาจกข้าวนึ่งร้อนๆ กับลาบคั่ว เรียกน้ำย่อยก่อนละกันค่ะ

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    พี่แหวววว รอด้วย ขอหม่ำด้วยคนคร๊าาา

พี่ป้อมคะขอบคุณสำหรับเคล็ดลับการถนอมรากผักชีึคะ

0/5
    อากาศเริ่มเย็นแล้ว อยากจะทานอะไรรสจัด ๆ เปิดดูตู้เย็น เลยได้เมนูนี้ขี้นมาค่ะ ผัดเผ็ดหน่อไม้หมูสับกับถั่วฝักยาว แต่ถั่วฝักยาวหาไม่ได้เลยเอาถั่วฝรั่งแทนก็ละกัน ทานกับข้าวสวยร้อน ๆ และปลาสลิดทอดค่ะ ทานเสร็จแล้ว เผ็ดสะใจมาก (ใส่พรีกขี้หนูสวนกับพริกไทย) เลยเอาโพสให้ดูกันจ้า......

0/5
    Quote Originally Posted by nam View Post
    เห็นลายเซ็นต์นีน่าแล้วขำเลย อิ อิ

คุณคริสพูดถึงนีน่าว่า She's very nice,good heart and pretty คะ
    ขอบคุณสำหรับข้าวเหนียวปิ้งอร่อยๆนะคะ เมื่อเช้าเอามาหม่ำอีกสองอัน เป็นมื้อเช้าซะเลย

อุ้ย..คุณคริสนะ เมาส์มอย ฮิๆๆ ขอบคุณที่ชมค่า

Quote Originally Posted by mol199 View Post
    คุณคริสพูดแบบนี้ พี่นีน่าคะ งานนี้ก็ทางสะดวกโลดเลยสิคะ

ต้องรีบพาลูกชายสุดหล่อมาแนะนำตัวแล้วนะ......555

ใช่แล้วว ไฟเขียวแน่ๆเลยน้องมล

0/5
    โอ๊ะ โอ หิวเลยเรา อิอิอิ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    โอย............พี่ป้อมขา ผัดเผ็ดหน่อไม้นี่ของโปรดมลเลยค่ะ แต่ไม่ได้ทานมาหลายเดือนแล้ว เพราะทานยาจีน แล้วคุณแม่บอกว่าห้ามทานหน่อไม้ กับ หัวไช้เท้า เพราะมันจะไปล้างยาที่ทานไป

เห็นแล้วอยากมากมาย......ค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    คุณป้อมเอาข้าวนึ่ง กิ๋นกับผัดหน่อต๋วยก็เจ้า วันนี้พี่แกงหัวปลีกำลังร้อน ๆ เลย ซดให้คล่องคอต๋วยก็ได้เน้อเจ้า

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ยยยยย อยากกินแกงหน่อใส่ปลาย่าง ฮือๆๆๆๆๆ

0/5
    น้องนีน่า เห็นรูปมิตติ้งแล้ว ไม่เห็นอ้วนเลย.....
    คุณ organ_kaviya มาทานด้วยกันค่ะ มีเมนูเด็ด ๆ อะไรเอามาฝากกันบ้างนะค่ะ
    น้องมลตกลงพี่จะทานเผื่อนะจ๊ะ ทานยาจีนที่หมอแม๊ะ เขียนให้ไปซื้อ แล้วเอามาต้มกินใช่หรือเปล่า.... พี่เคยเหมือนกันทั้งขมทั้งเฝี่อนเลยล่ะ...
    พี่แหวว อุ๊ยอยากทาน ไม่ได้ทานหัวปลีมานานแล้วค่ะ เพราะที่นี่หาไม่ได้ อยากกิน ยำจิ้นไก่ใส่หัวปลีด้วยล่ะ เดี๋ยวว่าง ๆ คงต้องไปหาขนุนอ่อนมาทำ ต๋ำบ่าหนุน พูดแล้วลีมอ้วนเลย อยากไปหมด ของกิ๋นบ้านเฮา.......
    น้องน้ำ แกงหน่อ พี่เคยไปทานที่ห้องอาหารในโรงแรม สุริวงศ์ ไม่รู้ป่านนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ในค๊อฟฟี่ชอบนะ อร่อยมาก ไม่ก็ที่บ้านสวน...
    รอเมนูเด็ด ๆ อยู่นะค่ะ

0/5
    อ๋าพี่ๆจ๋า....นีน่าขอเป็นข้าวเหนียวกับไข่เจียวใส่หมูสับใส่เห็ดเข็มทองได้ป่ะค่ะ พอดีนู๋เป็นคนกินง่ายอ่ะค่ะไม่กินผัก ไม่กินเผ็ด โตมาทุกวันนี้เพราะข้าวเหนียวไข่เจียวแท้ๆเลยนะเนี้ย (คุณแม่บอก แต่น้องสาวนู๋นะ กินได้ทุกอย่างตั้งแต่น้ำพริก ยันน้ำปู๋เลย) ป.ล พี่น้ำนี้ต้องเกิดผิดที่แน่ๆเลยนะ ที่จริงแล้วเป็นคนเหนือแต่ไปเกิดที่กรุงเทพใช่มั้ยค่ะ

พี่ป้อม นู๋ใช้วิธีแบ่งอาหารเป็น 5 มื้อย่อยๆอ่ะค่ะ และใช้ครีมประเภทกระชับสัดส่วน สลายเซลลูไลท์ของ Clarins ช่วยด้วยอ่ะค่ะ ตอนนี้ก้เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ

Page 3 of 15 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 ... LastLast

Comments from Facebook