Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: (กระทู้สีชมพูจางๆ)ช่วยวิเคราะห์ความรู้สึกผู้ชายคนนี้ให้หน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5
    พี่นีน่ามาคนแรกเลยนะคะ เรื่องแบบนี้ต้องยกให้พี่นีน่าคะ พี่เค้าประสบการณ์จริงแน่นอนคะ เคยอ่านกระทู้พี่เค้าบ่อยบ่อย แต่ก็เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดคะ ถ้าเค้าไม่สนเราเค้าคงไม่มาคุยด้วยหรอกคะ ทุกคนที่ลงความเห็นให้เหตุผลดีทุกคนคะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    เราว่า ถ้าไม่ชอบ เค้าไม่นัดอีกรอบ แน่ๆ ค่ะ เค้าอาจจะฟอร์มจัดค่ะ

คนที่ดูดี มีอะไรพร้อม เค้าก็เป็นแบบนี้ เพราะคิดว่าตัวเองมีดีเยอะ

อย่างสามี เรา เราตามจีบเค้ามา สามปี กว่าจะติด เป็นเพื่อนกันมาเรื่อยๆ

เพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อซะงั้น อิๆ แต่ก็ได้อย่างที่อยากจะได้จริงๆ สมกะการรอคอย

0/5
    ค่อยๆ ดูกันไปค่ะ ^^

เราก็เป็นตัวของเราค่ะ ถ้าผู้ชายเค้าเริ่มๆ ชอบ เด๋วเค้าก็มีวิธีการนัดเจอ โทรคุย และอื่นๆ เองค่ะ
    ไม่ต้องไปกังวลน้า...

ส่วนเรื่องอายุ.. ไม่แปลกเลยค่ะ แฟนเราตอนมาเจอเราก็ 33 แล้วอ่า (((แก่เนอะ หุหุ)))

เอาใจช่วยค่ะ
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by ting_ja View Post
    เราว่า ถ้าไม่ชอบ เค้าไม่นัดอีกรอบ แน่ๆ ค่ะ เค้าอาจจะฟอร์มจัดค่ะ

คนที่ดูดี มีอะไรพร้อม เค้าก็เป็นแบบนี้ เพราะคิดว่าตัวเองมีดีเยอะ

อย่างสามี เรา เราตามจีบเค้ามา สามปี กว่าจะติด เป็นเพื่อนกันมาเรื่อยๆ

เพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อซะงั้น อิๆ แต่ก็ได้อย่างที่อยากจะได้จริงๆ สมกะการรอคอย
    ติ่งเอ้ย

สำรวมหน่อย 55 คนอิ่นเค้าจะรู้หมด ว่าสาวงามอย่างเพื่อนเป็นได้ขนาดนั้น
    หญิงไทยใจงาม ท่องไว้ ๆ อิอิ

เจ้าของกระทู้โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านข้อความของติ่งนะคะ

เพิ่งครั้งเดียว ค่อย ๆ ดูกันไปดีกว่าค่ะ อย่างที่พี่ทินีบอก
    อีกอย่างผู้หญิง กับ ผู้ชาย มักจะคิดไม่เหมือนกัน
    ผู้หญิง มักจะแสดงออกโดยนัยที่ซับซ้อน
    ผู้ชาย แสดงออกตามความต้องการ หรือความรู้สึกในขณะนั้น

ขอให้สมหวังกับคนที่เราชอบไว ๆ นะคะ before valentine เอาใจช่วย ลุ้น ๆ
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

0/5
    ใจเย็น ๆ นะคะ เฉย ๆ ก่อน ค่อย ๆ ดูเค้าอ่ะ ผู้ชายดูผู้หญิงออกนะคะ ว่าชอบเค้าหรือเปล่า เราเห็นมาหลายคู่แล้วค่ะ ถ้าผู้หญิงเริ่มก่อน ผู้ชายจะถอยทันทีค่ะ
    Wish Lists !!!!

Jumbo Red

0/5
    แอบลุ้นตามเลยค่ะ อยากให้สมหวังจัง ความรักเป็นสิ่งสวยงาม

เจอกันครั้งที่สองเป็นอย่างไร มาบอกด้วยนะคะ ขอให้โชคดีค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

iamluckygirl is offline Trusted Member
    0/5
    เจอกันครั้งต่อไปก็พยายามทำตัวให้เป็นธรรมชาติ และเป็นตัวเรามากที่สุดนะ
    เพราะเค้าจะได้รู้ว่าเราเป็นคนแบบไหน เราเป็นแบบนี้แล้วเค้าOKรึป่าว จะได้รู้กันไปเลย++
    (จะได้ไม่มีปัญหาทีหลังไง..)

เอาใจช่วยนะคะ ขอให้เป็นคู่รักคู่ใหม่ต้อนรับ valentine นี้เลยละกันนะ

แล้วอย่าลืมมาupdateความคืบหน้าให้เพื่อนๆที่เชียร์อยู่ทราบด้วยนะคะ

pin's Avatar
    pin is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านแล้วเขินจังค่ะ ...

ยังไงก็ขอให้สมหวังนะค่ะ
    I shop...therefore I am...

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    มาช่วยลุ้นกับให้กำลังใจค่ะ

แล้วก้อขออวยพรให้สมหวังนะคะ

0/5

Talking

คิดว่าถ้าเจอกันครั้งหน้าก็ต้องมีอะไรคืบหน้าแน่ๆเลยค่ะ

เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดค่ะ (แต่แบบพองามนะตะ) อิอิ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook