Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: คุณแม่ๆ ช้อปปิ้งเสื้อผ้าคนท้องกันที่ไหนบ้างค่ะ ??

Warning Points:
    0/5
    ตอนที่ท้องกัน ช้อปปิ้งเสื้อผ้า กางเกงผ่านเวบไหนกันค่ะ
    ตอนนี้เริ่มไม่อยากออกไปไหน เลยเข้าเวบช้อปเสื้อผ้าบ้างค่ะ
    เลยอยากถามคุณแม่ๆท่านอื่น ว่าช่วยแนะนำเวบเสื้อผ้าไหนที่สวยๆ ไม่เชยบ้างค่ะ

ในห้างก็ไม่อยากไปเดิน เหนื่อยอ่ะค่ะ เลยอยากนั่งดูของใน SBN ไปด้วยและเวบคุณแม่คนท้องด้วยอ่ะค่ะ

เดือนก่อนก็ไปช้อปแถวหลังการบินไทยมาบ้่างแล้ว แต่ก็ยังอยากได้อีก

ถ้าผิกกฏ แอบPM มาบอกว่าที่คุณแม่คนนี้หน่อยจะได้ไหมจ๊ะ
    ขอบคุณหลายๆจ้า

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนท้องเกดไปเดินหาซื้อที่ซ.ละลายทรัพย์ สีลมซ.5คะ มีแบบกางเกงกระโปรง คลุมท้องยาวเก๋ๆดีคะ ส่วนเสื้อคลุมน่ารักๆเยอะคะ
    แล้วก็ซื้อตามห้างส่วนในเวปไม่เคยสั่งซื้อเลยคะ รอท่านอื่นๆมาตอบนะคะ

thepyo's Avatar
    thepyo is offline Trusted Member
    0/5
    shop ที่ platinum ค่ะไปแหล่งขายส่งเลย มีแบบดีๆเยอะนะคะ เดี๋ยวนี้ไม่เหมือนสมัยก่อนคุณแม่ท้องแต่งตัวได้ง่ายขึ้น เพราะ fashion เสื้อ แซคตัวใหญ่ๆ หลวม คนนิยมกันค่ะ เลือกดีๆ หลังคลอดยังใส่ได้อีกนานค่ะ ไม่จำเป็นต้องไปซื้อร้านคนท้องเสมอไป ยกเว้นกางเกงค่ะ ต้องหาร้านเฉพาะค่ะ หลังการบินไทยก้อมีเยอะค่ะ ที่เคยซื้อก้อร้านท้องโย้ค่ะ มีทั้งยีนส์ legging อยู่ซอย 3 ประมาณนั้น ซอย1 เดินตรงขี้นไปทางตลาดป้าชู้ก้อมีค่ะ กางเกงเยอะค่ะ หรือถ้าชอบ cutting ดีๆ ของ la bella ในห้างก้อสวยค่ะ แต่ราคาแพง เคยซื้อมาเหมือนกัน แต่เสียดายเพราะหลังคลอดเราไม่ได้ใส่แล้ว เลยคิดว่าท้องต่อไปคงซื้อที่ platinum ดีกว่าค่ะ ลองดูนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by thepyo View Post
    shop ที่ platinum ค่ะไปแหล่งขายส่งเลย มีแบบดีๆเยอะนะคะ เดี๋ยวนี้ไม่เหมือนสมัยก่อนคุณแม่ท้องแต่งตัวได้ง่ายขึ้น เพราะ fashion เสื้อ แซคตัวใหญ่ๆ หลวม คนนิยมกันค่ะ เลือกดีๆ หลังคลอดยังใส่ได้อีกนานค่ะ ไม่จำเป็นต้องไปซื้อร้านคนท้องเสมอไป ยกเว้นกางเกงค่ะ ต้องหาร้านเฉพาะค่ะ หลังการบินไทยก้อมีเยอะค่ะ ที่เคยซื้อก้อร้านท้องโย้ค่ะ มีทั้งยีนส์ legging อยู่ซอย 3 ประมาณนั้น ซอย1 เดินตรงขี้นไปทางตลาดป้าชู้ก้อมีค่ะ กางเกงเยอะค่ะ หรือถ้าชอบ cutting ดีๆ ของ la bella ในห้างก้อสวยค่ะ แต่ราคาแพง เคยซื้อมาเหมือนกัน แต่เสียดายเพราะหลังคลอดเราไม่ได้ใส่แล้ว เลยคิดว่าท้องต่อไปคงซื้อที่ platinum ดีกว่าค่ะ ลองดูนะคะ
    ขอบคุณค่ะ เราเองก็ไปร้านท้องโย้มาเหมือนกัน แต่ว่าส่วนใหญ่จะซื้อพวกแซ็คตัวใหญ่ๆ ที่ไม่ใช่ร้านคนท้อง แต่พวกกางเกงเนี่ย มันต้องเป็นแบบมีกระดุมจะดีกว่าใช่ไหมค่ะ บางร้านเห็นว่าคนท้องก็ใส่ได้ แต่เป็นยางยืด เราเองก็ไม่กล้าซื้อเพราะว่ามี legging ที่เป็นยางยืด(ใส่ก่อนท้อง) ยังอึดอัดเลย เราว่าต้องแบบมีกระดุมเลื่อนจะดีกว่าเนอะ ปลอดภัยกว่าใช่ไหมค่ะ

Phicha_pk's Avatar
    Phicha_pk is offline Trusted Member
    0/5

กางเกงที่พิใส่ตอนมีลูกจะเป็นกางเกงยีนส์ยืดอ่ะค่ะ ส่วนขอบเอวก็เป็นแบบนี้อ่ะค่ะ... ลองไปดูเว็บไซด์ตามรูปที่พิเอามาโพสให้ดูนะคะ เพราะแว๊บๆเข้าไปอ่านเค้ามีของขายเยอะและมีความรู้เกี่ยวกับคนท้องเยอะมากมายค่ะ.... ยินดีกะท้องสองนะคะ แอบอิจฉาด้วย เพราะอยากมีอีกซักคนเหมือนกันน่ะคะ

0/5
    สยาม ค่ะ ปากซอย 2 แถว ๆ ธนาคารไทยพาณิชย์ค่ะ
    มีเดรส เก๋ ๆ เพียบเลยราคาไม่แพงด้วยค่ะ ...

แล้วก็แถวทองหล่อ ร้านของคุณกิ๊กสุวัจณีค่ะ เดรสสั่งตัดได้ตามไซส์เลยค่ะ
    ทางเข้าเป็นร้านอาหารไทยอะไรหนอ ลองอ่านดูหาดูตามหนังสือ For MOM
    ทั้งหลายนะคะ มีลงโฆษณาเยอะเลยค่ะ

thepyo's Avatar
    thepyo is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Cherry Blossom View Post
    ขอบคุณค่ะ เราเองก็ไปร้านท้องโย้มาเหมือนกัน แต่ว่าส่วนใหญ่จะซื้อพวกแซ็คตัวใหญ่ๆ ที่ไม่ใช่ร้านคนท้อง แต่พวกกางเกงเนี่ย มันต้องเป็นแบบมีกระดุมจะดีกว่าใช่ไหมค่ะ บางร้านเห็นว่าคนท้องก็ใส่ได้ แต่เป็นยางยืด เราเองก็ไม่กล้าซื้อเพราะว่ามี legging ที่เป็นยางยืด(ใส่ก่อนท้อง) ยังอึดอัดเลย เราว่าต้องแบบมีกระดุมเลื่อนจะดีกว่าเนอะ ปลอดภัยกว่าใช่ไหมค่ะ
    ใช่เลยค่ะ กางเกงคนท้องต้องมีกระดุมเลื่อนได้ถึงจะดีค่ะ ถ้าไม่ขอบยางก้อต้องทำเผื่อท้องน้อยๆที่กำลังขยายของเรานะคะ ถึงจะดีจร้า...

0/5
    ดีค่ะ
    เจนก็ชอบสั่งทางเวป http://www.amayi.co.th/product.php เจนว่าชุดเค้าสวย ผ้าก็ดีค่ะ เค้ามีshop ในพารากอนด้วย แต่เจนอยู่ตจว. สะดวกสั่งทางเวปมากกว่า

แนะนำอีกอย่างว่า ถ้าซื้อเสื้อคลุมท้อง ให้เลือกแบบเป็นกระดุมผ่าหน้าก็จะดีค่ะ เพราะหลังคลอดก็ยังใส่ให้นมลูกได้ (หลังคลอดเจนยังใส่ชุดปกติไม่ได้ค่ะยังอืดไม่หาย กว่าจะลดก็เกือบปี)

ลองแวะไปเลือกดูนะคะ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Comments from Facebook