Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: ###ขอความเห็นหน่อยจ้า ###

Warning Points:
    0/5
    อืม....นะใช่เลย ต่างคนต่างจิตต่างใจจริงๆด้วย ไม่มีใครรู้ดีกว่าตัวเราเองหรอกเนอะ แต่สำหรับตัวเองนะ ยังเคยคิดว่าถ้าเรามีเงินเยอะๆ อยากมีลูกซักสี่คน เพราะว่าเป้นคนรักเด็กและชอบที่มีพี่น้องเยอะๆค่ะ คิดถึงว่าพอเค้าโตเวลากลับมาเจอกันทีสนุกดี ฮ่าๆๆ

0/5
    อ่านกระทู้พี่นีน่าแล้วขำกลิ้งเลย แต่ตอนจบอ่านไปก็ยิ้มไปนะคะ หนึ่งมีลูก 2 คนค่ะ (คนมีลูกด้วยกันคงเข้าใจเนอะว่า gift from God เป็นยังไง) คือรู้สึกอย่างนี้จริงๆ ว่าถ้าเลี้ยงไหวอยากมีสักสี่คน เวลาเราป่วยแล้วลูกมากอดนะ โห ซึ้งมากๆ เลย ไม่รู้เป็นไง ซะมีกอดก็ไม่้เหมือนลูกกอด พี่ wawe คะ ถึงเรื่องจะผ่านมา 25 ปีแล้ว แต่หนึ่งก็ขอแสดงความเสียใจกับพี่ด้วยนะคะ หนึ่งไม่รู้ว่าตัวเองปกติรึเปล่า แต่ชอบคิดเสมอว่า ถ้ามีอะไรมาพรากเค้าไปจากเรา เราจะรู้สึกยังไง พี่แข้มแข็งและน่ารักมากนะคะ ตอบ จขกท.นะคะ คุณรอให้ลูกคนโตไปโรงเรียนก่อนก็ได้นะคะ จะได้รู้ตัวเราเองจริงๆ ว่า เราต้องการมีอีกคนรึเปล่า หรือว่าเราแฮปปี้กับการดูแลเค้าคนเดียว เพราะเวลาลูกไปโรงเรียนแล้วจะเหงามากค่ะ ของหนึ่งลูกเข้าโรงเรียนทั้งคู่ เวลาอยู่บ้านนี่ เหงามากเลย คิดถึงมากด้วย

0/5
    Quote Originally Posted by Loveyoukids View Post
    อ่านกระทู้พี่นีน่าแล้วขำกลิ้งเลย แต่ตอนจบอ่านไปก็ยิ้มไปนะคะ หนึ่งมีลูก 2 คนค่ะ (คนมีลูกด้วยกันคงเข้าใจเนอะว่า gift from God เป็นยังไง) คือรู้สึกอย่างนี้จริงๆ ว่าถ้าเลี้ยงไหวอยากมีสักสี่คน เวลาเราป่วยแล้วลูกมากอดนะ โห ซึ้งมากๆ เลย ไม่รู้เป็นไง ซะมีกอดก็ไม่้เหมือนลูกกอด พี่ wawe คะ ถึงเรื่องจะผ่านมา 25 ปีแล้ว แต่หนึ่งก็ขอแสดงความเสียใจกับพี่ด้วยนะคะ หนึ่งไม่รู้ว่าตัวเองปกติรึเปล่า แต่ชอบคิดเสมอว่า ถ้ามีอะไรมาพรากเค้าไปจากเรา เราจะรู้สึกยังไง พี่แข้มแข็งและน่ารักมากนะคะ ตอบ จขกท.นะคะ คุณรอให้ลูกคนโตไปโรงเรียนก่อนก็ได้นะคะ จะได้รู้ตัวเราเองจริงๆ ว่า เราต้องการมีอีกคนรึเปล่า หรือว่าเราแฮปปี้กับการดูแลเค้าคนเดียว เพราะเวลาลูกไปโรงเรียนแล้วจะเหงามากค่ะ ของหนึ่งลูกเข้าโรงเรียนทั้งคู่ เวลาอยู่บ้านนี่ เหงามากเลย คิดถึงมากด้วย

ขอแสดงความเสียใจกับพี่แหววด้วยนะค่ะ เค้าไปดีแล้วหมดเวรหมดกรรมไปมีแต่พวกเราๆคนที่ยังอยู่นี่แหล่ะที่ยังมีกรรมต้องชดใช้อยู่ ป.ล ถามพี่แหววหน่อยค่ะว่า "รักหลานยิ่งกว่ารักลูก" นี่มันจริงหรือเปล่าค่ะ อารมณ์ประมาณไหนอ่ะ นู๋ว่ารักลูก ม้ากมากแล้วนะ รักหลานนี่มันเป็นยังงัยหน้อ

พี่ก็เป้นน้องหนึ่ง พอใกล้ถึงเวลาที่ลูกกลับมาจากโรงเรียนแล้วก้อตั้งตารอว่าเมื่อไหรจะมาซักที "คิดถึงลูกแล้ว" ยิ่งเวลาทานข้าว แล้วหอมลูกไปด้วยนะ โอ้ย.....ชื่นใจกับข้าววันนั้นอร่อยที่สุดในโลกเลย พี่ชอบพูดเล่นกับเพื่อนว่า "ลูกชั้นฟ้าประทานนะว้อย ฮิๆๆ แต่ว่าแด้ดดี้เป็นคนทำ ฮิ้วววววว"

0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    มีลูกหนึ่ง หรือมากกว่านั้น พี่คิดว่าก็แล้วแต่สภาพ และความพร้อมของครอบครัวนั้น ๆ นะคะ ส่วนตัวพี่ คิดเสียใจมาถึงวันนี้ว่า ทำไมเรามีลูกน้อยจัง พี่มีลูกชายสองคน ตอนนั้นก็รับราชการกันทั้งคู่ เหตุผลที่มีน้อยก็ประมาณของคุณนีน่า 25 ปีผ่านไปก็เกิดอุบัติเหตุกับลูกชายคนเล็กทำให้เหลือลูกชายคนเดียว ดีที่ตอนนี้มีหลานชายสองคนมาชดเชยให้ก็ทำให้จิตใจดีขึ้น ตอนนี้ก็บอกลูกว่ามีหลานให้เยอะเลยนะ แม่จะเป็นพี่เลี้ยงให้เอง
    เศร้าอ่ะ ถ้าเป็นเราคง.............อ่านทู้นี้แล้วยิ้มทั้งน้ำตาค่ะ

ชอบห้องนี้มากเลย ทุกคนจริงใจต่อกันทั้งนั้นเลย เพราะว่าทุกคนมีรักแท้ ไม่มีใคร fake มีแต่ความปรารถนาดีต่อกันทั้งนั้นเลย ^____^
    และทุกคนมีสถานะภาพเดียวกันคือ แม่ ........... คำนี้ยิ่งใหญ่จัง

Phicha_pk's Avatar
    Phicha_pk is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ขอแสดงความเสียใจกับพี่แหววด้วยนะค่ะ เค้าไปดีแล้วหมดเวรหมดกรรมไปมีแต่พวกเราๆคนที่ยังอยู่นี่แหล่ะที่ยังมีกรรมต้องชดใช้อยู่ ป.ล ถามพี่แหววหน่อยค่ะว่า "รักหลานยิ่งกว่ารักลูก" นี่มันจริงหรือเปล่าค่ะ อารมณ์ประมาณไหนอ่ะ นู๋ว่ารักลูก ม้ากมากแล้วนะ รักหลานนี่มันเป็นยังงัยหน้อ

พี่ก็เป้นน้องหนึ่ง พอใกล้ถึงเวลาที่ลูกกลับมาจากโรงเรียนแล้วก้อตั้งตารอว่าเมื่อไหรจะมาซักที "คิดถึงลูกแล้ว" ยิ่งเวลาทานข้าว แล้วหอมลูกไปด้วยนะ โอ้ย.....ชื่นใจกับข้าววันนั้นอร่อยที่สุดในโลกเลย พี่ชอบพูดเล่นกับเพื่อนว่า "ลูกชั้นฟ้าประทานนะว้อย ฮิๆๆ แต่ว่าแด้ดดี้เป็นคนทำ ฮิ้วววววว"
    อ่านข้อความนี้แล้วฮามากๆๆๆค่ะ... สรุปลูกคุณนีน่า นี่ฟ้าหรือแด๊ดดี้ประทานค่ะ

0/5
    ตอนนี้ใจเริ่มเอนเอียงมาบ้างแล้วหละ มีสองคนก็น่าจะดีกว่าเนอะ ยังไงก้ต้องขอบคุณทุกๆความคิดเหนมากๆนะคะ เอ้าเริ่มปฎิบัตรเลยละกัน( อิอล้อเล่น) ไว้มีข่าวคืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบนะคร๊า
    .. ขอแสดงความเสียใจกับคุณwawe ด้วยคนนะคะ..
    ปล... แอบนอกเรื่อง ตอบคุณพี่ทีน่า แกงหน่อไม้ที่อยากกินในห้อง รวมคนเมืองเหนือน่ะ ของโปรดประจำครอบครัวหนูเลยนะนั่น คุณแม่หนูทำอร่อยม๊ากกค่ะ

0/5
    อ่านของพี่แหววแล้วจุก--เป็นอ้อคงแย่ไปแล้ว พี่แหววเข้มแข็งมากๆเลยค่ะ
    ได้บาลองจากในนี้หลายใบ แต่จำ avatar คุณหนูดีได้แม่นยำเพราะน้องหน้าหวานเหมือนตุ๊กตา คุณแม่ต้องงามแจ่มแน่เรยย (แถมกระเป๋าถูกจนน่าอัศจรรย์) ถ้าเศรษฐกิจเอื้อเชียร์ให้มีหลายๆคนค่ะ ตัวอ้อมีพี่น้องสี่แน่ะ บรรยากาศครึกครื้นมากๆ แม่เคยบอกว่าวันต่อไปข้างหน้าถึงแม่จะไม่อยู่ ก็สามารถไม่อยู่แบบหมดห่วงเพราะลูกมีพี่น้องที่รักกันและไม่ทิ้งกัน วันนี้เราเป็นแม่คนบ้างเลยถึงบางอ้อว่าห่วงลูกเนี่ยมันเป็นยังไง อยากมีหลายๆคนบ้าง หลายหัวย่อมดีกว่าหัวเดียวแน่นอน(คิดเอง สรุปเองอีกแล้ว)...ติดที่ว่า ชอบหยิบเครื่องคิดเลขมาจิ้มต้นทุนลูก ต่อคน (-_-)' เป็นเรื่องสำคัญมากในกรณีที่อยากเลี้ยง "ให้ได้มาตรฐานแบบที่เราตั้งไว้เป็นการส่วนตัว" เลยชลอๆไว้ก่อน แต่จะมีแน่นอน และ เชียร์ให้คุณหนูดีมีเหมือนกันค่า (^^)

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    "รักหลานยิ่งกว่ารักลูก" นี่มันจริงหรือเปล่าค่ะ อารมณ์ประมาณไหนอ่ะ นู๋ว่ารักลูก ม้ากมากแล้วนะ รักหลานนี่มันเป็นยังงัยหน้อ
    อันนี้ขอแจมว่าจริงมากๆค่ะพี่นีน่า ที่บ้านอ้อตอนลูกงี๊ สารพัดจะเข้มงวด พอมาหลานนี่แม่ดุนิดดุหน่อยแทบจะบึ่งรถมาอุ้มหลานหนี ประมาณว่า "แขนง แรงกว่า หน่อ" สุดๆ เข้าใจว่าคงประมาณรักลูกมากขนาดไหน รักหลานคงคูณไปอีก แถมตามใจอีก เพราะหลานคือผลิดผลของลูกที่รักยิ่ง..แนวๆนั้น หนูแซวทุกบ่อยเลย คุณยายคร๊า--วันนนี้ทานผัดแขนง(แรงกว่าหน่อ)อีกแล้ววว ฮิ้วววว

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook