Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 42

Thread: ไม่มีคนอยู่เลยเหรอจ้ะ !!!

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    เมื่อเช้าพี่นั่งดูข่าวทางช่อง 3 ได้ยินข่าวเรื่องโพล เหมือนกันดีใจที่อย่างน้อยคนไทยก็ไม่ได้หลงผิดไปหมด (เพราะแอบหวาดๆ ว่ามีคนจงรักพักดีกับนักโทษชายเยอะอยู่) และฟังข่าวมาว่า ฮุนเซน เค้าให้สัมภาษณ์ออกอาการศทางฝั่งเขมรว่า ท้าให้นายกอภิสิทธ์ ยุบสภาแล้วเลือกตั้งใหม่ เพื่อ..?? อะไรว่ะค่ะ และยังบอกอีกว่าจะปิดชายแดน ค้าไทย -เขมร รับรองว่าประเทศไทยจะเสียหายเยอะกว่า เขมรแน่ๆ แต่นายกอภิสิทธ์ ก็ออกมาประกาศแล้วนี่ว่าไม่ปิดเพราะไม่อยากให้กระทบกับพวกชาวบ้าน และได้ขอร้องให้พวกคนไทยที่ไปเล่นการพนันที่เขมรให้หยุดไปเล่นซ่ะที เพราะนั้นคือรายได้หลักๆเลยของเขมรอ่ะ ใครมีญาติๆที่ชอบไปเล่นการพนันแถวนั้นช่วยบอกต่อๆหน่อยนะจ้ะ ป.ล ประเทศไทยน่าจะเปิดบ่อนเองให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย เพราะได้ยินจำนวนเงินที่คนไทยเราขนไปเล่นการพนันกันแล้ว สยองมากเป็นหลักพันล้านเลยนะต่อปี (ถ้าจำไม่ผิด)

ว่าจะแอบไปเล่น ทวิตเตอร์ดีป่ะเผื่อเจอกับ นทช จะได้ด่าประนามมันกลางอากาศ เหอะๆๆๆๆ
    พี่นีน่าเข้าไปสมัครทวิตเตอร์เลย เชียร์ๆๆๆๆๆๆๆ ให้เป็นแนวหน้าออกรบกับพญาละแวก+++

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    นอกจากลดความสัมพันธ์ทางการทูตแล้ว น่าจะลดความช่วยเหลือด้านอื่นด้วยค่ะ เห็นว่าพิจารณากันอยู่

จิงๆแล้ว ฮุนเซนน่าจะร้ายกว่า นช อีกนะคะ ซะมีเราคิดว่าทักษิณน่าจะเสนอยกเขาพระวิหารและผลประโยชน์อื่นๆให้ นี่มันขายชาติจิงๆ ถ้าดูประวัติศาสตร์ติไทยแล้ว เราเสียกรุงศรี ก้อเพราะคนขายชาตินี่หล่ะค่ะ แต่ไม่มีสัจจะในหมู่โจร เราเชื่อและหวังว่าไอ้ความร่วมมือนี้ไม่น่าจะรอด ขอให้ backfire ทั้งคู่

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Lookyeeja View Post
    พี่นีน่าเข้าไปสมัครทวิตเตอร์เลย เชียร์ๆๆๆๆๆๆๆ ให้เป็นแนวหน้าออกรบกับพญาละแวก+++
    คุณหยี คุณนีน่า จิงๆเราก้อสมัคร twitter ไว้แล้วนะ แต่ไม่เคยไปเล่นเลย เด๋วว่างๆจะลองเข้าไปดูซะหน่อย แล้วจะมาเม้าท์ให้ฟังจ้า

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    เลวกับเลวอยู่ด้วยกัน เค้าบอกว่า เสือ​ ๒ ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้
    สุดท้าย มันต้องกัดดันเอง (ขอให้วันนั้นมาถึงไวไวด้วยเถิด)

ปล. หยีศรีพูดมีเหตุผลอีกแล้ว

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแจมด้วยนะคะ

เห็นเพื่อนบ้านยกย่องเชิดชูขนาดนี้ทางไทยน่าจะยกเลิกสัญชาติไทยซะแล้วให้ไปเป็นคนที่นู่นดู ดีไม่ดีผลงานเข้าตา คนมีฝีมือปูทางแบบที่เคยๆทำมาจนได้เป็นใหญ่เป็นโตที่นู่น เขมรยังต้องการการพัฒนาอีกเยอะ มีอะไรๆให้กินอีกเพียบ!!!!!!!!!!! คนมีความสามารถก็แบ่งๆกันใช้ 5555 เครียด

เรื่องบ่อนส่วนใหญ่ที่เห็นนะคะก็พวกอากง อาม่านี่แหละ จูงกันไปนั่งเล่นข้ามวันข้ามคืน ไม่รู้ไปบอกนี่จะโดนตะเพิดไหมเนี่ยเรา

ปล.เล่นบางบอร์ดแล้วเหนื่อยใจจังเลยค่ะ ถ้าเข้าไปไม่ยกย่องเชิดชูก็หาว่าเราอีกสีแล้ว เราว่าตอนนี้มีสีเดียวที่ชัดสุดคือแดงนะ เหลืองอะไรนี่ก็ซาๆกันไปแล้ว คนที่ต้องการเห็นประเทศสงบมีเยอะแยะแต่พอไม่เข้ากับอีกพวกก็หาว่าเป็นอีกพวกไปซะ อย่างเงี้ยอะทำให้เบื่อการเมืองแล้วยิ่งช่วงนี้ดูข่าวที่ไรเจ็บปวดทุกที

b_b is offline Trusted Member
    0/5
    ดีใจจังค่ะ ที่มีพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ที่มีความคิดทีดี มีจิตสำนึกที่ดี ยังไงจะแวะเข้ามาอ่านในห้องนี้บ่อยๆนะค่ะ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    มันเลวอีกแล้วค่าาาา

http://siambrandname.com/forum/showt...wpost&t=431559

0/5
    Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    พี่ขา จงรักภักดี ค่ะ (แซวเล่นน้าาา)

เห็นด้วยว่า การเปิดบ่อนแบบมีข้อบังคับ (ไม่เคยเข้านะคะ) น่าจะสร้างรายได้
    เมืองนอกนี่สร้างอาชีพคนแจกไพ่เลยค่ะ รวมทั้ง อาหาร และ โรงแรมอีก

แฮะๆๆ พี่นี่น้าประจำเลย ผิดประจำภาษาอังกฤษ ก็จะมีนู๋โก้มาคอยแก้ไขให้ ภาษาไทยก็ไม่ได้เรื่องอิๆๆ ถ้าเปิดบ่อนแบบถูกต้องนี่ต้องควบคุมให้ดีเลยนะพี่ว่า เค้าคงกลัวว่าจะควบคุมไม่ได้มากกว่าด้วยแหล่ะ เพราะในเมืองไทยมีคนใหญ่คนโตเยอะ คนนั้นก้อลูกท่าน คนนั้นก็หลานเธอ ไหนจะเด็กๆที่อายุต่ำกว่าเกณฑ์อีกล่ะ เยอะแยะไปหมด แต่โดยส่วนตัวแล้วพี่อยากให้เปิดบ่อนแบบถูกต้องนะ เผื่อจะได้สร้างงานสร้างรายได้ ให้กับคนไทย

Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    ขนาดประเทศไทยแผ่นดินที่มันเกิดมันยังทรยศได้....

แล้วนับประสาอะไรกับแผ่นดินที่มันไปอาศัยเขาอยู่....มันจะจริงใจ...

คุณลูกหยี.....ขอบคุณนะคะ...ที่มาเป็นกำลังใจให้ใจเย็นๆๆอิอิ...

แต่อันนี้มันก็ทนไม่ได้นะนายจ๋า.....55++

ขอบคุณคุณลูกหยีและพี่นีน่า....ที่นำข้าวสารมา update....

ติดตาม...และตามติดค่ะ....
    นั้นนะซิ คนที่ช่วยเหลือกันไปนะเดี๋ยวอีกหน่อยจะรู้สึก คนอกตัญญูนะทำอะไรก็ไม่ขึ้นหร้อก เหมือน"ชาวนากับงูเห่า" ไง

Quote Originally Posted by Lookyeeja View Post
    เพื่อนหยีไปบ่อนที่เขมร กลับมาซื้อเป๋าหลุยส์ได้หลายใบเลยอ่ะ มันน่านัก+++

เรื่องเปิดบ่อนในไทยนี่ ไม่รู้จะเห็นด้วยดีมั้ย เชื่อว่าก็จะมีคนออกมาต่อต้านด้านศีลธรรมจรรยา จนสุดท้ายก็อาจจะไม่ได้เปิด
    มองในแง่เศรษฐกิจ มันก็อาจจะดี แต่พูดยากจริงๆ อ่ะ เพราะคนไทยอยู่กับเรื่องการพนันขันต่อมาตั้งแต่เกิด
    จะไม่ให้มีเลยยังไงก็แอบเล่นกันอยู่ดี จะทำให้ถูกกม.ก็ไม่ถูกในด้านศีลธรรมมากนัก เพราะเหมือนเป็นการส่งเสริมให้เล่น
    เข้าข่ายลักษณะหวยบนดิน สุดท้ายก็ต้องยกเลิกไป แต่ถ้าพูดตามตรงเนี่ยถึงมีหวยบนดิน ก็ยังมีคนเล่นใต้ดินอยู่ดี เพราะเงินดีกว่า
    บ่อนก็คงเหมือนกัน ถึงมีถูกกม. ยังไงก็ต้องมีผิดกม.อยู่ดี และอาจจะเหมือนเป็นการส่งเสริมและสร้างเป็นบรรทัดฐานของสังคมไปได้ พูดยากจริงๆ เรื่องนี้ ตราบใดที่คนยังมัวเมากับเรื่องแบบนี้นะ

กลับมาเรื่องเขมรกับไทยบ้าง เห็นว่า 14พย.นี้(หรือ 12 ไม่แน่ใจ) ทักษิณจะไปอยู่เขมรแล้วนี่นา
    ช่างเป็นวันดีของเขมรจริงๆ

ปัจฉิมลิขิต. อยากให้มีเพื่อนๆ ที่เป็นเสื้อแดง หรือมีความคิดเห็นที่ต่างออกไป มาร่วมพูดคุยบ้างจัง อยากรู้มุมมองอื่นๆ บ้างอ่ะ
    แต่สงสัยจะไม่มีใครกล้าเข้ามา TT
    รู้สึกว่าจะไปวันที่ 12 นี้นิ คงจะตั้งขบวนรอรับกันพิลึกล่ะ ฮึๆๆ

Quote Originally Posted by matty View Post
    ขอโทษด้วยค่า คุณหยี ตกข่าวอย่างแรง ไม่รู้ว่าห้องการเมืองเปิดแล้ว

สวัสดีค่า ทุกๆคน มารายงายตัวค่ะ

ขออ่านก่อนน้า แล้วเด๋วมาเม้าท์จ้า
    มาเลยเข้ามาเมาส์กันพี่นะรออยู่ว่าเมื่อไหรจะมีคนมาเปิดซิงซ่ะที จนทนไม่ไหวต้องมาเปิดเอง ฮ่าๆๆ

Quote Originally Posted by matty View Post
    นอกจากลดความสัมพันธ์ทางการทูตแล้ว น่าจะลดความช่วยเหลือด้านอื่นด้วยค่ะ เห็นว่าพิจารณากันอยู่

จิงๆแล้ว ฮุนเซนน่าจะร้ายกว่า นช อีกนะคะ ซะมีเราคิดว่าทักษิณน่าจะเสนอยกเขาพระวิหารและผลประโยชน์อื่นๆให้ นี่มันขายชาติจิงๆ ถ้าดูประวัติศาสตร์ติไทยแล้ว เราเสียกรุงศรี ก้อเพราะคนขายชาตินี่หล่ะค่ะ แต่ไม่มีสัจจะในหมู่โจร เราเชื่อและหวังว่าไอ้ความร่วมมือนี้ไม่น่าจะรอด ขอให้ backfire ทั้งคู่
    ต่างคนต่างหวังผลประโยชน์ กรรมก็เลยตกอยู่กับประชาชนคนธรรมดา

Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    เลวกับเลวอยู่ด้วยกัน เค้าบอกว่า เสือ​ ๒ ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้
    สุดท้าย มันต้องกัดดันเอง (ขอให้วันนั้นมาถึงไวไวด้วยเถิด)

ปล. หยีศรีพูดมีเหตุผลอีกแล้ว
    พูดอีกก็ถูกอีก

Quote Originally Posted by perngnarak View Post
    ขอแจมด้วยนะคะ

เห็นเพื่อนบ้านยกย่องเชิดชูขนาดนี้ทางไทยน่าจะยกเลิกสัญชาติไทยซะแล้วให้ไปเป็นคนที่นู่นดู ดีไม่ดีผลงานเข้าตา คนมีฝีมือปูทางแบบที่เคยๆทำมาจนได้เป็นใหญ่เป็นโตที่นู่น เขมรยังต้องการการพัฒนาอีกเยอะ มีอะไรๆให้กินอีกเพียบ!!!!!!!!!!! คนมีความสามารถก็แบ่งๆกันใช้ 5555 เครียด

เรื่องบ่อนส่วนใหญ่ที่เห็นนะคะก็พวกอากง อาม่านี่แหละ จูงกันไปนั่งเล่นข้ามวันข้ามคืน ไม่รู้ไปบอกนี่จะโดนตะเพิดไหมเนี่ยเรา

ปล.เล่นบางบอร์ดแล้วเหนื่อยใจจังเลยค่ะ ถ้าเข้าไปไม่ยกย่องเชิดชูก็หาว่าเราอีกสีแล้ว เราว่าตอนนี้มีสีเดียวที่ชัดสุดคือแดงนะ เหลืองอะไรนี่ก็ซาๆกันไปแล้ว คนที่ต้องการเห็นประเทศสงบมีเยอะแยะแต่พอไม่เข้ากับอีกพวกก็หาว่าเป็นอีกพวกไปซะ อย่างเงี้ยอะทำให้เบื่อการเมืองแล้วยิ่งช่วงนี้ดูข่าวที่ไรเจ็บปวดทุกที
    ทุกวันนี้ก็ไม่นับญาติด้วยหรอกค่ะ อย่ามาเสนอหน้าเชียวว่าเป็นคนไทยปั้ดธ่อ..เอ้ย หนำได๋ หนำเด๋า หงายเข่า เด๋าดึ้งๆๆ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าทักษิณไม่มีเงิน อยากรู้ว่าฮุนเซนจะรับเป็นเพื่อนไหม? การที่ฮุนเซนทำอย่างนี้ก็ต้องมีผลประโยชน์ตามมา ถ้าทักษิณ กลับมา เฮ้อ! ตอนนี้เศรษฐกิจแย่ก็เพราะการเมืองไม่นิ่ง นักลงทุนหายหมด

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    มันเลวอีกแล้วค่าาาา

http://siambrandname.com/forum/showt...wpost&t=431559
    คุณสุพี่เพิ่งเห็นเหมือนกันเลยอยากให้มาช่วยcommentกันหน่อย
    เลวสกปรกจริงๆ ไม่รู้อะไรกลับชาติมาเกิด

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook