Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: Review : แหวนแฟชั่น แบรนด์ไทย แบรนด์นอกทั้งเเบบถูกเเละเเพง ที่น่ารัก น่าสะสม 10 วง เช่น Foxy by Disaya,77th,sugarhead,Irisa and YSL Arty Ring etc.

Blog Entries
    21
    Warning Points:
    0/5

Red face Review : แหวนแฟชั่น แบรนด์ไทย แบรนด์นอกทั้งเเบบถูกเเละเเพง ที่น่ารัก น่าสะสม 10 วง เช่น Foxy by Disaya,77th,sugarhead,Irisa and YSL Arty Ring etc.

สวัสดีค่ะ วันนี้ Irisaารีวิวเเหวนที่คิดว่าน่ารัก น่าซื้อไปฝากเป็นของขวัญวันเกิด ของขวัญปีใหม่ เเละในวาระโอกาสต่างๆนะคะ โดยเป็นการรีิวิวจากความชอบส่วนตัวล้วนๆ มีตั้งแต่แหวนแฟชั่นของจีน เกาหลี ที่ราคาไม่แพง ไปจนถึงแหวนแฟชั่นของแบรนด์เนม ไทยเเละต่างชาติที่ราคาหลายพันเลยค่ะ

ซึ่งในภาพจะเป็นแหวนสภาพใช้แล้วนะ อาจจะมีลอก โทรมๆไปบ้าง แต่อยากแนะนําให้เพื่อนๆเห็นความน่ารักของแหวนเหล่านี้จ้า

มาเริ่มดูกันเลยดีกว่าว่าจะพบแหวนน่ารักวงไหนที่ถูกใจเพื่อนๆบ้างหรือเปล่า

ชื่อ : แหวนปีก
    รายละเอียดแหวน : แหวนทองเหลืองชุบทอง ฝังคริสตอลสีขาววิ้งๆค่ะ
    สถานที่ซื้อแหวน : เราซื้อมาจาก Unionmall
    ราคาของแหวนวงนี้ : 250 บาท
    เรามาเริ่มจากแหวนที่ราคาไม่แพงก่อนนะคะ วงนี้ใส่เเล้ววิ้งมากกกก สาวๆใส่ปีกจะได้เหมือนนางฟ้าไงคะ คาดว่าน่าจะมาจากจีนไม่ก็เกาหลีนะคะ คริสตอลวิ้งมาก เมื่อเทียบกับราคาเเล้ว คุ้มมากมากเลย เเต่ว่าข้อเสียของจีน เกาหลีคือ มันเกลื่อนหน่อยนะ คือหาซื้อได้ง่าย ไปร้านไหนๆก็เจอ ถ้าเกิดมองหาของขวัญที่ไม่ค่อยซ้ำใครคงต้องมองข้ามวงนี้ไป แต่ถ้าไม่เเคร์อะไรวงนี้ใส่เเล้วสวย มือผ่องเลยนะคะ

ชื่อ : แหวนกระต่าย
    รายละเอียดแหวน : แหวนทองเหลืองทาสีอีนาเมลเเบบอาร์ทๆ
    สถานที่ซื้อแหวน : ซื้อเเถว Unionmall
    ราคาของแหวนวงนี้ : 250 บาท
    แหวนวงนี้มันเก๋ที่เวลาใส่ต้องใส่ 3 วง เพื่อให้เป็นตัวกระต่าย ประกอบไปด้วย หาง มือ เเละหัวน้องกระต่าย มันน่ารักตรงนี้เเหละ เเถมราคาก็ไม่เเพงด้วย ใส่เเล้วน่ารักมากๆเลย วีธีการลงสีจะเเบบไม่เรียบ ดูอาร์ทๆหน่อย วงนี้เห็นไม่ค่อยกลาดเกลื่อนเท่าแหวนปีกอันแรกนะคะ อาจจะหายากหน่อย แต่ยูเนี่ยนมอลล์มีเเน่นอนจ้า เเต่มันไม่ทนนะ ใส่เเป็ปๆสีก็ลอกเเล้วค่ะ เเต่ว่ามันก็ยังน่ารักตาแป๋วอยู่ดีละค่ะ ตามภาพเลย

ชื่อ : แหวนหินเทอควอยซ์
    รายละเอียดแหวน : วัสดุทําจากอะไรไม่เเน่ใจนะคะ เเต่ว่าทําสีเเละลักษณะให้เหมือนหิน Turquoise ค่ะ
    สถานที่ซื้อแหวน : ร้าน Missselfridge ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว
    ราคาของแหวนวงนี้ : 390 บาท
    ของแบรนด์ใช่ว่าจะต้องเเพงเสมอไปนะคะ ความจริงมันราคา 700 กว่าเเต่เราไปซื้อตอนลดราคาเลยได้มาราคานี้ ด้วยความที่ไม่ใช่หินจริงเลยราคาไม่เเพงค่ะ เเต่ว่าไม่มีโลโก้ของ Missselfridge เเต่อย่างใดนะคะ ใครที่ชอบซื้อของเเบรนด์เเละมีตราบ่งบอกอันนี้ไม่มีนะ เเต่คุณภาพดีเลยละ ดูไม่ออกว่าไม่ใช่หินน๊าา เเถมจับเเล้วเย็นๆเหมือนหินจริงๆเลยค่ะ เรียบๆคลาสสิคเเนะนําแหวนวงนี้เลยค่ะ

ชื่อ : แหวนนางเงือก
    รายละเอียดแหวน : แหวนทองเหลืองชุบทอง ทาสีอีนาเมลเเฮนด์เมด
    สถานที่ซื้อแหวน : IrisaCollection
    ราคาของแหวนวงนี้ : ุ650 บาท
    แหวนนางเงือกวงนี้ผลิตเเละออกเเบบโดยคนไทยค่ะ เลยเป็นเเบรนด์ไทยๆของเรากันเองนี่ละค่ะ สาวๆคนไหนชอบนางเงือกให้มาพันก่อนเล่นที่นิ้วก็เเนะนําวงนี้เลยนะคะ ทองที่เคลือบอาจจะไม่วาวเทาวงปีกนกเเต่ว่าสีอีนาเมลสีสันน่ารักน่าักินมากๆ งานมีรายละเอียดดีค่ะ

ชื่อ : แหวนเรือโจรสลัด
    รายละเอียดแหวน : แหวนทองเหลืองชุบทอง ทาสีอีนาเมลเเฮนด์เมด
    สถานที่ซื้อแหวน : IrisaCollection
    ราคาของแหวนวงนี้ : 750 บาท
    แหวนเรือโจรสลัดเเละแหวนนางเงือกมันเป็นคอลเลคชั่นเดียวกันค่ะ ราคาไม่เเพงมากเเต่ว่างานรายละเอียดดี ลงสีเเน่น เเต่ว่าใช้ทุกวันก็หลุดลอกได้นะคะ จะเห็นได้จากภาพที่สองว่าสีอีนาเมลลอกเเล้วเห็นเป็นสีทองด้านในน่ะค่ะ ใครที่ชอบงานเเนวออกเเบบ ที่ผลิตไม่เยอะมาก ชอบผลงานคนไทยก็เเนะนําค่ะ [เเอบเชียร์เพราะ Irisa ออกเเบบเองจ้า]

ชื่อ : แหวนโบว์
    รายละเอียดแหวน : แหวนทองเหลืองชุบทอง ลงสีอีนาเมล
    สถานที่ซื้อแหวน : ตอนนั้นเราซื้อที่ Paragon ชั้้น Be Trend น่ะค่ะ เเต่เค้าก็มีเว็บนะคะ
    ราคาของแหวนวงนี้ : 700 บาท
    ขอแนะนําเลยถ้าเกิดชอบเเบรนด์คนไทย วงนี้ก็น่ารักใช้ได้เลยค่ะ ไม่เชิงเรียบ ไม่เชิงใหญ่เป้งเด่นเว่อ น่ารักใสๆค่ะ ใส่ติดนิ้วนานๆก็มีซีดบ้างลอกบ้างนะคะ ตามภาพเลยค่ะ เเต่อยากเเนะนําให้สนับสนุนเเบรนด์คนไทยน๊า เเม้ว่าจะราคาเเพงกว่าเกาหลี เเละจีนซักหน่อยนะ เงินตราจะได้ไม่ไหลออกนอกประเทศมาก ^^

ชื่อ : แหวนแมวเหมียว
    รายละเอียดแหวน : แหวนทองเหลืองชุบทอง ลงสีพิเศษเเล้วเคลือบด้วยเซรามิค
    สถานที่ซื้อแหวน : ร้าน 77th ที่ Paragon ค่ะ
    ราคาของแหวนวงนี้ : 4,200 บาท
    เราเริ่มขยับมาของแพงขึ้นเรื่อยๆ ราคามันก็ขึ้นตามวัสดุ ความยากในการลงสี การเคลือบเเละคความดังของเเบรนด์นะคะ 77th เขาก็เป็นเเบรนด์ดังส่งออกต่างประเทศไปเเล้ว สินค้าก็ได้รับยอมรับเเละเป็นที่รู้จักกว้างขวาง เเถมการลงสีต้องเป็นเทคนิคพิเศษในการวาดพู่กันลงไป เเละการเคลือบด้วยเซรามิคต้องมีขั้นตอนเฉพาะค่ะ สิ่งเหล่านี้เลยทําให้เเหวนวงนี้ราคาเเพงขึ้นมาอีก ความจริงมันวงละ 2,000 ได้ค่ะ เเต่พอซื้อหัวเเละหางก็เป็น 4,200 ตามนั้นค่ะ เเต่ว่้า Irisa ชอบมากตรงที่ดีไซน์เนอร์เขาออกเเบบได้เก๋ไก๋ หางเเมว หนวดเเมวพันไปมาที่นิ้วเรา เก๋มากๆเลยค่ะ เเต่ของเเพงก็ใช่ว่าใส่เเล้วไ่มีวันลอกน๊าา ก็มีบ้างเเต่จะทนทานกว่าพวกเกาหลี เเละจีนค่าาา

ชื่อ : Foxy Fur Ring with Crystal
    รายละเอียดแหวน : แหวนทองเหลืองชุบทอง ฝังคริสตอลสีขาวสลับน้ำตาลอ่อนวิ้งๆค่ะ เเละมีขนสีเทาติดอยู่ด้านนอกเเหวนค่ะ
    สถานที่ซื้อแหวน : Disaya ที่ Paragon
    ราคาของแหวนวงนี้ : 4,500 บาท
    แหวนคอลเลคชั่นใหม่ล่าสุดของ Disaya ค่ะ น่ารักมากๆ เพื่อนๆคนไหนมีทรัพย์ถอยวงนี้ ต้องรีบนะคะ เพราะว่า Disaya จะผลิตจํานวนไม่มาก ไว้เเต่ละ Shop เเค่ไม่กี่วง ไซส์ละ 1-2 วงเท่านั้น (อันนี้ตอนไปซื้อเขาบอกมาน่ะค่ะ) คริสตัลเป็นของชวารอฟสกี วิ้งมว๊ากก หลุดซ่อมฟรีตลอดชีพค่า เเละถ้าน้องจิ้งจอกขนหลุดเเบบเป็นแผง ทาง Disaya ยินดีเปลี่ยนให้ใหม่ฟรีค่ะ เราปลื้มมาก เว้นเเค่เวลาใส่เเล้วเเอบเขิลๆเพราะ่ว่าเหมือนนิ้วเรามีขนงอก เเหะๆ เเต่เราก็ยังชอบอยู่ดีค่ะ เก๋เเละน่ารักมากๆ คาดว่าน้องจิ้งจอกของ Disaya น่าจะมีของก็อบเร็วๆนี้เเบบไม่มีขนนะคะ เพราะว่าเริ่มเห็นตามเว็บของเกาหลีละค่ะ เเม้คุณภาพเเละรายละเิีอียดจะสู้กันไม่ได้้เลยก็ตามทีนะคะ เอาเป็นว่าวงนี้ชอบมากเเละคาดว่าอาจจะหมดจากหลาย Shop เเล้วค่ะ

ชื่อ : Yves Saint Laurent Arty Oval Ring
    รายละเอียดแหวน : ไม่เเน่ใจว่าทําจากวัสดุอะไรค่ะ เเต่ว่าประดับด้วยเเก้วสีเหมือน Turqouise ค่ะ
    สถานที่ซื้อแหวน : ตอนนั้นซื้อที่ Siambrandname
    ราคาของแหวนวงนี้ : 7,000 บาท
    มาถึงแหวนจากต่างประเทศจากฝรั่งเศสกันบ้าง ฮิตเว่อ เซเลปไทยเเละต่างประเทศก็ใส่กันเยอะมาก เเถมใหญ่เป้ง ได้ลุคส์เเนวร็อคๆค่ะ ใส่ออกงานวงเดียวอยู่เลยค่ะ เด่น เเละเจิ่ดมากๆ สมัยนี้กําลังนิยมแหวนวงใหญ่ๆด้วย ราคาจึงสูงอย่างที่เห็นตอนนี้เห็นว่าขยับอยู่ที่ 9,000 เเล้วค่ะ ราคาของพวกนี้จะสูงขึ้นเรื่อย ใครซื้อเเล้วมาขายต่อก็ได้กําไรกานไป เเต่ต้องมีทุนซื้อก่อนนะ อิอิ Irisa เองก็ชอบวงนี้มากตัดกับสีทองได้สวยงาม เลยจัดมาหนึ่งวงค่ะ ใส่บ่อยมากไปทํางานก็ใส่ จะเห็นได้ว่า ของเเพงก็ลอกเหมือนกันน๊าา เเต่ทนมากจริงๆค่ะ ทําตก ชนกระจก ไม่เเตกไม่บุบ หรือบิ่นเลยค่ะ

ชื่อ : Yves Saint Laurent Arty Oval Ring
    รายละเอียดแหวน : ไม่เเน่ใจว่าทําจากวัสดุอะไรค่ะ เเต่ว่าประดับด้วยเเก้วค่ะ
    สถานที่ซื้อแหวน : ตอนนั้นซื้อที่ Siambrandname
    ราคาของแหวนวงนี้ : 7,000 บาท
    วงสุดท้ายเป็นของ YSL เหมือนข้างบนค่ะ เเต่เราซื้อมือสองมาวงนี้เพราะเจ้าของเดิมเขาใส่ไม่ได้ค่ะ เราเลยได้มากในราคา 5,000 บาทค่ะ ใส่บ่อยเช่นกัน เพราะเข้ากับชุดง่ายมาก เป็นสนับมือที่ดี ฮ่าๆ ไม่ใช่ๆ เราชอบสีดำกับสีทองคู่กันค่ะ สวยมากๆ ดูร็อคๆกว่าวงฟ้าด้วยค่ะ ถ้าสาวๆที่ชอบของเเบรนด์เนม รับรองว่ารู้จักแหวนอีฟเเซงหมดทุกคนเเน่นอนค่ะ^^

หมดเเล้วค่ะแหวนในคอลเลคชั่นของเราที่เห็นว่าน่าัรัก สวย น่าซื้อเก็บไว้ หรือเป็นของขวัญนะคะ เพราะใกล้ช่วงเทศกาลปีใหม่เเล้วหลายคนอาจเริ่มหาของขวัญให้เพื่อน ให้เเฟน ก็ลองๆดูๆกันละกันนะคะ พิจารณาตามคุณภาพเเละกําลังทรัพย์ เเละสไตล์นะคะ มาดูภาพปิดท้ายกันค่ะ ขออภัยในเล็บกุดๆของเราด้วยน๊า ช่วงทํางานหนักจะเครียดๆกัดเล็บล่ะ เห้ออ ไม่ดีนะอย่าเอาอย่างละ ^^

วันนี้ไปก่อนเเล้วค่ะ ไว้เเวะมาอ่านรีิวิวของ Irisa ใหม่นะคะ เขียนเรื่อยๆละ

บ๊ายบายค่ะ
    Irisa
    >>>ติดตามReview Irisa by Art and Pim ได้ที่ http://irisa-by-art-and-pim.bloggang.com ค่ะ

Warning Points:
    0/5

Re: Review : แหวนแฟชั่น แบรนด์ไทย แบรนด์นอกทั้งเเบบถูกเเละเเพง ที่น่ารัก น่าสะสม 10 วง เช่น Foxy by Disaya,77th,sugarhead,Irisa and YSL Arty Ring etc.

Yves Saint Laurent Arty Oval Ring ใช้ดีมาก กำลังใช้พอดีค่ะ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook