Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: ** รบกวนช่วยแนะนำครีมบำรุงผิวหน้าหน่อยค่า **

ammiiz's Avatar
    ammiiz is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    พอดีว่าจะเปลี่ยนครีมทาหน้าเพราะตอนนี้สิวเริ่มมาเยือน ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะใช้ยี่ห้ออะไรดี พี่ๆและเพื่อนๆในนี้ใช้ยี่ห้ออะไรแล้วดีกันบ้างแนะนำหน่อยค่า ที่เล็งๆอยู่กี่มีตามนี้ค่ะ

- Shisedo White Lucent
    - Estee แต่ไม่รู้ว่าตัวไหนดีบ้าง
    - La Paire
    - SKII

เป็นคนผิวผสมอ่ะค่ะ มีใครเคยใช้ยี่ห้อไหนรบกวนแนะนำด้วยค่ะหรือเป็นยี่ห้ออะไรก็ได้จ้า

0/5
    คิดว่า จขกท คงอายุยังไม่มากเท่าไหรใช่มั้ยค่ะ เท่าที่ถามมาเคยใช้อยู่สามยี่ห้อคือ Shiseido white lucent, Estee รุ่น Elastic อะไรซักอย่างนี้แหล่ะค่ะกับ SKII แต่ที่ชอบคือขอ Shieseido กับของ Estee เพราะว่าเนื้อครีมนุ่มและมีกลิ่นหอม ราคาสมเหตุสมผล แต่ของ SKII เนื้อครีมไม่ค่อยเท่าไหร ตัวเองเป็นคนที่ ผิวผสมค่อนข้างแห้งค่ะ แต่ตอนนี้กำลังอยากลอง Starting over ที่ออกมาใหม่ของ Origins จังเลยท่าทางจะดี

ammiiz is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    คิดว่า จขกท คงอายุยังไม่มากเท่าไหรใช่มั้ยค่ะ เท่าที่ถามมาเคยใช้อยู่สามยี่ห้อคือ Shiseido white lucent, Estee รุ่น Elastic อะไรซักอย่างนี้แหล่ะค่ะกับ SKII แต่ที่ชอบคือขอ Shieseido กับของ Estee เพราะว่าเนื้อครีมนุ่มและมีกลิ่นหอม ราคาสมเหตุสมผล แต่ของ SKII เนื้อครีมไม่ค่อยเท่าไหร ตัวเองเป็นคนที่ ผิวผสมค่อนข้างแห้งค่ะ แต่ตอนนี้กำลังอยากลอง Starting over ที่ออกมาใหม่ของ Origins จังเลยท่าทางจะดี
    ขอบคุณค่ะพี่นีน่า อยากได้เป็นพวก Whitening หรือไม่ก็ให้หน้าใสอ่ะค่ะ Starting over ที่ออกมาใหม่ของ Origins ช่วยในเรื่องอะไรบ้างคะ

0/5
    Starting Over จะเป็นประเภทที่ช่วยเกี่ยวกับการบำรุงผิวป้องกันริ้วรอยมากกว่าจ้ะ ถ้าชอบแบบว่าหน้าใสหรือว่า Whitening ก้อลองดูของ Dior รุ่น Dior Snow หรือ Chanel ดูก้อได้นะจ้ะ หรือว่าจะลองของ IPSA ก้อมีให้เลือกใช้ให้เหมาะสมกับสภาพผิวหน้าของเรานะจ้ะ

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนนี้เริ่มใช้ La Paire อ่าค่ะ ก็ีดีนะคะ เพิ่งไม่กี่อาทิตย์พี่ก็ทักหน้าไบร์ทขึ้นเชียว อิอิ

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    Whitening ของ Chanel ดีมาก ๆ ค่ะ แจนเองส่วนตัวไม่ได้ใช้ผลิตภัณฑ์ whitening ทุกชนิด แต่ได้ sample มาลองดู ตัว Emulsion อะค่ะ
    ใช้ไม่กี่วันก็เห็นเลยว่ารอยด่างดำ รอยสิวมันจางลงนะคะ หน้ากระจ่างใสดีค่ะ ตัวโฟมล้างหน้าก็ดีนะคะ ชักเริ่มชอบ Chanel Skincare แล้วสิ

ส่วน Origins Starting Over นี้เป็นตัว ลดเลือนริ้วรอย โดยเฉพาะค่ะ เริ่มใช้ได้ตั้งแต่อายุ 27 เป็นต้นไป - 50 กว่าก็ยังได้นะคะ
    แจนเพิ่งได้ลองใช้เหมือนกัน ชอบมาก ๆ ค่ะ เนื้อครีมบางเบา ซึมเร็ว หอมดีด้วยค่ะ และที่สำคัญ ไม่แพ้ค่ะ ( แจนผิวหน้าแพ้ง่ายมาก ๆ อะไรนิดหน่อยก็ขึ้นผดค่ะ )
    สรรพคุณเค้าจะช่วย
    -ลดเลือนริ้วรอยและรอยเหี่ยวย่นต่าง ๆ ( เช่นรอยที่เกิดจากการแสดงออกทางสีหน้า การขมวดคิ้ว ย่นหน้าผาก ect )
    -สีผิวดูสม่ำเสมอ เรียบเนียน , เติมเต็มความชุ่มชื่น เหมือนเติมน้ำให้ผิวค่ะ

0/5
    Chanel ก็น่าสนใจไม่เคยลองใช้เลยค่ะเดี๋ยวต้องหาตัว Sample มาลองใช้ก่อน คุณ sprintky ใช้ La Paire ตัวไหนคะ

* ขอบคุณพี่นีน่า คุณแจนและคุณ sprintky ที่แนะนำมาค่า *

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    Blog Entries
    13
    0/5
    ปูเสื่อนั่งฟังด้วยคนนะคร๊าา กำลังอยากเปลี่ยนครีมใหม่เหมือนกันค่ะ

Comments from Facebook