Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 27

Thread: Do somthing Stupid. เพื่อความงาม

Warning Points:
    0/5
    มีใครเคยทำอะไรที่ คนอื่น หรือตัวเองคิดว่า "งี่เง่า เรื่องมาก" แต่ก็ยอมทำเพื่อให้ตัวเองสวยหรือดูดีมั้ยค่ะ แบบขำๆอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ มาดูกันนะ

1. ตอนกลางคืนพอทาไนท์ครีมแล้ว จะไม่ให้ ทั้งลูกและสามี หอมแก้มเด็ดขาด เพราะกลัวว่าครีมจะหาย แต่จูจุ๊บที่ปากได้

2.ไม่ให้ใครเอามือมาแตะหน้าทั้งนั้น แม้กระทั่งตัวเองยังไม่แตะหน้าเลยนอกจากที่ล้างมือสะอาดแล้ว

3. สมัยแต่งงานใหม่ๆไปเที่ยวเขาใหญ่กับคุณสามี แต่กลับไม่ยอมค้างคืนเพราะว่าลืมเอาดินสอเขียนคิ้วมา (เป็นคนคิ้วบางอ่ะ) แต่หลอกเค้าว่าอะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้วให้กลับกรุงเทพเหอะ โชคดีตอนนั้นอยู่ในช่วงโปรโมชั่น คุณสามีเลยตามใจกลับกรุงเทพค่ะ

4. ไม่อยากออกกำลังกาย เพราะว่าขี้เกียจต้องไปเซตผมบ่อยๆ กลัวผมยุ่งไม่สวย

5. เคยจะยกเลิกไม่ไปงานปาร์ตี้กับสามีเพราะเป็นสิวขึ้นที่ข้างจมูกแบบกระทันหัน แต่คุณสามีบอกว่า "รับรองว่าในงานนี้ยูสวยที่สุดเลยจ้ะที่รัก" เลยไป

6. สมัยเรียนมัธยมยอมขาดเรียนและหลอกแม่ว่าป่วย เพราะมีสิวขึ้นมาหนึ่งเม็ดแล้วอายเพื่อน

7. ตอนผ่าท้องคลอดลูก คุณหมอไม่ให้แต่งหน้าทาเล็บแต่ว่าอิชั้นต่อรองว่าจะทาแบบสีอ่อนๆและขอเขียนคิ้ว ผัดแป้งฝุ่นบางๆ กับลิปกลอสออกสีหน่อยนึงเพราะว่ากลัวถ่ายรูปออกมาแล้วไม่สวย โชคดีผ่าที่โรงพยาบาลเอกชนหมอเลยยอม พอรูปถ่ายออกมาทุกคนต่างทึ่งว่าในห้องผ่าตัดหน้ายัยนี้ยังมีคิ้วมีปากครบ

8. บอกคุณสามีว่า จะไม่ไปงานเลี้ยงที่มาบอกเราแบบกระทันหันและมีเวลาแต่งตัวแค่ชั่วโมง สองชั่วโมงเอง เพราะของอิชั้นอย่างน้อยต้องบอกล่วงหน้า 1 วัน หรือถ้าจะให้ดีอย่างน้อย 1-2 อาทิตย์

9. และอันนี้นึกแล้วน้องทินีน่าจะจำได้ ยกเลิกทานกลางวันกับน้องทินีเนื่องจากเจ้โทรมและไม่ได้เซตผม เพราะฉะนั้นเราอย่ามาเจอกันดีกว่านะจ้ะ จำได้ไม่นู๋

10. ตั้งแต่โดนน๊อตโตะ ประนามว่า"ยิ้มเฟค" มากตั้งแต่นั้นมาเลย ฝึกยิ้มในกระจกและเช็คดูว่ามุมไหนของตัวเองที่ถ่ายรูปออกมาแล้วสวย ที่นี้อย่ามาปะระนามเจ้อีกนะย่ะ

11. กลับมาจากปาร์ตี้ให้เหนื่อยให้เมาแค่ไหนก้อตามน้ำไม่อาบก้อได้แต่ว่า "หน้าต้องล้างและบำรุงผิวให้ครบขั้นตอนและแปรงฟัน" ถึงจะนอนได้

ที่จริงมีเรื่องเยอะกว่านี่อีกพูดไปจะหาว่า "โม้" ใครมีอะไรที่บ้าบอแบบนี้หรือมากกว่านี้ไม่ค่ะ ฮิๆๆ นึกแล้วขำตัวเอง มาเล่าสู่กันฟังหน่อยเร้ว

0/5
    Khun nong kha this is not stupid at all! you really take good care of yourself tarng hark! this is what a charming lady should do kha! that's the reason ....why you're look nice&neat (do dee mak) all the time! on the other hand, a lady who did not do this....is too lazy (like me!) well...I do some, but not as much as you do kha, respect!!!!

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    นี่แหละคนสวยจริง เค้าทำกันแบบนี้แหละ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านแล้วอมยิ้มแบบหุบไม่ได้
    เพราะเป็นค่ะพี่
    แถมเยอะด้วย..คุงแฟนบ่นบ่อย..ว่าเยอะนะเรา 555+

ทู้นี้น่ารักค่ะพี่นีน่า..ช๊อบชอบ^^

0/5
    Quote Originally Posted by Panor View Post
    Khun nong kha this is not stupid at all! you really take good care of yourself tarng hark! this is what a charming lady should do kha! that's the reason ....why you're look nice&neat (do dee mak) all the time! on the other hand, a lady who did not do this....is too lazy (like me!) well...I do some, but not as much as you do kha, respect!!!!
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    นี่แหละคนสวยจริง เค้าทำกันแบบนี้แหละ
    พี่แหวว พี่พนอ สรุปว่านีน่าปกติดีใช่มั้ยค่ะ ไม่ได้เวอร์หรือประสาทมากไปนะค่ะ ฮ่าๆๆ เพราะเวลาพูดให้ใครฟังทุกคนจะประนามประจำเลยค่ะ ที่จริงยังมีอีกเยอะเลยกับเรื่องสติวปิด งี่เง่า ประเภทนี้ พ่อกำนัน (คุณสามี) ชอบเมาส์นู่ประจำเลย

Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    อ่านแล้วอมยิ้มแบบหุบไม่ได้
    เพราะเป็นค่ะพี่
    แถมเยอะด้วย..คุงแฟนบ่นบ่อย..ว่าเยอะนะเรา 555+

ทู้นี้น่ารักค่ะพี่นีน่า..ช๊อบชอบ^^
    เอามาเล่าให้ฟังเลยนะ พี่จะได้ไม่น่อยอยู่คนเดี๋ยวน้องแอน

0/5
    หยั่งงี้ก็แสดงว่าเจ๊สวยปรุงแต่ง ไม่ได้สวยออริจินัลอะซิเนี่ย น้องเอกเข้าใจผิดมาตลอดเลย อิอิ

ปล. ข้อ 7 อะ หนักสุดแระเจ๊ อันอื่นชิลๆ

punglukpla is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านไปยิ้มไป

เพราะเป็นเหมือนกันค่ะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post

เอามาเล่าให้ฟังเลยนะ พี่จะได้ไม่น่อยอยู่คนเดี๋ยวน้องแอน
    ของหนูน่ะเยอะค่ะพี่..ส่วนมากก็คล้ายๆกับพี่นีน่าเลย

.. เช่น ทาครีมก่อนนอนทั้งหน้าและตัว พอจะเข้านอนคุงแฟนก็จะnite nite kiss เราก็ไม่ให้เพราะทาครีมทั้งหน้า ปาก ตัวเต็มไปหมด 555+
    สุดท้ายหอมที่หัวอย่างเดียวค่ะ

.. ข้อ11 นี่เหมือนกันเลยค่ะง่วงแค่ไหน มึนdrinkแค่ไหนได้ ตัวเน่าแค่ไหนได้ แต่ขอล้างหน้าทาครีมก่อนถึงสลบได้

หรือ..ถ้าวันไหนรวบผมวันนั้นห้ามลูบหัว เดี๋ยวหัวยุ่งไม่สวย (แต่จริงๆขี้เกียจรวบผมใหม่ค่ะ)

หรือ..วันหยุดขี้เกียจกินข้าวในบ้าน ก็จะออกไปหาอาหารง่ายๆทานแถวบ้านก็จะต้องแต่งตัวนิ๊ดส์นึง
    ถ้าดูไม่ดีแค่ไปมินิมาร์ทหรือกินอาหารจานด่วนก็จะไม่ออกค่ะ
    โทรมไม่สวย .. >>> อันนี้คุงแฟนบ่นตลอดว่า"เยอะนะเรา" 555+

ส่วนมากเวลาคุณแฟนบ่นก็จะบอกว่า .. อยากมีเมียสวยต้องอดทน
    เท่านั้นแหละค่ะ..เงียบเลยเพราะต้องยอมรับสภาพ(แต่โดยดี)

0/5
    เป็นเหมือนกันค่ะ....แต่ข้อ 4 เท่านั้นค่ะ.....

เพราะพี่นีน่าเป็นผู้หญิ๊ง...ผู้หญิง.....เลยเยอะตามประสา....

และถ้าหนูเป็นผู้ชายหนูก็จะรู้สึกภูมิใจนะคะ...ที่ภรรยาตัวเองดูดี

และดูแลตัวเองตลอด....หนูเชื่ออยู่อย่างค่ะ...ถ้าใครดูแลตัวเองดี...

คนคนนั้นจะดูแลเราได้ด้วย....สวย..สวย...ไม่เกรงใจใคร...อย่าได้แคร์ค่ะ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    ของผึ้งก็มีค่ะ ขอเล่าบ้าง อิอิ
    1. ถ้าทาครีม หรือแต่งหน้าแล้ว ห้ามมีใครมาแตะหน้าเด็ดขาดค่ะ ... จุ๊บก็ไม่ได้ค่ะ เพราะทาลิปบาล์ม อิอิ ^^
    2. ถ้าเพิ่งออกจากร้านทำผม วันนั้นห้ามจับผม ห้ามเล่นผม เด็ดขาดค่ะ เอิ้กๆ
    3. มีครั้งนึงขับรถชนค่ะ ตาเขียวเลย -_-" หยุดเรียนไป 2 อาทิตย์ค่ะ อายคนอื่น แหะๆ
    แต่เพื่อป้องกันแม่ว่า บอกแม่ว่าปวดหัวมากลุกไม่ไหว แล้วต้องทำเป็น เข้าห้องน้ำไปอาเจียนทุกวันเลย เหอๆๆ
    4. ทะเลาะกะคุณแฟนค่ะ ร้องไห้ตาบวม ... โดนเรียนซะเลย อายเค้าอ่ะ -_-"
    5. ตอนปิดเทอมกินเยอะไปหน่อย ใกล้จะเปิดเทอมก็อวบระยะสุดท้าย
    เลยหยุดอีก 1 อาทิตย์ (ขอเวลาลดนิดนึง) โกหกไปว่าเค้าเลื่อนเปิด โดยให้เพื่อนโทรมาหาเรา
    แต่เราทำเป็นเข้าห้องน้ำแล้วให้เพื่อนคุยกะแม่ว่าฝากบอกผึ้งด้วยว่าเค้าเลื่อนเปิดเทอม 555

เป็นไงคะพี่นี่น่า ประมาณนี้พอเข้าแก๊งค์ได้มั๊ยคะ อิอิ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook