Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: ผมเป็นผู้ชายขอปรึกษาเรื่องรอยดำจากสิวหน่อยครับ

3D_Za's Avatar
    3D_Za is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    คือก่อนหน้านี้เป็นสิวเยอะมากแล้วพี่ๆก็ให้คำแนะนำต่างๆจนดีขึ้นมาก ตอนนี้อยากได้ครีมที่ทำให้รอยดำจากสิวหายไป อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆครับ แพงไม่เป็นไรนะครับ ขอให้ได้ผลเป็นพอ ผมเป็นคนหน้ามันอ่ะครับ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าเลยครับ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นผุ้ชาย เดี๋ยวไปลากพี่น้อตมาช่วยตอบละกันนะคะ รอแป๊ป อิอิ

0/5
    หาซื้อ AHA ยี่ห้อไหนก้ได้ที่มีความเข้มข้นซัก 9-10% มาทาให้ทั่วหน้า เน้นบริเวณที่มีรอยดำ ที่ต้องทาทั่วหน้าเพราะว่า AHA จะช่วยปรับสีผิวให้สม่ำเสมอด้วย หน้าจะได้ไม่ด่าง ยิ่งเป็นคนผิวมันด้วยนะค่ะ จะไม่มีปัญหาทาได้ทั้งเช้าและเย็น ทาทิ้งไว้ซัก 10 นาทีก่อนทาครีมบำรุงผิวตามปกติของเรา และอย่าลืมทาครีมกันแดดเป็นประจำ เพื่อป้องกัน "ฝ้า" ด้วยนะจ้ะ

3D_Za is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    หาซื้อ AHA ยี่ห้อไหนก้ได้ที่มีความเข้มข้นซัก 9-10% มาทาให้ทั่วหน้า เน้นบริเวณที่มีรอยดำ ที่ต้องทาทั่วหน้าเพราะว่า AHA จะช่วยปรับสีผิวให้สม่ำเสมอด้วย หน้าจะได้ไม่ด่าง ยิ่งเป็นคนผิวมันด้วยนะค่ะ จะไม่มีปัญหาทาได้ทั้งเช้าและเย็น ทาทิ้งไว้ซัก 10 นาทีก่อนทาครีมบำรุงผิวตามปกติของเรา และอย่าลืมทาครีมกันแดดเป็นประจำ เพื่อป้องกัน "ฝ้า" ด้วยนะจ้ะ
    ยี่ห้อไหนดีครับ แนะนำด้วยครับ ผมไม่มีความรู้เลย

0/5
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    เป็นผุ้ชาย เดี๋ยวไปลากพี่น้อตมาช่วยตอบละกันนะคะ รอแป๊ป อิอิ
    จะรอครับ ขอบคุณมากๆครับ

0/5
    ที่ใช้อยู่เป็นประจำก็ยี่ห้อ Naturelle ค่ะเมื่อก่อนมีเป็นแบบเม้ดแคปซูล เป็น AHA 9% แต่ตอนนี้ไม่มีขานแล้วเลยใช้เป็นแบบครีมของยี่ห้อเดียวกัน แต่จะเป็นหลอดสีฟ้าเขียนว่า Maxkin AHA 10% สามารถใช้ทาแทน Day cream, Night cream ได้เลยค่ะ

0/5
    AHA ของเจ้ อะ หาซื้อยากมาก

ถ้าเป็นพวก Counter brand นะคับ

ที่ใช้แล้ว ประทับใจ

มีดังนี้
    1. Dior snow ตัว essence , gel

2. Biotherm White detox

3. Lamer

ส่วนใหญ่ สารประกอบมันจะคล้ายๆๆกันนะคับ Vit C , Licorice , AHA/BHA , Dioic acid
    Arbutin , Mulberry

ต้องไปลองเนื้อสัมผัสเองนะคับ ว่าถูกใจอันไหน แต่ Biotherm มันมี for men เนื้อ ก้ จะซึมง่ายกว่าคับ รุ่น White peel หรืออะไร นี่หละฮ่ะ

ถ้า เป็น เวชสำอางค์

1. Vichy bi white = LHA + dioic acid มีตัว บล็อคการสร้างเม็ดสี และ ตัวผลัดเซลล์ผิว
    2.Eucerin white solution = dioic acid + co q10 มีตัวบล๊อคการสร้างเม็ดส และตัว ต่อต้านอนุมูลอิสระ

ถ้าดู สูตรแล้ว เชียร์ Vichy นะคับ จะเห็นผลไวกว่า

0/5
    ขอบคุณมากๆครับ Happy วันลอยกระทงนะครับ ขอให้พี่SBN สวยๆ รวยๆ ตลอดไปครับ

0/5
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post

คิกคิก เห็นไหม ตอบละเอียดเชียว 555+

0/5
    Quote Originally Posted by SleepyHead View Post
    คิกคิก เห็นไหม ตอบละเอียดเชียว 555+
    เสื่อม

ก้ มีหน้าที่ให้ข้อมูลนี่

อยากรู้ไรก้ถามมาซี่

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook