Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: ...วันนี้...ทาสีอะไรดีหนอ ?....

Warning Points:
    0/5
    ช่วงนี้มักเกิดคำถามกับตัวเองบ่อย ๆ เกี่ยวกับ สี eyeshadow ค่ะ ว่าพรุ่งนี้จะทาสีอะไรดี ^_^
    โดยส่วนตัวแล้ว ชอบแนวสโมกกี้อายมากค่ะ สีที่ทาเป็นประจำ คือ ดำ เทา

ตั้งแต่ได้ 88 Palette มา ต้องถามตัวเองทุกคืนเลยค่ะ บางทีคิดไม่ออก ก็นอนไปเลย ตื่นเช้ามาก็มานั่งจิ้มผิดจิ้มถูก (เคยเป็นไหมค่ะ จิ้มสีหนึ่งมาทาที่ตา หันกลับมา จำสีไม่ได้............. ตายแล้ว เมื่อกี้ฉันจิ้มหลุมไหนไปเนี้ย ) แต่ CF ว่าของเค้าดีจริงๆๆ นะค่ะ

บ่นมาตั้งนาน เรื่องของเรื่องคือ อยากถามเพื่อน ๆ เพื่อเป็นแนวทาง ว่า

" eyeshadow สีโปรด หรือ เป็นสีประจำตัว ของเพื่อน ๆ มีสีอะไรบ้างค่ะ "
    (บอกยี่ห้อด้วยจะดีมาก ๆ เลยค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ใช้ของ Shiseido รุ่น Maquillage มีทั้งโซนสีน้ำตาล ฟ้า ม่วง เขียว ทาตามโซนเสื้อผ้าค่ะ

0/5
    ส่วนใหญ่ จะใช้แต่โทนน้ำตาลนะค่ะ

0/5
    MAC ค่ะ ที่เป็น Pigment ผงๆนะคะ ทาแล้วเป็น Smoky Eyes สุดๆ ยิ่งถ้าทาสีขาวมุกหัวตา วันนั้นจะเป็นคอนเซ็ปตกจากสวรรค์ค่ะ

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    อิอิ คุณโอ๋กำลังเห่อ 88 Ultra Shimmer Palette ใช่มั้ยค๊า
    แจนเองแรก ๆ ก็มึนค่ะ ไม่รู้จะจิ้มสีไหนดี สวยไปหมดทุกสีเลย
    ทำให้เราอยากแต่งตัวสีสันมากขึ้นด้วยค่ะ เพราะเจ้าพาเลตนี่ละ
    ใส่เสื้อผ้าสีไหน ก็ทาตาสีนั้นเลยค่ะ เข้ากั๊นเข้ากัน

แจนชอบทา สโมกกี้เหมือนกันค่ะ ดำ เทา ดูเด่น เซ็กซี่ ลึกลับดี อิอิ
    หรือถ้าบางวันคิดไม่ออก ก็จะเป็นแนว earth tone น้ำตาล นู้ด ๆ ไปค่ะ
    หรือไม่ก็กรีดแต่ eyeliner อย่างเดียว สีแสบ ๆ ไปเลย

Eye Shadow ที่ชอบมาก ก็ 88 Palette นี่ละค่ะ ตลับเดียวอยู่

0/5
    มารอฟังด้วยค่ะ....
    เพราะเป็นคนไม่เขียนตา...เนื่องจากตาดุและเข้มมากอยู่แล้ว
    อยากแต่งมั่ง....อยากสวย..อยากสวย...อ่ะนะ

tai-foon's Avatar
    tai-foon is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    มารอฟังด้วยค่ะ....
    เพราะเป็นคนไม่เขียนตา...เนื่องจากตาดุและเข้มมากอยู่แล้ว
    อยากแต่งมั่ง....อยากสวย..อยากสวย...อ่ะนะ
    อยากบอกว่าเคยคิดอย่างนี้เหมือนกัน แต่พอหัดจนเป็นแล้วการแต่งตาดีๆ ทำให้ตาหวานขึ้น หน้าไม่โหดแล้วค่ะ

ชอบ ตลับแบบ 5สีของCD มากที่สุดค่ะ มีโทนสี น้ำตาล-ส้ม , ม่วง-ชมพู บางทีก็ผสมข้ามตลับ น้ำตาล-ชมพู บวกกับมีeye liner อีก 2สี ดำและ น้ำเงิน แค่นี้ก็สนุกแล้วค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by nars View Post
    ช่วงนี้มักเกิดคำถามกับตัวเองบ่อย ๆ เกี่ยวกับ สี eyeshadow ค่ะ ว่าพรุ่งนี้จะทาสีอะไรดี ^_^
    โดยส่วนตัวแล้ว ชอบแนวสโมกกี้อายมากค่ะ สีที่ทาเป็นประจำ คือ ดำ เทา

ตั้งแต่ได้ 88 Palette มา ต้องถามตัวเองทุกคืนเลยค่ะ บางทีคิดไม่ออก ก็นอนไปเลย ตื่นเช้ามาก็มานั่งจิ้มผิดจิ้มถูก (เคยเป็นไหมค่ะ จิ้มสีหนึ่งมาทาที่ตา หันกลับมา จำสีไม่ได้............. ตายแล้ว เมื่อกี้ฉันจิ้มหลุมไหนไปเนี้ย ) แต่ CF ว่าของเค้าดีจริงๆๆ นะค่ะ

บ่นมาตั้งนาน เรื่องของเรื่องคือ อยากถามเพื่อน ๆ เพื่อเป็นแนวทาง ว่า

" eyeshadow สีโปรด หรือ เป็นสีประจำตัว ของเพื่อน ๆ มีสีอะไรบ้างค่ะ "
    (บอกยี่ห้อด้วยจะดีมาก ๆ เลยค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ
    เป็นเหมือนกันเลยค่ะ จิ้มผิดจิ้มถูก จนเกิดสีใหม่ขึ้นมาเลย แต่ใช้ดีน้า 88 พาเลตท์ เนี้ยสีสวยติดทนเนื้อเนียนละเอียด

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5
    ทาสีให้เข้ากับเสื้อผ้า แต่ถ้าบางทีเสื้อผ้าเล่นขาวๆดำๆ ก็ทาสีให้รับกับสีตุ้มหูหรือต่างหู แจ่มดีนะคะ
    เจตเคยทา smokey eye สีเหลือบเขียวๆน้ำเงิน กรีดตาสีน้ำตาล เพราะต่างหูเป็นขนนกยูง เออ...ดูเก๋ไปอีกแบบค่ะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วนมากสโมคกี้อายค่ะ รองมาก็สีน้ำเงิน ฟ้า และสีเงิน ตามลำดับค่ะ
    สีจัดๆ เช่น เขียว ม่วง ฯลฯ จะเอาไว้วันไหนที่ใส่ชุดดำก็จะทาตาให้แจ่มเด้งออกมา

ส่วนPalette ที่ Luv Luv ก็ NARS ค่ะ เพราะสีแจ่มและติดทนดีแต่ล้างออกง่ายค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook