Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: ขอความเห็นรองพื้นด้วยจ้า

Warning Points:
    0/5
    ลองหากระทุ้เก่า ยังไม่มีใครพูดถึงรองพื้น แบบเต็มๆเลยคะ
    ตอนนี้ยากได้รองพื้นแบบที่เนียนๆเป้นธรรมชาติ เวลาเหงื่อออก หรือหน้ามัน แล้วไม่เป็นปื้นๆ ค่ะ

รองมาหลาย เคยใช้ chanel ก้ยังธรรมดา แต่มีคนแนะนำ etudeบอกว่า ใสๆ ผ่องๆ เริ่มสับสนค่ะ เพราะ etudeแค่ 800 กว่าบาทเอง ไม่แน่ใจว่าจะดีค่ะ ใจคิดว่าน่าจะเหมาะกับเด้กๆมากกว่า
    แบบว่าเราอายุ 37แล้วค่ะ

เห็นในนี้แนะนำ suqq กัน ไม่ทาบว่ารองพื้นเค้าดีมั๊ยค่ะ

สับสน ค่ะ สับสน
    ช่วยด้วยค่ะ

0/5
    สำหรับนีน่าแล้ว ลองใช้มาร้อยแปดพันอย่าง ตกลงมาติดใจรองพื้นของ CDP ค่ะหน้าเด้งเนียน ผ่องตั้งแต่เช้าจรดเย็น นีน่าใช้รุ่น Teint natural satine silky cream foundation สี BF20 ค่ะเหมาะสำหรับการปกปิดปานกลาง ยิ่งใช้คู่กับเบสด้วยนะ "เลิศ"มากเลยค่ะ กระปุกทางขวามือ

0/5
    คอนเฟริมค่ะ หน้าพี่นีน่าเด้งและเนียนสดใสตลอดทั้งวันขนาด ขึ้นรถลงเรือไปแล้วหน้าเจ๊ก็ยังเด้ง สำคัญดูเป็นธรรมชาติค่ะไม่หนาด้วย เด๋วหน้าตั๋นเข้าสู่ภาวะปรกติแล้วจะไปสอยมาใช่มั่งค่ะ

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    สำหรับนีน่าแล้ว ลองใช้มาร้อยแปดพันอย่าง ตกลงมาติดใจรองพื้นของ CDP ค่ะหน้าเด้งเนียน ผ่องตั้งแต่เช้าจรดเย็น นีน่าใช้รุ่น Teint natural satine silky cream foundation สี BF20 ค่ะเหมาะสำหรับการปกปิดปานกลาง ยิ่งใช้คู่กับเบสด้วยนะ "เลิศ"มากเลยค่ะ กระปุกทางขวามือ

เห็นด้วยกับเจ๊นีน่าค่ะ
    รองพื้น Cle de Peau แจ่ม เริ่ด เนียนเด้ง จริง ๆ ทาไปสักพักหน้าจะฉ่ำ ๆ ดี ช้อบชอบ เพราะเจ๊แนะนำให้ใช้เหมือนกันค่ะ แจนใช้ O20 ลองมาหลายสีแล้วแต่สีนี้เข้ากับสีผิวแจนที่สุด
    กระซิบบอกว่า เบสของ cdp เริ่ดดดดดด มากก ชอบมากค่ะ หน้าไม่มันเลย

ตอนนี้ติดใจรองพื้นของ Armani ด้วยค่ะ เนียนละเอียด ปกปิดดีไม่แพ้กันเลย แต่ไม่ฉ่ำเท่า CDP

ส่วน Suqqu ตัวเด่นของสาว ๆ ต้องเป็น แป้งผสมรองพื้น รุ่น Glow ค่ะ เนียนบาง แต่ปกปิด หน้าเด้งผ่อง โกลว์สมชื่อเค้าค๊า

0/5
    ขอบคุณมากค่ะ ส่วน Cle de Peau เดี่ยวเราเจอกันเย็นนี้นะจ๊ะที่เซ็นทรัลนะตัวเอง

0/5
    CDP

เช่นกันคับ

น๊อท ใช้ รุ่น ที่เป็นขวดปั้มสูงๆๆๆ อะคับ ตัวนี้ไม่ปกปิกเรย คับ

แล้วก้ เพิ่ง ปลี่ยนเป็น กระปุกเตี้ยๆๆที่ออกใหม่ ตัวนี้ ปกปิดนิดหน่อย

แต่ใช้แล้วหน้าเด้งมากคับ

อิอิ

MiNiJaPan is offline Trusted Member
    0/5
    ตามที่ทุกคนบอกเลยคะ โดยเฉพาะที่พี่นีน่าบอก CDP Silky Cream Foundation (Teint Natural Satine Foundation) เนื้อจะบางกว่ารุ่นครีม เนียนเด้งตลอดวัน ไม่หนักหน้าเลย แต่แอบเกลี่ยยากหน่อยคะ

0/5
    Quote Originally Posted by MiNiJaPan View Post
    ตามที่ทุกคนบอกเลยคะ โดยเฉพาะที่พี่นีน่าบอก CDP Silky Cream Foundation (Teint Natural Satine Foundation) เนื้อจะบางกว่ารุ่นครีม เนียนเด้งตลอดวัน ไม่หนักหน้าเลย แต่แอบเกลี่ยยากหน่อยคะ
    ต้องใช้คู่กับเบส แล้วจะเกลี่ยได้ง่ายขึ้นค่ะ ใช้เดี่ยวๆแล้วมันฝืดๆ

MiNiJaPan is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากคะ พี่นีน่า (ขออนุญาติเรียกพี่นะคะ จิงๆซื้อ CDP ตามพี่นีน่าเลยคะ หลังจากอ่านบอร์ดแชทเก่าอยู่นาน ทำให้เกิดกิเลสไปสอย CDP มาแล้วมันเทพจิงๆด้วยอ่ะ)
    ก็ว่าอยู่ว่าทำไม๊มันเกลี่ยยากเช่นนี้ เลยใช้ไป 1 หนแล้วก็ไม่ใช้ต่อเพราะเสียเวลาเกลี่ยจิงๆ ต่อไปนี้รู้แล้วคะ
    ขอบคุณนะคะ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Comments from Facebook