Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: *********ช่วยตัดสินใจทีค่ะ จะเอาอย่างไหนก่อนดีระหว่างหน้าสวยกับหุ่นดีค่ะ*************

Warning Points:
    0/5
    สวัสดีค่ะ ขอสมัคร group ด้วยคนนะคะ เราไม่มีความรู้ด้านความสวยความงามเลยค่ะ แต่อยากสวยกะเค้าบ้าง ขอบคุณพี่ ๆ ที่ตั้งกรุ๊ปนี้ขึ้นมานะคะ ได้ความรู้มากมายเลย 3 ปีมานี่ ตัวเราแต่งหน้าไม่เป็น ไม่ชอบทาผิว หุ่นไม่ดีอ้วนเหมือนหมู ไม่ชอบทำผม ตอนนี้เราอยากปรึกษาเพื่อน ๆ ว่า ถ้าเราใช้หลักเศรษฐกิจพอเพียง เราจะเลือกทำอย่างไหนก่อนดี

ถ้าให้เลือกระหว่างหน้าสวย กับ หุ่นดี บวกประหยัด

ต้นทุนของหน้าสวยคือ
    1. เครื่องสำอางแต่งแต้มใบหน้าทั้งหลาย
    2. ครีมบำรุงผิวครบเซ็ท
    3. ครีมอาบน้ำ ล้างหน้า

ต้นทุนของหุ่นดีคือ
    1. เข้าคอร์ส ทุกอย่าง แม้นกระทั่งออกกำลังกาย
    2. อาหารเสริม อาหารลดน้ำหนัก

ทุกอย่างคือ cost ค่ะ

ถ้าให้เลือกอย่างใดอย่างนึง เพื่อน ๆ จะเลือกอย่างไหนคะ

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ ขอให้สวย ๆ รวย ๆ เฮง ๆ นะคะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ดูจากต้นทุนแล้ว ต้นทุนของการหุ่นดีคุ้มกว่าค่ะ เพราะทำให้สุขภาพดีโดยรวมด้วย ถ้าต้องเลือกอย่างเดียว ขอเลือกสุขภาพดี หุ่นดีค่ะ เพราะการรักษาสุขภาพ ก็จะทำให้ผิวดีไปด้วยในตัวค่ะ

dada_xx is offline Trusted Member
    0/5
    หน้าสวยจิ ใช้เงินไปซื้อเครื่องสำอางค์ หรือ บำรุงผิวดีกว่า ส่วนเรื่องหุ่นก็ลดการทาน + ออกกำลังกายสิค่ะ อย่าไปทานยาลดความอ้วนเรย เราเคยทานมาหลายยี่ห้อแล้วนอกจากไม่เวิร์คแล้ว ยังมีผลข้างเคียงอีก แต่โชคดีที่เราไม่โยโย่ เพื่อนเราสิ โยโย่กันเพียบ บวมมากเรย น่าหลัวๆๆ ทางที่ดีใช้วิธีธรรมชาติดีกว่าจ้า ทานผักผลไม้เยอะๆๆๆ จะทำให้ผอม+ผิวดีด้วยค่ะ เรื่องหุ่นต้องค่อยเป็นค่อยไปน๊า ไม่งั้นไม่โอกาสสูงที่จะกลับมาอ้วนใหม่ ดูอย่างคนบางคนหุ่นก็ไม่ได้ดีแต่ว่าเค้าสวยได้เพราะผิว+การแต่งตัวน๊า ยังไงก็ขอให้สวยวันสวยคืนจ้า

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเลือก หน้าสวย เป็นคำตอบสุดท้ายยย ค่ะ
    เพราะหน้าตาเป็นอะไรที่ต้องใช้ และสำคัญนะคะ
    แต่หุ่นก็สำคัญเช่นกัน แต่แจนว่า หน้าสวยก็มีชัยไปกว่าครึ่ง
    หุ่นก็ออกกำลังกาย คุมอาหารเอาได้ ใส่เสื้อผ้าอำพรางยังพอไหว
    การออกกำลังกาย รักษาหุ่น สามารถทำได้เอง โดยไม่ต้องไปเข้าคอร์สก็ได้ค่ะ
    ไดเอทก็เป็นการประหยัดไปอีกทางนึงน๊า

ที่สำคัญเราควรจะมีความสุข และพึงพอใจในสิ่งทีเ่ราเป็นนะคะ
    เช่น หน้าไม่สวย ก็แต่งเติม แก้ไขจุดบกพร่องเอาได้
    หรือ หุ่นไม่ดี ก็พยายามคุมน้ำหนัก แต่งตัวให้เหมาะกับรูปร่าง

แจนเคยดูรายการทาง True Visions จำชื่อรายการไม่ได้ แต่จะเป็นแบบ "Say Yes or No to Knife"
    เค้าจะทำให้เรามองดูตัวเอง ว่าทำไมถึงอยากทำศัลยกรรม ถึงแม้คนเราจะมีจุดบกพร่องเล็ก ๆ น้อย ๆ ก็สามารถแก้ไขได้ ด้วยการแต่งหน้า ทำผม ปรับบุคลิกภาพ การแต่งตัว ให้ดูดีขึ้นได้

ไม่ใช่คนผอมอย่างเดียวที่ดูดีเสมอไป คนอ้วน อวบ ก็สวยได้ในแบบที่เป็นตัวของตัวเองค่ะ
    หรือถ้าหน้าตาไม่ดี ก็ดูแลผิวให้เด้ง ๆ ผิวดีก็ดูสวยแบบธรรมชาิติแล้วค่ะ ( แจนว่าคุณฝ้ายผิวดีออกนะคะ )

มีอะไรปรึกษาทุกคนในนี้ได้นะคะ ถ้าไม่ค่อยได้ดูแลตัวเอง อาจจะเริ่มต้นด้วยการ หมักผมอาทิตย์ละครั้ง ทาโลชั่นบำรุงผิวทุกวัน ทา hand cream ทุกวัน มาส์คหน้าบ้าง ทำดีทอกซ์ขจัดของเสียออกจากร่างกายบ้าง อะไรแบบนี้ค่ะ

ผู้หญิงอย่าหยุดสวยยยย

0/5
    เลือกหน้าสวย ค่ะแล้วพอหน้าสวยปุ๊ปนะนู๋จะ "หุ่นดีด้วย" เพราะว่าจะไม่มีตังค์กินข้าว (เอาเงินมาซื้อเครื่องสำอางค์หมด) ที่นี่เราก็ผอมงัย ลองดูคนที่ตอบว่าหน้าสวยซิจะออก"อวบระยะสุดท้าย"กันทั้งนั้นทั้งพี่และน้องแจน จริงมั้ยจ้ะนู๋

1. เครื่องสำอางแต่งแต้มใบหน้าทั้งหลาย

ไม่จำเป็นต้องแต่งเยอะเลย แค่แป้งฝุ่นผัดหน้าให้นวลกับลิปกลอสแค่นั้นก้พอแล้ว

ถ้าอายุไม่เยอะอยากน้องนี่ แค่ โฟมล้างหน้า, โลชั่นเช็ดหน้า ,Day cream, night cream, กันแดด ก็พอ

ครีมอาบน้ำพี่ใช้กับลูกแต่ครีมล้างหน้านี่สำคัญต้องมีไม่ว่านู๋จะแต่งหน้าหรือไม่ก็ตาม ใช้ขั้นตอนนี้ในตอนเย็นก็พอ ตอนเช้าล้างแต่โฟมจ้ะ

ต้นทุนของหุ่นดีคือ
    1. เข้าคอร์ส ทุกอย่าง แม้นกระทั่งออกกำลังกาย

ออกกำลังกายเล็กๆน้อย (ไม่จำเป็นต้องเข้าคอร์ส) ที่บ้านอย่างเช่น เดินขึ้นลงบันไดบ่อยๆ เวลานั่งดูทีวีก้อยกขาสลับไปมาด้วย ยืนทำกับข้าวก็ เหวี่ยงขาไปมาก็ได้นะ ตอนแปรงฟันก็ ทำแบบ ย่อและยืนๆ ไปด้วย

2. อาหารเสริม อาหารลดน้ำหนัก

อาจจะต้องทานร่วมด้วยเล็กน้อยถ้าอยากจะทาน

0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ดูจากต้นทุนแล้ว ต้นทุนของการหุ่นดีคุ้มกว่าค่ะ เพราะทำให้สุขภาพดีโดยรวมด้วย ถ้าต้องเลือกอย่างเดียว ขอเลือกสุขภาพดี หุ่นดีค่ะ เพราะการรักษาสุขภาพ ก็จะทำให้ผิวดีไปด้วยในตัวค่ะ
    ตามนี้เลยค่ะน้องฝ้าย น้องฝ้ายมีหน้าตาที่สวยน่ารักเป็นทุนอยู่แล้ว เท่าที่อ่าน เข้าใจว่าอาจจะยังมีน้ำหนักหลังคลอดอยู่ (รึเปล่าเอ่ย) ถ้าไง พี่เชียร์เรื่องดูแลสุขภาพ และลดหุ่นดีกว่าค่ะ พอสุขภาพดี หุ่นกลับมาปกติเหมือนเดิม หน้าตามันก็จะสวยและสดใสไปเอง (อาจจะไม่ต้องแต่งหน้าเลยก็ได้ แต่บำรุงนี่ห้ามขาดนะจ๊ะ)

0/5
    ขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ มากนะคะ ที่สละเวลามาให้ความรู้ค่ะ
    อ่านดูแล้ว สรุปได้ว่า หน้าสวยมาแรง จริง ๆ ค่ะ

แต่หุุุ่่นดีก็ตามมาติด ๆ ค่ะ คะแนน 3 ต่อ 2

Quote Originally Posted by Meesook View Post

ถ้าหุ่นดีแบบพี่ทินี ก็ไม่ตองลงทุนมากอ่ะค่ะ แต่หุ่นเรานี่ เคยลงทุนไปแล้ว เข้า slim xxxx + เข้าคอร์ส ทานแต่โปรตีนเดือนนึง ก็ผอมนะคะ
    หลังจากนั้นก็เข้าเครืื่องช๊อต เครื่องอบเครื่อง บลา เครื่องสลายไขมันตออีก 3 เดือน ผอมดีเหมือนกันค่ะ แต่พอหลังจากนั้น ซิบทะลุเลยค่ะ
    หมดไปเยอะมาก (สำหรับเรา)
    แต่ถ้างดอาหารเอง รักษาสุขภาพเอง ต้องใช้เวลานานเลยค่ะ
    เราไม่เคยทนได้เลยเวลาเห็นอาหารอ้วน ๆ อร่อย ๆ หมูกรอบ เค๊ก ของโปรด
    พรุ่งนี้จะิเริ่มแล้วค่ะ

Quote Originally Posted by dada_xx View Post
    หน้าสวยจิ ใช้เงินไปซื้อเครื่องสำอางค์ หรือ บำรุงผิวดีกว่า ส่วนเรื่องหุ่นก็ลดการทาน + ออกกำลังกายสิค่ะ อย่าไปทานยาลดความอ้วนเรย เราเคยทานมาหลายยี่ห้อแล้วนอกจากไม่เวิร์คแล้ว ยังมีผลข้างเคียงอีก แต่โชคดีที่เราไม่โยโย่ เพื่อนเราสิ โยโย่กันเพียบ บวมมากเรย น่าหลัวๆๆ ทางที่ดีใช้วิธีธรรมชาติดีกว่าจ้า ทานผักผลไม้เยอะๆๆๆ จะทำให้ผอม+ผิวดีด้วยค่ะ เรื่องหุ่นต้องค่อยเป็นค่อยไปน๊า ไม่งั้นไม่โอกาสสูงที่จะกลับมาอ้วนใหม่ ดูอย่างคนบางคนหุ่นก็ไม่ได้ดีแต่ว่าเค้าสวยได้เพราะผิว+การแต่งตัวน๊า ยังไงก็ขอให้สวยวันสวยคืนจ้า
    ขอบคุณค่า ตอนนี้เรากำลังจะซืืื้ออาหารเสริมตัวนึงมาทาน เพื่อนแนะนำมา แต่หน้าเราก็อยากเด้ง แต่ต้นทุนเราจำกัด เลือกได้อย่างเดียว เดือนนี้ กุ้ม ๆ ๆ

Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    ขอเลือก หน้าสวย เป็นคำตอบสุดท้ายยย ค่ะ
    เพราะหน้าตาเป็นอะไรที่ต้องใช้ และสำคัญนะคะ
    แต่หุ่นก็สำคัญเช่นกัน แต่แจนวุ่า หน้าสวยก็มีชัยไปกว่าครึ่ง
    หุ่นก็ออกกำลังกาย คุมอาหารเอาได้ ใส่เสื้อผ้าอำพรางยังพอไหว
    การออกกำลังกาย รักษาหุ่น สามารถทำได้เอง โดยไม่ต้องไปเข้าคอร์สก็ได้ค่ะ
    ไดเอทก็เป็นการประหยัดไปอีกทางนึงน๊า

ที่สำคัญเราควรจะมีความสุข และพึงพอใจในสิ่งทีเ่ราเป็นนะคะ
    เช่น หน้าไม่สวย ก็แต่งเติม แก้ไขจุดบกพร่องเอาได้
    หรือ หุ่นไม่ดี ก็พยายามคุมน้ำหนัก แต่งตัวให้เหมาะกับรูปร่าง

แจนเคยดูรายการทาง True Visions จำชื่อรายการไม่ได้ แต่จะเป็นแบบ "Say Yes or No to Knife"
    เค้าจะทำให้เรามองดูตัวเอง ว่าทำไมถึงอยากทำศัลยกรรม ถึงแม้คนเราจะมีจุดบกพร่องเล็ก ๆ น้อย ๆ ก็สามารถแก้ไขได้ ด้วยการแต่งหน้า ทำผม ปรับบุคลิกภาพ การแต่งตัว ให้ดูดีขึ้นได้

ไม่ใช่คนผอมอย่างเดียวที่ดูดีเสมอไป คนอ้วน อวบ ก็สวยได้ในแบบที่เป็นตัวของตัวเองค่ะ
    หรือถ้าหน้าตาไม่ดี ก็ดูแลผิวให้เด้ง ๆ ผิวดีก็ดูสวยแบบธรรมชาิติแล้วค่ะ ( แจนว่าคุณฝ้ายผิวดีออกนะคะ )

มีอะไรปรึกษาทุกคนในนี้ได้นะคะ ถ้าไม่ค่อยได้ดูแลตัวเอง อาจจะเริ่มต้นด้วยการ หมักผมอาทิตย์ละครั้ง ทาโลชั่นบำรุงผิวทุกวัน ทา hand cream ทุกวัน มาส์คหน้าบ้าง ทำดีทอกซ์ขจัดของเสียออกจากร่างกายบ้าง อะไรแบบนี้ค่ะ

ผู้หญิงอย่าหยุดสวยยยย
    ขอบคุณค่ะคุณแจน (แต่เห็นคุณแจนแล้ว อวบแต่แบบว่าสวยยยยยเนียนมากเลยอ่ะค่ะ)
    บางทีเราก็อยากแต่งแบบนั้นบ้างนะคะ แต่แค่เขียนคิ้ว ก็เป๋ไปครึ่งวันแล้วค่ะ
    หมักผม+ทาโลชั่น+ทา hand cream+Marsk+detox
    ค่าเสียหายแยะเหมือนกันนาาา แอบงกค่ะ
    เดี๋ยวจะมาแอบดู how to บ่อย ๆ นะคะ

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    เลือกหน้าสวย ค่ะแล้วพอหน้าสวยปุ๊ปนะนู๋จะ "หุ่นดีด้วย" เพราะว่าจะไม่มีตังค์กินข้าว (เอาเงินมาซื้อเครื่องสำอางค์หมด) ที่นี่เราก็ผอมงัย ลองดูคนที่ตอบว่าหน้าสวยซิจะออก"อวบระยะสุดท้าย"กันทั้งนั้นทั้งพี่และน้องแจน จริงมั้ยจ้ะนู๋

ถ้าอายุไม่เยอะอยากน้องนี่ แค่ โฟมล้างหน้า, โลชั่นเช็ดหน้า ,Day cream, night cream, กันแดด ก็พอ

ครีมอาบน้ำพี่ใช้กับลูกแต่ครีมล้างหน้านี่สำคัญต้องมีไม่ว่านู๋จะแต่งหน้าหรือไม่ก็ตาม ใช้ขั้นตอนนี้ในตอนเย็นก็พอ ตอนเช้าล้างแต่โฟมจ้ะ

ไม่มีตังค์กินข้าวแน่นอนค่ะ^__^ เพราะดูจากเครืื่องสำอางค์แต่ละอย่างของพี่แล้ว รวมกันก็ซื้อข้าวเราได้หลายเดือนอยู่ค่ะ

ส่วนข้อ 2 ครีมบำรุงผิวครบเซ็ท ที่พี่นีน่าบอกให้ใช้ หนูแค่ล้างหน้าแล้วกระโดดนอนเลยค่ะ
    เคยตั้งคำถามและข้ออ้างให้ตัวเองเวลาขี้เกียจเหมือนที่โน๊ตอุดมบอกว่า ทาครีมทีละ 8 ตัว
    แม่เจ้า ผู้หญิงเค้าจะเอาเวลาไหนไปนอนล่ะคะนี่

ข้อ 3 ครีมล้างหน้า นี่เหมือนกันค่ะ หนูใช้เบบี้มายด์ สีขาวค่ะ หอมน่าทะนุถนอมมากมาก

Quote Originally Posted by oohio View Post
    ตามนี้เลยค่ะน้องฝ้าย น้องฝ้ายมีหน้าตาที่สวยน่ารักเป็นทุนอยู่แล้ว เท่าที่อ่าน เข้าใจว่าอาจจะยังมีน้ำหนักหลังคลอดอยู่ (รึเปล่าเอ่ย) ถ้าไง พี่เชียร์เรื่องดูแลสุขภาพ และลดหุ่นดีกว่าค่ะ พอสุขภาพดี หุ่นกลับมาปกติเหมือนเดิม หน้าตามันก็จะสวยและสดใสไปเอง (อาจจะไม่ต้องแต่งหน้าเลยก็ได้ แต่บำรุงนี่ห้ามขาดนะจ๊ะ)
    ขอบคุณที่พี่โอ๋ัยังเห็นในความใสของหนูนะคะ
    แหะ แหะ พี่โอ๋ นั่นอ่ะ ตอนยังไม่คลอดน้องเลยอ่ะค่ะ ตอนนี้อ่ะ เหี่ยวดำขึ้นแยะเลย
    น้ำหนักตัวส่งผลทำให้เราไม่อยากจะดูแลอะไรตัวเองเลย พี่โอ๋พูดแทงใจดำมาก
    เพราะเสื้อผ้าก็ใส่ไม่ได้ เลยพาลไม่อยากแต่งตัว ไม่อยากแต่งหน้า
    สรุปว่าตอนนี้ทนสภาพตัวเองไม่ได้แล้วค่ะ พรุ่งนี้จะเริ่มปฎิบัติการเฉพาะกิจแล้วค่ะ
    อีกไม่เกิน 8 ปี เจอกันใหม่นะคะพี่โอ๋ จะผอมๆๆๆ หน้าเด้งๆๆๆ เลยค่า

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    เลือกหุ่นดีจ้า แต่ว่าหุ่นดีด้วยการออกกำลังกาย ทานอาหารมีประโยชน์ค่ะ พวกเข้าคอร์สลดความอ้วน ไม่เห็นด้วยอ่ะจ้ะ ถ้าเราออกกำลังกาย ทานอาหารที่มีประโยชน์มันก็น่าจะส่งผลให้ผิวเราสวย สดใสนะคะ จะได้ไม่ต้องพึ่งเครื่องสำอางค์ไง เค้าเรียกสวยธรรมชาติ

ตอนนี้พี่ไปซื้อคอร์สโยคะร้อน เผื่อจะช่วยให้ทั้งหุ่น และสุขภาพดีจ้ะ

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5
    คือถ้าถามหมวยระหว่างหน้าสวยกับหุ่นดีอะไรจะทำให้คนดูสวยได้มากกว่ากัน ก็ต้องตอบว่าหน้าสวยค่ะ เพราะหุ่นนี่ถ้าไม่ถึงกับแย่มากก็ใช้ได้นะคะ เช่น ถ้าอวบไปนิดหรือผอมไปหน่อย หรือไม่มีอกเอว ก็ยังสวยได้ถ้าหน้าสวย

แต่ถ้าถามว่าอะไรทำให้คนดูขี้เหร่ได้มากกว่ากันก็ต้องตอบหุ่นค่ะ คือถ้าหน้าไม่สวยแต่หุ่นยังพอดูได้ก็ยังอยู่ในระดับรับได้ แต่ถ้าถึงหน้าสวยแค่ไหนแต่อ้วนมากๆๆๆๆ มันก็ดูขี้เหร่ได้เลยอะค่ะ อ้วนมากในที่นี้หมายถึงอ้วนแบบ 80-90 kg นะคะ ถ้าอ้วนแบบอ้วนอวบ หมวยว่ายังโอค่ะ

ถ้าเป็นหมวยก็คงต้องวิเคราะห์ดูจากตัวเองอะค่ะ คือถ้าอ้วนมากๆๆๆ ก็คงลดความอ้วนก่อน แต่ถ้าหน้าเน่ามากก็คงทำหน้าก่อนจ๊ะ คือหมวยเองก็เคยอ้วนนะคะ ตอนเด็กๆก็อ้วนค่ะ (อ้วนมากค่ะไม่ใช่อ้วนแบบธรรมดา) รู้ว่าถ้าอ้วนไปมันทำอะไรก็ไม่สวยแล้วจ๊ะ แต่ถ้าผอมลงหน้ามันดีขึ้นตามนะ แปลกเหมือนกันค่ะ

0/5
    ขอบคุณพี่แอมค่ะ โยคะร้อน นี่ เคยคิดเหมือนกันค่ะ แต่แค่ยกขา ข้างเดียวก็ปวดจะตายแล้วค่ะ ทรมานมาก มากเลย

คุณหมวยค่ะ เราหนัก 66 ค่ะ สูง 165 ค่ะ ตัวใหญ่เลยทีเดียวค่ะ ตอนนี้พยายามลดน้ำหนักอยู่ค่ะ
    แล้วก็หาครีมบำรุงเอาค่ะ ตอนนี้กลับมาใช้ vichy แระ แล้วก็ครีมทาผิว ส่วนน้ำหนัก คิดว่าจะเริ่มลดแล้วค่ะ แหะ แหะ บอกว่าจะเริ่มมา 2 วันแล้วอ่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook