Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: Review : ขนตาปลอม ธรรมชาติสุดๆ กับ Jewerich 3 คู่ เเละ Jumily 6 คู่

Blog Entries
    21
    Warning Points:
    0/5

Red face Review : ขนตาปลอม ธรรมชาติสุดๆ กับ Jewerich 3 คู่ เเละ Jumily 6 คู่

สวัสดีค่ะ หลายคนเรียกร้องให้ รีวิว ขนตาปลอม ดีดี สวยๆอีก
    นี่ก็เป็นอีกสองแบรนด์ที่เอามาเเนะนํา เนื่องจากเพื่อนไปเที่ยวญี่ปุ่นเลยเเวะเก็บมากฝากในไทยก็ขายกล่องละ 500-600 บาท กล่องละ 2 คู่นะคะ เฉลี่ยเเล้วราคาพอพอกับ Ardell คู่นึงเลยค่ะ
    นั่นคือ Jumily เเละ Jewerich ค่ะ

ต้องยอมรับว่าของญี่ปุ่นเนี่ย นอกจากจะคุณภาพดีเเล้ว เเพคเกจยังน่ารักอีกด้วย ใ่เเล้วเบา ขนตาเเบบสวยติดเเล้วไม่จิกหัวตาเเน่นอนค่ะ
    เเอบเอาภาพเก็บตกก่อนถ่ายมาฝากค่ะ^^

Jewerich False Eyelashes No. 5
    ขนตาปลอม Jewerich เบอร์ 5 นี้ เเอบติดยากเล็กน้อยค่ะเพราะว่าเหมือนเส้นขนออกเเบบมาเเบบทิ่มตรงออกมาเลย ถ้าเป็นรุ่นอื่นจะติดเเล้วโค้งเหมือนขนตางอน เเต่ติดเเล้วก็เก๋สวยดีนะคะ เป็นเบอร์ที่ขนตามีดีเทลที่สวยมากค่ะ มาดูรูปกัน

เห็นม๊าวันมันจะดูทิ่ม พุ่งออกมาจากตาเล็กน้อยไม่โค้งอนเหมือนดัดขนตา ใครไม่ชอบทรงนี้ก็เอาที่ดัดขนตามาดัดเอานะ ส่วน Irisa ติดเเล้วก็ชอบนะสวยดีฮ่าๆ

Jewerich False Eyelashes No. 6
    ขนตาปลอมดีดีเนี่ยมันจะติดง่ายมาก เหมือน Ardell ทากาวเเล้วเเปะลงบนเปลือกตาได้เลย ของเราไม่ต้องตัดใดใด โค้งรับกับรูปตาพอดีมาก เบอร์นี้ เน้นยาว งอน เเละมีลูกเล่นตรงกลางตาเพื่อให้ตาดูโตขึ้นอีกค่ะ มาดูรูปกันนะคะ

Jewerich False Eyelashes No. 7
    ขนตาปลอมเบอร์นี้เน้นยาวเเละหนาดําที่หางตาค่ะ ใครที่ชอบหางตายาวๆ หนาๆ ฟูๆเเนะนํารุ่นนี้ ติดเเล้วเด้งมากเลยค่ะ

โดยรวมเเ้ล้วขนตาปลอมของ JeweRich นั้นเบา ติดง่าย ทน ขนไม่ขึ้นเงา ดูเเล้วไม่เฟค เเละขนตามีรายละเอียดสวยใช้ได้เลย เเต่เเบบยังไม่เยอะมากนะคะ ใครสนใจสอบถามเพิ่มเติมก็ส่งข้อความมาละกันนะคะ
    มีต่อนะคะ

มาดูที่เเบบถัดไปของ Jumily เป็นขนตาปลอมของญี่ปุ่นเหมือนกัน
    เห็นเเพคเกจเเล้วนึกถึง Dollywink เลยละค่ะ เพราะว่าเป็นนางเเบบญี่ปุ่นมาทําขนตาปลอมขายเหมือนๆกันเลย ก็สวยนะคะ เเต่อาจจะไม่เป็นที่รู้จักในไทยเท่ากับ Dollywink นะ บวกกับ Irisa ไม่ชอบใช้ขนตาอันอันเดิมเรื่อยๆๆ หาอันใหม่ๆไปพลางๆ จะได้เจอเเบบใหม่ๆไม่น่าเบื่อ พอมาเจอรุ่นนี้ ก็คุณภาพใช้ได้เลยนะคะ กดไลค์ ^^

รุ่นนี้ได้ดึงน้องสาวมาช่วยเป็นนางเเบบรีวิวขนตาให้ ชื่อว่าน้อง Carmen ค่ะ ขอบคุณน้อง Carmen มา ณ ที่นี้ด้วย เธอเป็นสาวหมวยเเต่จมูกโด่ง 3D มาก ต้องขอบคุณยีนส์ของคุณพ่อคุณเเม่น้องเค้า ฮ่าๆ เอาเป็นว่ามาดูเเต่ละเเบบกันดีกว่านะคะ

Jumily False Eyelashes No 1
    เป็นเบอร์ขนตาที่บางเบา ธรรมชาติ เน้นยาวอย่างเดียวเลยค่ะ เส้นเล็กมากมากกกก เเบบบางเบามากกก เอาเป็นว่าใครไม่อยากเว่อ ไม่เน้นหนาดํา เน้นยาวเนี่ยรุ่นนี้ตอบโจทย์นะคะ^^

เห็นจากน้อง Carmen เเล้วเห็นมะว่าสาวหมวยติดเเล้วยังสวยเลย เป็นธรรมชาติ เน้นยาว บางเเบบไม่เยอะ ใสๆค่ะ^^

Jumily False Eyelashes No 2
    ขนตาปลอมเบอร์นี้ซื้อเเล้วเหมือนได้ขนตาสองคู่เลยค่ะ เค้าออกเเบบมาให้ใช้คู่กันติดทับกัน เพื่อให้หางตาดูมีลูกเล่นมากขึ้นค่ะ ปกติเเ้ล้วติดขนตาสองชั้นในนิตยสารเค้าทํากันเยอะมาก เเบบเด้งตาโตเว่อ เเนวนั้น เเต่สาวๆเราส่วนใหญ่ติดคู่เดียวก็เหนื่อยละเลยไม่ค่อยมีใครติดสองคู่ทับกัน เเต่ขอบอกนะว่าไม่ยากหรอกใครว่างๆลองติดเล่นดูนะจ้ะ ถ้าไม่ไหวก็ติดเเยกกันก็ได้ เเต่คู่ที่ติดเเค่หางตา อย่าลืมทาอายไลเนอร์ทับอีกครั้งนึงนะเดี๋ยวจะไม่เนียนเอานะจ้ะ

๋ี

Jumily False Eyelashes No. 3
    ขนตาปลอมเบอร์นี้น่าจะเป็นเบอร์ที่ฮิตที่สุดของเค้าเเล้วนะ เพราะว่าหนาเด้ง คมเข้มทุกอนู ฮ่าๆ จัดเต็ม เบอร์นี้เลยค่ะ

๋ีJumily FalseEyelashes No. 4
    อีกเบอร์นึงที่ฮิตคือเบอร์ 4 นี่ละค่ะ เพราะว่า ขนตามีลูกเล่น ดีเทลตรงกลางเเละหางตา ยาว ดํา เเต่ว่าไม่หนาเเน่่นเท่าเบอร์ 3 นะคะ มาดูกันเลยค่ะ

Jumily False Lower Lashes No. 5,6
    ขนตาปลอมเเบบที่เป็นขนตาล่าง สาวไทยเราไม่ค่อยติดเท่าไหร่เพราะว่ามันติดยากใช้ได้เลย ต้องมีเเหนบในการหยิบจับเเละติดเลยล่ะค่ะ ไม่งั้นปลิวหายไปกับสายลม รุ่นนี้ติดง่ายหน่อยตรงที่เป็นช่อใหญ่ ติดเเล้วได้เป็นเเผง เเผงในที่นี้คือ 4 เส้นนะ เรียกเเผงไหม? ฮ่าๆ มาดูกันค่ะ อ้อลืมบอกว่าเบอร์ 5 นั้นมันเยอะมาก พอเวลาติดกัับน้อง Carmen เเ้ล้วติดเเค่ครึ่งเดียวเท่านั้นเองค่ะ

ในภาพรวมเเล้วขนตาปลอมของ Jumily นั้นคล้ายกับ Dollywink ในลักษณะของเเพคเกจเเละคุณภาพนะคะ อาจจะหายากหน่อยในไทยเพราะว่าไม่ค่อยรู้จักกัน ใครไปญี่ปุ่นก็ฝากซื้อกันมา เผื่อใครไม่ชอบใส่ขนตาเบอร์ซ้ำๆกับคนอื่นเเบบเรา ฮ่าๆ ส่วนดีเทลเเละรูปเเบบของ Jumily นั้น ไม่เหมือนกับ Dollywink เลยนะคะ เอาเป็นว่าไม่ซ้ำเเบบกันเเน่นอนค่ะ Detail สวย เป็นธรรมชาติ ไม่เจ็บที่หัวตา เเน่นอนค่ะ เเต่ถ้าชอบหวานๆๆๆเเนะนํา Jewerich นะคะ

ขอบคุณทุกคนที่เเวะเข้ามาอ่านนะคะ
    Irisa
    >>>ติดตามReview Irisa by Art and Pim ได้ที่ http://irisa-by-art-and-pim.bloggang.com ค่ะ

Warning Points:
    0/5

Re: Review : ขนตาปลอม ธรรมชาติสุดๆ กับ Jewerich 3 คู่ เเละ Jumily 6 คู่

ขนตาสวยดูดีธรรมชาติมากค่ะ รีวิวได้ละเอียดมากๆ
    สมัคร slotxo

Comments from Facebook