Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: +*+*อยากได้คำแนะนำค่ะ(ชุดที่เหมาะไปสอบป.โท)+*+*

Warning Points:
    0/5

Red face +*+*อยากได้คำแนะนำค่ะ(ชุดที่เหมาะไปสอบป.โท)+*+*

อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆ ที่ผ่านประสบการณ์ การไปสอบสัมภาษณ์ ปริญญาโทในไทย(วารสาร มธ.ค่ะ )

การแต่งตัวแบบไหน ถึงจะเหมาะสมคะ(ไม่ over หรือ under เกินไป) ต้องเป็นสูทกับกระโปรงอย่างเดียวเท่านั้น หรือ ชุดที่ดูสุภาพ เช่น เสื้อแขนยาวกับกางเกงขายาวก็ได้คะ? กลุ้ม & คิดไม่ตก ไม่อยากพลาดค่ะ

รอคำตอบนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    +*+* Everything means nothing. If I ain't got you..u....u +*+*

0/5

Talking ^^

สอบที่ไหนเอ่ย
    ของพันซ์ นิติ กฎหมายระหว่างประเทศ จุฬาค่ะ
    ตอนนี้ไกล้จบละ วุ่นกะทีสิทอยู่
    ตอนที่ไปสัมภาษณ์ จำได้ว่าแต่งตัวเรียบร้อยมากกกก
    เสื้อแขนยาวสีขาวล้วนกะกระโปรงดำ รองเท้าส้นสูงสีดำหุ้มส้นค่ะ (เป็นชุดที่ใส่สอบตั๋วทนายกะเรียนเน จึงมีอยู่แล้ว เรียบร้อยมาก ตบตากรรมการสุดฤทธิ์ ขัดกะนิสัยจริงมากมาย 55+)
    คนอื่นๆที่เห็นมาสอบสัมภาษณ์ด้วยกันก็ใส่ประมาณนี้อะค่ะ แต่งคนที่ทำงานแล้วก็มีใส่แบบประมาณสูทเข้าชุดกระโปรง หรือชุดทำงานที่เรียบร้อยมานะคะ แต่เราเรียนจบแล้วต่อเลย ก็เลยไม่มีชุดแบบนั้นอะ
    แล้วผมเผ้าก็ผูกเรียบร้อยค่ะ ประเด็นสำคัญคือการตอบคำถามค่ะ เพราะมีคนสอบตกสัมภาษณ์ด้วยแหละ การแต่งกายก็เป็นส่วนสำคัญค่ะ สู้ๆนะคะ ^_^

0/5

Lightbulb

เราใส่เสื้อเชิ๊ตแขนยาวสีพี้น กะกระโปรงสีดำค่ะ และก็รองเท้าคัทชู รวบผมนินุง ไม่ให้ดูลุ่มล่าม ค่ะ
    ขอให้โชคดีในการสอบนะค่ะ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    คิดว่าแต่งตัวประมาณว่าไปสัมภาษณ์งานน่าจะโอเคนะคะ คือ เน้นดูสะอาด เรียบร้อย และสุภาพ แต่คงไม่ต้องถึงกับใส่สูทก็ได้ค่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเอาแบบเบสิกสุด ๆ ดูดี และไม่ต้องเสียตังค์เพิ่มก็ลองแบบนี้ก็ได้ค่ะ

- เสื้อเชิ้ต แขนยาวสีขาว (อันนี้น่าจะมีติดตู้เสื้อผ้ากันอยู่เกือยทุกบ้าน)
    - กระโปรงทรงสุภาพ สีดำ (อันนี้ก็น่าจะมีกันทุกคนอีก)
    - รองเท้าคัชชู หรือหุ้มส้น สีสุภาพ
    - หากผมยาวควรรวบให้เรียบร้อย หรือจะใส่เน็ตก็ได้ค่ะ

โชคดี สอบผ่าน สอบได้ สมใจนะค้า
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

0/5
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะค้า คล้ายๆกับคำตอบในใจเหมือนกัน อยากได้ความเห็นน่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
    +*+* Everything means nothing. If I ain't got you..u....u +*+*

0/5
    Quote Originally Posted by LoVe59 View Post
    เราใส่เสื้อเชิ๊ตแขนยาวสีพี้น กะกระโปรงสีดำค่ะ และก็รองเท้าคัทชู รวบผมนินุง ไม่ให้ดูลุ่มล่าม ค่ะ
    ขอให้โชคดีในการสอบนะค่ะ
    ตามนี้เลยจ๊ะ
    sea:sand:sun=ME^__^

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ขอเพิ่มเติมค่ะ

ถ้าเป็นเรา แต่งตัว ตามแบบที่เพื่อนๆ แนะนำแล้ว อย่าลืม แต่งหน้าสวยๆ

เพราะ ถ้าสวยก็ทำอะไรได้ อย่างมั่นใจ อย่าลืมน่ะ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    pm ไปแล้วค่ะ

joywila's Avatar
    joywila is offline Trusted Member
    0/5

^_^

แนะนำร้าน POEM siam square จ้า
    ชุดเค้าจะโทนสีสบายตา ดำ ขาว เทา ครีม
    คลาสสิก ไม่เรียบ ไม่เปรี้ยวเกินไป
    ดูดี....ไม่แพงด้วยจ้า 1,000-2,000

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook