Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: ราดหน้าสูตรความอร่อย...pepsi5510

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    แถวบ้านเรย เด๋วจาไปกิน ราดหน้าเป๋าฮื้อ อะ
    i love NISSAN MARCH

earthx's Avatar
    earthx is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปทานราดหน้าเป๋าฮื้อบ้างจังครับ
    ไว้กลับเมืองไทยแล้ว จะหาไปโอกาสไปอุดหนุนนะครับ : ))

valentino is offline Banned
    Blog Entries
    2
    0/5
    น่ากินที่ซู้ดเห็นแล้วท้องร้องจ๊อก ทันที การันตีความอร่อยแบบนี้จะแวะไปชิมแน่นอนก้าบบ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post

เพื่อนๆคงเคยกินราดหน้ามา
    จริงๆแล้วก็คงเหมือนๆกัน

แต่ที่ร้าน ช๊อง-แฃ๊ง ที่ร้านของผมเปิดให้ลูกชาย
    จะมีเมนูอาหารมากมาย

เช่น พระโดดกําแพง
    หูฉลามน้ำแดง
    กระเพาะปลาหม้อดิน
    แกงกระหรี่หมูเอ็นแก้ว
    ผัดหมี่ฮกเกี้ยน
    ราดหน้า หมู ไก่ กุ้ง และหอยเป๋าฮื้อ
    และอีกหลายๆรายการ....ฯลฯ

ผมขอแนะนําเมนูเด็ดคือ ราดหน้า มีทั้งหมู ไก่ กุ้ง หอยเป๋าฮื้อ
    ราคาไม่แพง แต่คุณภาพคับจานครับ
    อย่าง ราดหน้าหมู 30
    ราดหน้าไก่ 30
    ราดหน้ากุ้ง 40
    ราดหน้าหอยเป๋าฮื้อ 50

เชพ คือ ผมเอง pepsi5510 หรือ ลุงแป๊ป อิอิ
    เรื่องน้ำราดหน้า ผมจะไม่ใช้ โครงไก่ หรือกระดูกหมู หรือแม้กระทั่ง ผงชูรส

ผมจะใช้ หมูแฮมยูนาน มาทําน้ำซุป
    และหมู ผมจะหมักแบบธรรมชาติ โดยไม่ใช้สารนุ่ม

จะหนักไปทางซอส รับรองว่าหอม นุ่ม อร่อยครับ
    ส่วนเพื่อนๆที่ไม่ชอบราดหน้า ก็จะมีโก๊ยซี้หมี่ ราดหน้าเต้าซี่

ถ้าบอกมาจาก siambrandname ลดทันที 10 เปอร์เซ็นต์ครับบบบ

ส่วนเวลาเปิดขายจริงๆ...10.30 ถึงแค่ 14.00 น. ครับ
    กลัวหาที่เก็บเงินไม่ได้ 5555

(อย่ามาตอนเที่ยง เพราะโต๊ะจะเต็ม แนะนํา ช่วง 11.00 หรือ 11.30 ดีที่สุด)

เส้นทาง อยู่ถนนจรัลสนิทวงศ์ เข้าซอยบางขุนนนท์
    สังเกตุ ธนาคารกสิกรไทย ทางฝั่งซ้ายมือ...เลยธนาคารมา 6-7 ห้อง
    ก็จะพบป้ายเหลืองๆโตๆ ว่า ร้านช๊อง-แช๊ง
    ราดหน้า หมู ไก่ กุ้ง เป๋าฮื้อ นะครับ.

ไม่ได้เข้า SBN มานาน ตามมาเพราะรูปราดหน้านี้เลยนะคะเนี่ย คุณอา Pep
    ฮือ...ทำไมเปิดแป๊บเดียวอะคะ วันธรรมดาไปไม่ได้ ต้องอยู่โยงทำงาน
    วันเสาร์หนูก็ตื่นเอาเที่ยงแล้วอะ วันอาทิตย์ก้อดกันไป T_T
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5

Red face วันนี้ไปทานมาแล้ว อร่อยมากคร๊า

วันนี้แวะไปทานมาแล้ว ลุงแป๊ปให้เยอะมากกกกก ทั้งลดทั้งแถม ลุงกับป้าก็ใจดีกันสุดๆ
    อิ่มมากจริงๆ แถมซื้อกลับบ้านไปฝากปะป๊าด้วย

ลิสต์รายการวันนี้

สั่งราดหน้าเป๋าฮื้อไป 5 <<< คุณลุงให้เป๋าฮื้อเยอะอ่า จะขาดทุนมั๊ยคะเนี่ย
    บักกุ๊ตเต๋ 1 <<< หอมยาจีนมากก
    ข้าวไข่ระเบิด 1 <<< แนะนำอีกเมนู เพราะไม่เหมือนที่อื่นจริงๆ
    ข้าวผัดช๊องแช๊ง 1
    เก๊กฮวย
    เป๊ปซี่
    ขนมหวานอีก 2
    ราดหน้าหมู 1 ลุงกับป้าแถมมาให้ทาน อร่อยคะ

มื้อนี้ราคาเท่าไหร ทายกันถูกมั๊ยยยยยเอ่ย เยอะขนาดนี้
    ?
    ?
    ?
    ?
    ?
    ?
    ........ประมาณ 400 บาทเท่านั้นเองจ้า

สนใจรีบแวะไปทานกันเลยคะ รับประกันความอร่อยอีกเสียง :d
    แล้ววันหลังจะแวะไปลองเมนูอื่นๆอีกนะคะ

maewnum is offline Trusted Member
    0/5
    น่าทานมากเลยค่า
    อยู่ไม่ไกลจากบ้านด้วย
    แล้วจะไปอุดหนุนนะคะ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by fleures View Post
    วันนี้แวะไปทานมาแล้ว ลุงแป๊ปให้เยอะมากกกกก ทั้งลดทั้งแถม ลุงกับป้าก็ใจดีกันสุดๆ
    อิ่มมากจริงๆ แถมซื้อกลับบ้านไปฝากปะป๊าด้วย

ลิสต์รายการวันนี้

สั่งราดหน้าเป๋าฮื้อไป 5 <<< คุณลุงให้เป๋าฮื้อเยอะอ่า จะขาดทุนมั๊ยคะเนี่ย
    บักกุ๊ตเต๋ 1 <<< หอมยาจีนมากก
    ข้าวไข่ระเบิด 1 <<< แนะนำอีกเมนู เพราะไม่เหมือนที่อื่นจริงๆ
    ข้าวผัดช๊องแช๊ง 1
    เก๊กฮวย
    เป๊ปซี่
    ขนมหวานอีก 2
    ราดหน้าหมู 1 ลุงกับป้าแถมมาให้ทาน อร่อยคะ

มื้อนี้ราคาเท่าไหร ทายกันถูกมั๊ยยยยยเอ่ย เยอะขนาดนี้
    ?
    ?
    ?
    ?
    ?
    ?
    ........ประมาณ 400 บาทเท่านั้นเองจ้า

สนใจรีบแวะไปทานกันเลยคะ รับประกันความอร่อยอีกเสียง :d
    แล้ววันหลังจะแวะไปลองเมนูอื่นๆอีกนะคะ
    ขอบคุณครับ....น้อง fleures ที่น่ารัก.....ที่มาอุดหนุนคนแก่...เหอๆๆๆๆ
    เป็นครอบครัวที่น่ารักมากๆๆๆครับ ยิ่งคุณแม่สวย คุณลูกก็สวยอย่าบอกใครเชียว

ยังไงมาอุดหนุนอีกนะครับ ด้วยใจจริงพร้อมบริการเพื่อนๆ siambrandname ทุกๆท่าน....

เพื่อนๆท่านผู้ชาย...มีเ้มนู พระกระโดดกําแพง เพิ่มพลังนะครับ......งุงิๆๆๆๆๆๆ
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

1
    0/5
    ขออนุญาตย้ายกระทู้ไปไว้ที่ห้อง Business Review นะครับ เพราะมีการเสนอซื้อเสนอขายในกระทู้
    ไว้ที่ห้องดังกล่าวจะเป็นประโยชน์กับเจ้าของกระทู้และเพื่อนสมาชิกมากกว่า

ขอบคุณครับ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5

Red face

Quote Originally Posted by sbntown View Post
    ขออนุญาตย้ายกระทู้ไปไว้ที่ห้อง Business Review นะครับ เพราะมีการเสนอซื้อเสนอขายในกระทู้
    ไว้ที่ห้องดังกล่าวจะเป็นประโยชน์กับเจ้าของกระทู้และเพื่อนสมาชิกมากกว่า

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ....พี่ webmaster sbn town
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

1
    0/5
    Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    ขอบคุณมากครับ....พี่ webmaster sbn town

ยินดีครับ ในห้องนี้จะตั้งได้แอคเคาละกระทู้ครับเพื่อแนะนำ สินค้าหรือบริการจากกิจการของเพื่อนสมาชิกครับ
    จะมีอีกห้องที่เหมาะสำหรับสมาชิกใช้เพื่อการดูแลลูกค้าเพื่อนสมาชิกสามารถตั้งกลุ่มย่อยในห้อง
    Business Social Groups ที่เกี่ยวข้องกับ การประกอบการของเพื่อนสมาชิก ได้ครับ

และในกลุ่มย่อยของตนเองสามารถตั้งกี่กระทู้ก็ได้และ นอกจากนั้นแล้วสร้างกี่กลุ่มย่อยก็ได้ครับ
    เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้ดูแลลูกค้าที่เป็นเพื่อนสมาชิกด้วยกันในชุมชนแห่งนี้ได้สดวกและครอบคลุมตามที่สมาชิกเองต้องการได้มากขึ้นครับ

คุณ pepsi5510 ใช้งานได้เลยนะครับ มีอะไรแนะนำให้ปรับปรุงแนะนำได้ในห้องนี้
    Town Hall หอประชุมของชุมชนใช้เพื่อปรึกษาหารือในการสร้างและพัฒนาชุมชน sbntown ชุมชนลูกของ siambrandname ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast