Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: ...อยากเริ่มต้นออกกำลังกาย ช่วยแนะนำที...

Warning Points:
    0/5

Question ...อยากเริ่มต้นออกกำลังกาย ช่วยแนะนำที...

อยากเริ่มต้นออกกำลังกายกับเค้าบ้าง
    แต่ไม่ได้ออกมานานมากแล้ว
    มีใครช่วยแนะนำหน่อยได้มัยเอ่ย..ว่าจะเริ่มยังงัยให้ถูกวิธีหงะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ปิ้ว ไม่ค่อยออกกำลังกายเหมือนกันค่ะ

0/5
    มารอฟังคำแนะนำด้วยคนค่ะ ไม่ได้ออกกำลังกายมาหลายปีแล้ว
    ได้แต่เดินๆ กะวิ่งตามลูก อยากเล่นโยคะ
    แต่อ๊าย อาย ตัวไม่อ่อน ก้มไม่ลง ^^"

ninanina_neena's Avatar
    ninanina_neena is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อก่อนชอบไป fitness ที่คอนโด ค่ะ แต่ตอนหลังย้ายออกมา ทำให้กลายเป็นคนขี้เกียจออกกำลังกาย
    แต่ตอนนี้กำลังพยายามเริ่มใหม่อยู่เหมือนกัน โดยใช้วิธี นอนดูทีวีไป ออกกำลังไปอ่ะค่ะ ยกขา ถีบจักรยาน
    แล้วก็บริหารหน้าอก ไหล่ แขน อะไรที่พอจะทำบนเตียงได้ ทำจนละครจบเลย .. แต่คนข้างๆ คงแอบรำคาญ
    ชอบถามว่า ไม่เหนื่อยอีกเหรอ ถามหลายรอบมาก เพราะเค้าดูทีวี เรายกขาถีบจักรยาน ดีไม่พลาดโดนหน้าเค้า
    555 ก็ลองดูค่ะ เราว่าก็เพลินดี

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ก่อนอื่นต้องทำใจค่ะ
    ห้ามขี้เกียจเด็ดขาด
    แล้วก็เลือกว่าแบบไหนถูกจริตกับเรา
    แล้วก็ลงมือ ทำ ทำ ทำ ทำ ทำ

ปล. อย่าหักโหม แต่เน้น ต้องสม่ำเสมอ จึงจะได้ผลจ้า
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่าถ้าอยากออกให้ถูกวิธีน่าจะไปพวกตาม fitness ที่เค้ามีพวกเทรนเนอร์ดีกว่าค่ะ

เค้าจะแนะนำเราอ่ะค่ะ ถ้าเราอยากเพิ่มรึว่าลดส่วนไหนเค้าจะแนะนำให้เราได้อ่ะค่ะ

เพราะเราเล่นเอง ไม่มีคนแนะนำ (อยู่ต่างจังหวัดจ้า) มันแค่เฟิร์มอย่างเดียวเองอ่ะค่ะ

อยากให้แขนกับพุงล็กลง ทำงัยมันก็ไม่ลงอ่ะค่ะ

ปล.โยคะก็ดีนะคะ เห็นผลเร็วดี ชอบเหมือนกันค่ะ

ปล2. ใจต้องแข็งด้วยค่ะ เพราะเราขี้เกียจออกทุกวันเลยอ่ะ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5
    1. ต้องมุ่งมั่น

2. ออกกำลังกายทุกวัน เช่นวิ่ง (ได้ผลดีนักแล) แต่ถ้าเป็นคนน้ำหนักเยอะ ไม่แนะนำให้วิ่งนะคะ เพราะว่าข้อเข่าจะเสื่อมค่ะ

3. ที่สำคัญ ลดแป้งทุกชนิดค่ะ แต่เราก็ทำไม่ได้ 555

4. ถ้าจะไปสมัคร fitness ต้องถามตัวเองก่อนว่า คิดว่าไปบ่อยแค่ไหน เพราะ good ไปสมัครแล้ว ทิ้งไปเลยค่ะ เพราะตอนนี้ขี้เกียจมาก ทีแรกก็ไฟแรงอ่ะค่ะ

สรุป ออกกำลังกายสม่ำเสมอ เป็นประจำทุกวัน วันละ 30-45 นาทีก็ยังดีค่ะ ที่สำคัญตั้งใจ จะได้ผลค่ะ

0/5

Talking หุหุ..

มาแอบรอฟังด้วยคนคร่า...

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    เราเป็นคนชอบออกกำลังกายค่ะ และออกทุกวันด้วย

ขอแนะนำดังนี้นะค่ะ

ถ้าต้องการออกเอง เริ่มแรกให้ค่อยออกแบบเบาๆก่อน เช่นเดินเร็วๆ พอร่างกายเริ่มเข้าที่ค่อยๆออกกำลังกายโดยการวิ่งจ๊อกกิ้ง ค่อยๆเพิ่มระยะทางและเวลาค่ะ

ก่อนออกควร warm up ทุกครั้งเพื่ออบอุ่นร่ายกาย เตรียมพร้อมสำหรับการออกกำลังกายต่อไป และช่วยป้องกันการเป็นตะคริว

หลังออกกำลังกาย ควร cool down เพื่อให้กล้ามเนื้อคลายตัวและกลับคืนสภาพตามปกติ

เวลาสำหรับการออกกำลังกายที่ดีอย่างน้อยวันละ 30 นาทีค่ะ

แต่ถ้าต้องการเข้าFitness

ขอเน้นว่า ยังไม่ควรสมัครสมาชิกรายปี ถึงแม้ราคาดูจะถูกกว่า แต่ถ้าเราไม่ได้ไปตลอดก็ไม่คุ้มแน่นอน แนะนำให้ซื้อแบบรายวันหรือเดือนแทนค่ะ ถ้าแน่ใจค่อยซื้อแบบรายปีแทนค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    งุ่มง่าม

สิพัทก้มิรู้ว่า สิแนะนำเยี่ยงรายดีงับๆๆๆๆ

คุงพี่งับ ขนาด(กาท่อม)คอนโดพัท สิว่ามีฟิสเนสงับ พัทสิยางมิเคยขึ้นไปลองเรยงับๆๆๆ

แต่สิว่า ลอง คาน-จัก-กา-หยี่ สักรอบ..สองรอบ แถวหมู่บ้าน ก้ดีมิใช่น้อยเรยนะงับๆๆๆๆ คำหร้าสิแนะนำสเตปง่ายๆ - ได้อัด-ถะ-รส

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook