Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 75

Thread: เราจะรู้ได้ไงคะ ว่าอีกฝ่ายได้อ่านpmที่เราตอบไปแล้วรึยัง?

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เราจะรู้ได้ไงคะ ว่าอีกฝ่ายได้อ่านpmที่เราตอบไปแล้วรึยัง?

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ

เราจะรู้ได้ไงคะ ว่าอีกฝ่ายได้อ่าน pm ที่เราส่งไปหาเค้าแล้วรึยัง?
    เพราะบางครั้งเราเห็นเค้า on line อยู่แต่ก็ไม่ตอบ pm เราซะที
    บางทีเราจะถามเรื่องการ CF กระเป๋า เพราะถ้ารู้ว่าเค้าอ่านแล้วแน่ๆ
    ก็จะได้ตัดสินใจถูกค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

0/5
    มันจะมีให้เราคลิ๊กอ่ะค่ะ เหมือนเป็นใบตอบรับว่าเค้าเปิดอ่านpmเราแล้ว

ไม่เคยลองใช้เหมือนกัน แต่รู้ว่ามี ยังไงรอเพื่อนๆท่านอื่นที่รู้มาบอกนะคะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Lightbulb

ก่อนส่ง PM เลื่อนลงมาด้านล่างสุดค่ะตรง Miscellaneous Options จะมีช่องให้ติ๊ก

ติ๊กในช่อง Request a read receipt for this message ค่ะ พอคนที่เราส่งPM ไปให้เค้าอ่านมันจะมีการแจ้งค่ะ ว่าได้อ่านแล้วอ่ะค่ะ

crabby is offline Trusted Member
    0/5
    เจอแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ คุณลิ กับคุณ Sweetcandybee

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    มันจะมีให้เราคลิ๊กอ่ะค่ะ เหมือนเป็นใบตอบรับว่าเค้าเปิดอ่านpmเราแล้ว

ไม่เคยลองใช้เหมือนกัน แต่รู้ว่ามี ยังไงรอเพื่อนๆท่านอื่นที่รู้มาบอกนะคะ

Quote Originally Posted by SweetCandyBee View Post
    ก่อนส่ง PM เลื่อนลงมาด้านล่างสุดค่ะตรง Miscellaneous Options จะมีช่องให้ติ๊ก

ติ๊กในช่อง Request a read receipt for this message ค่ะ พอคนที่เราส่งPM ไปให้เค้าอ่านมันจะมีการแจ้งค่ะ ว่าได้อ่านแล้วอ่ะค่ะ
    ตามที่ทั้ง 2 ท่านบอกไว้นะคะ

แต่เสริมอีกนิดค่ะ ว่า ถ้าจำไม่ผิดนะคะ ตอนที่ผู้รับได้เปิดอ่านข้อความนั้นๆแล้ว จะมีกล่องข้อความให้เลือกว่า เราต้องการจะแจ้งผู้ส่งหรือไม่ว่า อ่านแล้ว (yes or no) ซึ่งเราจะสามารถเข้าไปดูใน pm box ของเราได้ว่า pm ที่เราส่งไป ผู้รับได้อ่านรึยัง ตามรูปค่ะ

พอคลิกเข้าไป หน้าตาจะเป็นแบบนี้ค่ะ แต่ก็ตามที่บอกไว้ข้างบนนะคะ ว่าแล้วแต่ว่า ทางผู้รับจะคลิกเลือก ว่า (yes or no) บางทีผู้รับอ่านแล้ว แต่ไม่เลือกว่า yes ก็จะขึ้นว่า unread เหมือนในรูปด้านล่างนี้ค่ะ

ปล. ข้อความด้านล่างนี้ ผู้รับตอบกลับมาแล้วค่ะ แต่อยู่ยังใน unconfirmed pm เพราะคิดว่าทางผู้รับคงไม่ได้ คลิกเลือกที่ yes ค่ะ

Edit : พิมพ์นานไปหน่อย เพิ่งมาเห็นว่าคุณ crabby หาเจอแล้ว งิ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    ที่คุณมลบอกมาได้ประโยชน์มากๆเลยค่ะ
    งั้นเราก็เช็คไม่ได้อยู่ดีว่าเค้าอ่านรึยัง เพราะถ้าเค้าไม่ติ๊ก yes
    ถึงแม้ว่าเค้าจะอ่านแล้ว มันก็ขึ้น unread อยู่ดี
    เราเข้าใจถูกใช่มั้ยค่ะ ถ้าเป็นงั้นจริงแย่จัง...
    ขอบคุณ คุณมลอีกครั้งนะคะ

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    Blog Entries
    13
    0/5
    เข้ามาฟังด้วยคนค่ะ

warong's Avatar
    warong is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    0/5
    เข้ามาฟังด้วยคน แต่ยัง setting แบบนัี้นไม่ได้เพราะยังส่งและ รับ pm ไม่ได้อะคะ เงอะ++

Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast