Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5
Results 41 to 46 of 46

Thread: "โคขุนโพนยางคำ" ใครเคยลองบ้าง

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    พลาดกระทู้นี้ไปได้ยังไง เป็นร้านโปรดของเรากับคุณฝาชีเลยค่ะคุณลิ ทานบ่อยมากๆ
    เนื้อนุ่มอร่อยมากๆ เราชอบเนื้อใบพาย เนื้อหนอก แล้วก็เสื้อร้องไห้ค่ะ
    และที่พลาดไม่ได้คือ เนื้อสันนอกกระทะร้อน กับเนื้อริบอาย(สันกลาง)กระทะร้อนค่ะ สุดยอด
    ส้มตำไทยก็รสชาติดีค่ะ ของแท้ต้องร้านที่ซอยนวลจันทร์เท่านั้นจ้า
    ตอนนี้เค้าเปิดตั้งแต่กลางวันแล้วนะ ประมาณ 11.30 น.ค่ะ
    เผื่อใครทำงานแถวนั้นแวะไปกินมื้อกลางวันได้เลยค่ะ
    มีสาขาที่พัทยาเหนือด้วยนะ ร่วมทำกับเปรม แฟร์เท็กซ์อ่ะค่ะ

nuii's Avatar
    nuii is offline Trusted Member
    0/5
    ที่นวลจันทร์ แต่ก่อนตอนยังไม่ขยายร้าน ไปกินทุกอาทิตย์
    ตั้งแต่ขยายร้านมา ไปครั้งเดียวแล้วไม่ไปอีกเลย

อาหารไม่อร่อยเหมือนก่อนแล้ว เสียดาย

0/5
    ดาวมหารัยอย่างพัท สิมิทานเนื้องับๆๆๆ อดอาว..............

แต่สิได้ยินเขาสิกล่าวขานกันมาว่า สิอร่อยขั้นเทพงับๆๆๆ

คนงามอย่างคุงพี่ลิ สิไปเบิ่งโรด

และสิก้ว่า ทานเผื่อดาวมหารัยอย่างพัทด้วย เนื้อสิรับทานบ่ได๋ สิเวงกำแท้งับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

sena's Avatar
    sena is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เคยคร๊า
    เคยไปทานที่นวลจันทร์ สองครั้ง คนเยอะมากกกกกกกกกกก
    อยากจะทานต้องรีบไปนะคร๊า สี่โมงก่า รีบไปจองเลยค่ะ ราคาไม่แพง
    ไม่ได้ทานเนื้อ ทานแต่หมู แต่คุณซะมี บอกเนื้ออร่อยสุดยอดดดดด

ส่วนสาขาที่อยู่ตรงเกษตรนวมินทร์ สนนราคาแพงกว่าค่ะ อร่อยไม่เท่าด้วย แต่คนก้อเยอะ บรรยากาศดีกว่า

และลาดพร้าว 71 ยังไม่ได้ไปลองค่ะ

jinpui is offline Trusted Member
    0/5

.

อร่อยเหาะจริงๆค่ะ บ้านเก่าอยู่แถวนั้นกินบ่อยมาก มีอาหารอีสานด้วย กินตั้งแต่ยังเป็นเพิงเดี๋ยวนี้ร้านใหญ่โต ราคาไม่แพง เข้าชอยนวลจันทร์ประมาณซ.30 จะมีธ.ไทยพานิชย์ร้านอยู่ตรงข้ามจ้า

อย่าลืมปลาเผาเกลือน้า

puma is offline Trusted Member
    0/5
    เนื้อก็อร่อยดีนะคะ แต่ไม่ชอบเนยที่เค้าใช้คะ เป็นเนยแบบ Best Food เหมือนที่ใช้ทำโรตีอะคะ
    เลยทำให้เสียรสชาติเนื้อไปคะ

Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5

Comments from Facebook