Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 46

Thread: "โคขุนโพนยางคำ" ใครเคยลองบ้าง

iamluckygirl is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ถ้าชอบทานเนื้อ ร้านนี้แถวนวลจันทน์ไม่ผิดหวังค่ะ ของแท้แน่นอน !!

เคยทานตั้งแต่ยังไม่ค่อยมีคน จนเดี๋ยวนี้คนเยอะเหมือนแจกฟรี 555

ของเค้าอร่อยจริงๆค่ะ ยังไงต้องลองค่ะว่าสมคำเล่าลืออ่ะป่าว

**คำเตือน..ระวังอ้วน เพราะคุณอาจติดใจ และไปบ่อยๆ อิ อิ (ล้อเล่นน้าาาาา)

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นคนไม่ทานเนื้อ แต่ได้ยินคุณแฟนพูดให้ฟังบ่อยๆว่า เนื้อโคขุน (โพนยางคำ) นุ่มมากๆ จนบางทีคิดอยากจะลองทานซักนิด แต่ก็ไม่กล้า เพราะกลัวติดใจ 555 เพราะเราเลิกกินเนื้อมาเกือบ 10 ปี แล้วอ่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    ใครสงเคราะห์พาไปทานที ฮือๆ

ว่าแต่ซอยที่ว่าอยู่ตรงถนนอะไรยังงัยอ่ะคะ แบบว่าง่อยมาเรื่องที่ในกรุงเทพ แหะๆ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

toom's Avatar
    toom is offline Trusted Member
    0/5
    อร่อยจิงๆค่ะ ถ้าให้ง่ายก้อขึ้นทางด่วนมาลงรามอินทราแล้วกลับรถ เลี้ยวเข้าซอยนวลจันทร์ไปสักพัก ร้านจะอยู่ขวามือค่ะ

phiphawin's Avatar
    phiphawin is offline Trusted Member
    0/5

Wink ดังจริงๆ

ที่กรุงเทพไม่ทราบนะคะ เมื่อก่อนก็ชอบทานเนื้อ แต่หยุดมาเป็นปีแล้ว โดยเฉพาะถ้าไปบ้านที่สกลนครเพราะเนื้อโคขุนโพนยางคำเนี่ย เท่าที่ทราบเป็นพันธุ์โคในโครงการพระราชดำริ ที่สกลฯ ค่ะ

0/5
    สั้นๆง่ายๆ

"อื้มมมมม~ เยี่ยยยยมมมมมมมม~~~~ (แล้วทำหน้าล่องลอยแบบมีความสุขสุดๆ) >..<"
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

0/5
    เพิ่งไปทานมาเมื่อวันก่อนเองค่ะ

เนื้อสีสวยมาก
    ชิ้นบางๆเท่าๆกัน ย่างๆกับเนย อู๊ย อร่อยค่ะ
    พวกเนื้อกะทะร้อนก็อร่อย

แต่ร้านแบบธรรมดามาก มาก
    เราว่าก็แอบแพงนะคะ ไป3คน หมดไป 1700 อ้ะค่ะ
    รึกินกันเยอะก็ไม่รู้ มีเบียร์ขวดเดียว
    แค่คิดถึงก็น้ำลายไหลแล้ววว

ปกติไม่กินเนื้ออ่ะ วันนั้นสีเค้าสวยจริงๆเลยอดไม่ได้
    หมูก็มีนะคะ อร่อยไม่แพ้กัน

ปล.วันก่อนคนยังต่อคิวรอหน้าร้านอยู่เลยค่ะ 3 ทุ่มแล้วแท้ๆ
    BABY420
    087-6543-120

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ที่กรุงเทพไม่ทราบนะคะ เมื่อก่อนก็ชอบทานเนื้อ แต่หยุดมาเป็นปีแล้ว โดยเฉพาะถ้าไปบ้านที่สกลนครเพราะเนื้อโคขุนโพนยางคำเนี่ย เท่าที่ทราบเป็นพันธุ์โคในโครงการพระราชดำริ ที่สกลฯ ค่ะ
    ตามนั้นเลยค่ะ ที่จังหวัดอุดรธานีเค้าก็เอามาขายนะคะ มีให้เลือกหลากหลาย พอดีไม่ทานเนื้อมีแต่ซื้อมาฝากญาติผู้ใหญ่
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    พี่บุ๋มเคยไปกินค่ะ คุณลิ เค้าบอกอร่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ส่วนรายละเอียดเค้ามาตอบกันหมดแล้ว อิอิ

o_aholic's Avatar
    o_aholic is offline Trusted Member
    0/5

Smile

แง่วๆๆอดกินอะเพราะตัวเองไม่ทานเนื้อ แต่เพื่อนบอกอร่อยมากๆๆๆๆๆๆ

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook