Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 54

Thread: >>> Japan'Spective เที่ยวญี่ปุ่น ชมใบไม้แดงค่า<<<

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    คุณลุง คุณป้า นั่งทำสารพัดไม้กวาดค่ะ

คู่รักเที่ยววัดค่ะ

ร้านขนมเซมเบ้ และร้านขนมปลาไส้ถั่วแดง

ร้านขนมคล้ายข้าวพอง อร่อยค่ะ

ร้านขายหน้ากากและเกมส์โบราณ

ร้านขายขนมของฝากจากสารพัดเมืองทั่วญี่ปุน แพ็กเกจน่ารักมากๆค่ะ

ร้านอาหาร แบบนั่งทานง่ายๆค่ะ ไม่มีโต๊ะนะค๊ะ วางบนถาดแล้ววางบนตักทานได้เลย

ร้านขายตุ๊กตาและโคมกระดิ่ง

ชอบมากๆค่ะ ขนาดประตูร้าน ยังเพ็นท์ได้สวยงามมากๆค่ะ

รูปรวมร้านค่ะ

พระด้านข้างวัด

ตอนกลางคืนค่ะ ร้านอาหาร ไลออน เมื่อก่อนที่เมืองไทยก็มีเคยเห็นที่อิเซตัน ตอนนี้ไม่อยู่แล้ว

ร้านตู้หยอดแบบหยิบตุ๊กตา เปิดดึกมากๆ นี่เกือบเที่งคืนแล้ว แต่คนก็ยังเข้าไปเล่นเรื่อยๆค่ะ

วันนี้พอก่อนนะค๊ะ เดี๋ยวภาคต่อจะพาไปดูร้านหรู แบรนด์ดังต่างๆย่าน กินซ่า และ โอโมเตะซันโดะ ตึกส่วนใหญ่ออกแบบโดยสถาปนิกชื่อดังมากๆด้วยค่ะ
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ขนมเยอะมากเลยค่ะ น่ากินทุกอย่างเลยค่ะ อิจฉาจัง อยากไป

เที่ยวกะ สามีและลูก แต่ลูก ยังไม่ค่อย พูดรู้เรื่องเลยอ่ะค่ะ คงลำบาก

น่าดูเลย ได้มาดูภาพ สวยๆ ก็มีความสุขแล้ว ขอบคุณน่ะค่ะ

0/5
    กร๊ากกกกก แอน แกถ่ายแต่รูปร้าน กับรูปอาหาร บ่งบอกอะไรป่าวฟระ 555
    นี่มันทริปทัวร์ชอปปิ้งกับกินหรือเปล่าเนี่ย ฮ่าๆ รีบมาลงต่อให้ไวด้วย (ยังมีหน้าไปเร่งเค้านะเนี่ย ฮ่าๆ)

ปล. ถ่ายรูปสวยนะเนี่ย ใช้กล้องรัยฟระ สีอย่างสด

อ่ะ มาต่อค่ะ
    วัด Oura Cathedral เป็นวัดไม้ที่เก่าแก่ที่สุดของญี่ปุ่น ข้างในเป็นโครงสร้างไม้หมดเลย อยู่ที่ Nagasaki แต่เค้าไม่ให้ถ่ายรูปข้างใน (อีกแล้ว) อ่ะค่ะ เพราะเกรงว่าสีที่ paint ไว้จะทำปฎิกิริยากับ flash แล้วจะถูกทำลายเร็วกว่าเดิมประมาณนี้มั้งคะ

วันที่ไปฟ้าบรรเจิดมาก เกิดมาไม่เคยเห็นเลยกดแหลกเลย

ต้นพลับตรงสุสานใกล้ๆ ที่พัก เห็นแล้วเข้าใจเลยว่าทำไมเด็กๆ ตามการ์ตูนถึงต้องขโมย ... อยากได้เหมือนกันนะเนี่ย ฮ่าๆ

----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    SUIZENJI-KOEN, Kumamoto
    สวนกลางเมือง kumamoto เป็นสวนที่มีเนินจำลองของภูเขาฟูจิ นัยว่าเป็นสวนที่ก่อให้เกิดความสงบในจิตใจอะไรประมาณนี้ แต่แอบรู้สึกว่าอารมณ์เหมือนสวนลุม ฮ่าๆ แต่การจัดวางแต่งสวนของเค้ามัน "นิ่ง" จริงๆ ของแบบนี้เลียนแบบไม่ได้นะเนี่ย

แต่ที่ไม่นิ่งคือคนเยอะโคร่ดๆ

อีกอย่างที่ประทับใจคือ ที่นี่ ปลาคาร์ฟตัวใหญ่กว่าเป็ด!
    ห่วงโซ่อาหารที่เรียนมาใช้ไม่ได้ล่ะงานนี้ ฮ่าๆ

Torii (โทริอิ) ในสวน จริงๆ สวนนี้ตรงวัดก็มีซุ้มทางเข้าจำลองเหมือนของวัด Fushimi Inari Shrine ที่เกียวโตด้วย (ฉากวิ่งลอดซุ้มของเรื่อง memoir of geisha) แต่ว่ามันสั้นไปหน่อย คราวนี้ไม่ได้ไป ไว้ไปคราวหน้าละกัน (หาเรื่องไปอีกว่างั้น ฮ่าๆ)

อ่ะ แวะพักทานข้าวก่อน เด๋วมาต่อ ... ขอบอกว่าปลาที่ญี่ปุ่นสดมากๆ คนไม่ทานปลาดิบอย่างแอนยังสามารถเรย โก้เองก็เริ่มทานปลาดิบกุ้งดิบจากตอนไปญี่ปุ่นเมื่อก่อนเหมือนกัน ตะก่อนทานแต่ตะก้วง (แตงกว่าดองป่ะ) เพื่อนคุณพ่อพาไปเลี้ยงซูชิแท้ๆ จำได้ว่าเป็นเรือน้ำแข็งมี lobster แล่วางๆ ใสๆ แล้วก็คีบมาให้ในจาน ตอนนั้นกลั้นใจมาก ทานก็ทาน ไม่งั้นเสียมรรยาทแย่ หลังจากนั้นคุณพ่อก็บ่นว่า ไม่น่าให้มันลองเลย ติดซะงั้น ฮ่าๆ ทานตะก้วงถูกๆ ก็ดีอยู่แล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    เอามั่งๆ เมื่อกลางปีที่แล้วไปลุยฝนที่ญี่ปุ่นมาฝาก LINK ด้วยครับ (ขอเบียดกระทู้พี่โก้หน่อยน้า)

Day 1 ครับ : Rain's Coming
    http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E5655865.html

Day 2 ครับ : Smile with the SEA
    http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E5658352.html

Day 3 ครับ : Strom rider
    http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E5659375.html

Day 4 ครับ : Gold and Tiny rock
    http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E5662173.html

Day 5 ครับ : Only Osaka
    http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E5701475.html

Day 6 ครับ : Where the Peace Is
    http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E5704360.html

Day 7 ครับ : Tragic
    http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E5708569.html
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ภาพสวยมากๆค่ะ

ปล.ปลาจะกินเป็ดไหมอะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    มานั่งจองตั๋วรอชมต่อค่ะ

0/5
    เบียดทั้งกระทู้ทั้งคนก็ได้นะจ๊ะน้องไบร์ท โฮะๆๆๆๆๆ (ผีสาวแก่เข้าสิง ฮ่าๆ)
    เด๋วจะตามไปดูนะจ๊ะ

ลงรูปมาตั้งนาน ยังไม่เห็นมันแดงเลยใช่มั้ยคะ ตอนไปก็แป่วๆ เหมือนกัน กลัวมันไม่แดง พอเห็นประปราย ให้อุ่นใจว่ามันน่าจะพอแดงมั่งง่า เวลาเห็นจะรีบถ่ายไว้ก่อน กลัวที่อื่นมันไม่แดง แหะๆ

KUMAMOTO CASTLE, Kumamoto
    อันนี้ปราสาท Kumamoto คุ้นๆ มั้ย เหมือนฉากของโหดมันฮายังงัยไม่รู้ ฮ่าๆ เอ๊ะ เผลอบอกอายุไปหรือเปล่านะ ในลานมีต้นแปะก๊วยใหญ่เบ้งอยู่ ไม่รู้อายุเท่าไหร่ แต่อยากมีต้นแบบนี้ที่บ้านมั่งจัง ลองแอบคิดถ้าอยู่เมืองไทย สงสัยโดนขูด ผูกผ้า แต่งตัว พร้อมศาลเรียบร้อยแล้ว อิอิ

หารูปต้นกลางลานไม่เจอ เอาต้นหน้าวังเป็นแซมเปิ้ลก่อนละกันสัดส่วนต่างกันประมาณ 1:1.5
    ต้นข้างในน่าจะห้าหกคนโอบไม่รอบอ่ะ ใหญ่และเก่าแก่มากกก เมืองไทยน่าจะมีต้นไม้แบบนี้เยอะๆ

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5

Talking

สวยมากเลยค่ะ
    เป็นเพราะฝีมือถ่ายรูปด้วยเนอะดูสวยยวนตาอยากไปมากเลย ชอบรูปต้นไม้เหลืองจัง
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5

Red face

โอ้โห ภาพสวยใช้ได้เลยค่ะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook