Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 51

Thread: ณ.ปลายฟ้าที่ดอยห่มฟ้า อิ่มบุญที่วัดร่องขุ่น สิ้นสุดทริปที่พระธาตุลำปางหลวง ภาคสอง

friday's Avatar
    friday is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    สวยทั้งภาพ สวยทั้งทั้งนางแบบนายแบบเลยค่ะ ^^

จากในภาพอากาศดูหนาวๆ แต่ภาพนี่อบอุ๊น อบอุ่น

^______________________^
    Friday @ Siambrandname . com Yo Yo Yo

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    สุดท้ายแล้วค่ะ รูปนี้เป็นไฮไลด์ของที่นี้เลยค่ะ เพราะว่าเป็นเหมือนสิ่งอัศจรรย์ที่ธรรมชาติสร้างสรรค์ไว้ให้ จะว่าเป็น UNSEEN THAILAND ก็ว่าได้ค่ะ เพราะเค้าเรียกปรากฎการณ์นี้ว่า พระธาตุกลับหัว

ปรากฎการณ์นี้จะเกิดขึ้นเมื่อวันที่มีแดดจัดเท่านั้นค่ะ และทิศทางของแต่ละรูปก็ออกมาไม่เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับช่วงเวลาที่เราไปค่ะ รูปที่ได้จะเป็นภาพจากภายนอกโบสถ์ โดยอาศัยรูเล็กๆจากผนัง ทำให้เกิดภาพนี้ขึ้นมาค่ะ ปรากฏการณ์นี้คล้ายๆการถ่ายรูปภาพแหละค่ะ ดังนั้นภาพที่ปรากฏให้เห็นจึงมีลักษณะกลับหัวค่ะ

ภาพจากด้านนอก

ปรากฏการณ์พระธาตุกลับหัว

จบทริปแล้วจ๊า หวังว่าเพื่อนๆคงชอบนะค่ะ ไว้โอกาศหน้าถ้าได้ไปเที่ยวอีกจะนำภาพและบรรยากาศที่น่าประทับใจมาเล่าเรื่องให้ฟังอีกจ๊า
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

only_authentic is offline Trusted Member
    0/5
    จบแล้ว

งั้นก็ไปนอนได้แล้วสิเรา

มาดูกระทู้ท่องเที่ยวทีไร เห็นภาพสวย ๆ แล้วอยากกลับเมืองไทยค่ะ

คราวนี้โปรแกรมเที่ยวเพียบ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    น้องอุ้มคะ ภาพสวยมาก เห็นแล้วเหมือนจะสัมผัสกับทุก ๆ บรรยากาศได้เลย มีรายละเอียดมาก ๆ ยกให้เป็นไกด์ประจำ SBN เลย
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nam View Post
    รูปที่นั่งกันอยู่บนเตียงสองคนอ่ะ อย่างบอกนะ ว่าน้องภูเป็นคนถ่าย ฮ่าาาา คุณหมอนี่ถ่ายรูปสวยจริงๆ (บอกแล้วทำคลอดเป็นงานอดิเรก)
    ถูกต้องคับผม ทำคลอดเป็นงานอดิเรก

อ้าวรู้ได้ไงอะค่ะพี่น้าว่าน้องภูถ่าย
    ปล.กำลังนั่งถ่าย อึ อึ้ อยู่ไง อิ อิ

Quote Originally Posted by only_authentic View Post
    คุณอุ้ม งามมมมมมมมากเลยค่ะ ทุกองค์ประกอบ ทั้งนายแบบ นางแบบ สถานที มุมกล้อง

คุณหมอเดย์(ขออนุญาติเรียกชื่อนะคะ) ถ่ายรูปสวยมาก ๆ ถ้าไม่บอกว่าคุณหมอถ่าย เอ๋ต้องคิดว่าเป็นรูปมาจากพวกนิตยสารท่องเที่ยวทั่วไทยอ่ะค่ะ

แอบเสียดายไม่มีลูกสาวค่ะ ไม่งั้นขอตัดคิวคนอื่น ๆ แล้วค่ะ
    ต้องรีบไปบอกคุณสามี แกคงแอบปลื้มน่าดูเลย

Quote Originally Posted by only_authentic View Post
    มาเฝ้าดู ไม่วางตาเลยค่ะ
    ไม่ยอมเข้านอนซะที
    เห็นแล้วทึ่งในจิตรกรรมวัดไทยจริง ๆ ค่ะ
    ภูมิใจที่เกิดเป็นคนไทยค่ะ
    อุ้มก็ภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคนไทยเนี้ยละค่ะ

จบแล้ว

งั้นก็ไปนอนได้แล้วสิเรา

มาดูกระทู้ท่องเที่ยวทีไร เห็นภาพสวย ๆ แล้วอยากกลับเมืองไทยค่ะ

คราวนี้โปรแกรมเที่ยวเพียบ
    ไปนอนได้แล้วค่ะ สงสารจังอุตสาห์รอชม อุ้มเองยังแอบเหนื่อยเลย ลงเยอะ

หลับฝันดีนะค่ะ

Quote Originally Posted by SweetHeart View Post
    สวยมากเลยพี่ อิจฉาตาร้อนมากๆๆๆๆ

วิวสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ดีใจค่ะที่น้องหวานชอบ

Quote Originally Posted by nattakitta View Post
    แฟนคลับน้องภูตะวันมารายงานตัวค่ะ
    น่ารักจริ๊งงงงงงงง ^_^
    happy family มากๆค่ะ
    ดีใจจังมีแฟนคลับ เพิ่มอีกหนึ่งแย้ว
    Quote Originally Posted by nickbee View Post
    ขอบคุณมากๆๆนะครับ

นั่งนับดาวตอนกลางคืน

สวิตจริงๆๆฮะ
    ใช่ค่ะสวยมากมาย มิต้องไปตปท.หรอกค่ะ เที่ยวในไทยนี้ละคุ้ม

Quote Originally Posted by preeyanan View Post
    ภาพพระอาทิตย์ขึ้น สวยงามมากมายค่ะ เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างจัง

พระอาทิตย์ขึ้นสวยมากๆค่ะ แอบเสียดายมิได้ดูของจริง เพราะไม่กล้าปลุกลุก (สงสารเค้า อยากให้นอนเยอะๆ จะได้อารมณ์ดีตอนตื่น)

Quote Originally Posted by SweetCandyBee View Post
    แฟนคลับมาแล้วจ้า รูปสวยมากกกกกกก ดูแล้วอยากไปเที่ยวจัง Happy Family มากๆค่ะ ดูต่อ ดูต่อ...
    ขอบคุณจ๊า เชื่อแล้วว่าเป็นแฟนคลับอิ อิ หวังว่าคงชอบนะค่ะคุณบี๋

Quote Originally Posted by Bright View Post
    ภาพพระอาทิตย์ขึ้นรูปแรก Perfect มากๆครับผม

งดงามจริงๆ อยากว่างไปบ้างจัง
    ขอบคุณมากค่ะ ดีใจจังที่ชอบ

Quote Originally Posted by friday View Post
    สวยทั้งภาพ สวยทั้งทั้งนางแบบนายแบบเลยค่ะ ^^

จากในภาพอากาศดูหนาวๆ แต่ภาพนี่อบอุ๊น อบอุ่น

^______________________^
    อากาศหนาวจริงๆค่ะ โดยเฉพาะที่ดอยห่มฟ้า ขนาดกลางวันยังไม่ต้องเปิดแอร์เลยค่ะ เพราะหนาวกำลังสบาย

Quote Originally Posted by wawe View Post
    น้องอุ้มคะ ภาพสวยมาก เห็นแล้วเหมือนจะสัมผัสกับทุก ๆ บรรยากาศได้เลย มีรายละเอียดมาก ๆ ยกให้เป็นไกด์ประจำ SBN เลย
    จริงเหรอค่ะพี่แวว มิกล้าอาจเอื้อมกับตำแหน่งนี้เลย อิ อิ
    แต่ดีใจมากค่ะ ที่เพื่อนๆและพี่ๆในนี้ ประทับใจกับทริปนี้นะค่ะ

ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ

0/5

Thumbs up

perfectค่ะ รอภาคต่อๆไปอีกนะคะคุณอุ้ม

Papae is offline Trusted Member
    0/5
    ตามดูทุกกระทู้เลยค่ะถายภาพสวยมากๆเลยค่ะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    น่าอิจฉาจังเลยคับ ไปกันเป็นครอบครัว

รร สวย วิวสวย น้องก็หล่อ จองน้องได้ม๊ะคับ? เง้ออออ

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    รูปสวยค่ะ
    ชอบพระธาตุกลับหัว amazing จัง อันนี้ไม่เคยได้ยินมาก่อน
    ไว้มีโอกาสจะไปดูบ้าง

0/5
    Quote Originally Posted by takatoon View Post
    perfectค่ะ รอภาคต่อๆไปอีกนะคะคุณอุ้ม
    ได้ค่ะ ภาคต่อไปสงสัยอีกนาน ฮ่าๆๆๆ

Quote Originally Posted by Papae View Post
    ตามดูทุกกระทู้เลยค่ะถายภาพสวยมากๆเลยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ ดีใจจังที่ชอบ

Quote Originally Posted by DenMark View Post
    น่าอิจฉาจังเลยคับ ไปกันเป็นครอบครัว

รร สวย วิวสวย น้องก็หล่อ จองน้องได้ม๊ะคับ? เง้ออออ
    จองได้เลยจ๊า ไว้ให้หลานสาวคุณเด่นเนอะ อิ อิ

Quote Originally Posted by clumsylady View Post
    รูปสวยค่ะ
    ชอบพระธาตุกลับหัว amazing จัง อันนี้ไม่เคยได้ยินมาก่อน
    ไว้มีโอกาสจะไปดูบ้าง
    ต้องไปดูให้ได้นะค่ะ สวยมากกกกจริงๆ อุ้มก็พึ่งทราบว่ามีพระธาตุกลับห้ว เพราะเค้าไม่ค่อยโปรโมทนะค่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม แอบเสียดายความงาม

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook