สวัสดีจ้า! น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์หัดรีวิวครั้งแรกจ้าเราเป็นคนมีรูปหน้ากลมค่ะแล้วเป็นคนคางค่อนข้างตัดหน่อย ทำให้เวลาถ่ายรูปหน้าเลยกลมจนซาลาเปายังต้องเรียกว่าพี่เลยค่ะ TT แถมโดนเพื่อนๆล้อบ่อยและเรายังมีงานเต้น งานถ่ายนิดๆหน่อยๆ แต่ก็ชวดหลายงานเพราะโดนบอกว่าหน้าน้องบานไปหน่อยนะ +_+ เราเลยลองปรึกษาเพื่อนและหาข้อมูลดูหลายๆที่ เพราะเราเป็นคนไม่กล้าฉีดหรือทำอะไรกับหน้าเลยค่ะแบบกลัวเจ็บ กลัวเป็นอันตราย กลัวเสียโฉม555

หลังจากชั่งใจมานาน(มาก!) เลยตัดสินใจจะฉีดฟิลเลอร์ดู ถ้าเพื่อนๆถามว่าทำไมเราไม่โบทอกก่อน นั่นเพราะโบทอกต้องใช้เวลาเกือบเดือนถึงจะเห็นผลค่ะ แต่เพราะช่วงนั้นมีงานด่วนเลยมีคนแนะนำว่าใช้ฟิลเลอร์ปรับคางก็ทำให้หน้าดูเรียวได้ เราเลยโอเคจัดไป!!!
วันที่มาฉีดยอมรับว่าตื่นเต้นมากและกลัวด้วยใจนึงก็แอบคิดว่าหาข้ออ้างกลับบ้านดีไหมนะ55 แต่ในเมื่อเลยตามเลยแล้วก็เป็นไงเป็นกัน !! คราวนี้คุณหมอก็จะให้เราประคบเย็นไว้ค่ะจนให้มันชาซึ่งเราก็ประคบไปประมาณ20นาทีเลยค่ะ จากนั้นคุณหมอก็จัดการบอกให้เราขึ้นเขียงเลยค่ะ แล้วก็ทำความสะอาดรอบๆคางเรา ซึ่งเราก็บอกคุณหมอว่าขอแบบดูธรรมชาตินะค่ะไม่อยากให้แหลมมาก ซึ่งคุณหมอก็จัดให้เลยค่ะ ตอนที่เข็มทิ่มเข้าไปยอมรับว่าไม่เจ็บเลยนะคะแต่ตอนที่ยาเดินเข้าเส้นนี่เจ็บมาก!! (อารมณ์คล้ายๆไปโดนสิวหัวช้างแล้วมันแตกค่ะ) พอฉีดเสร็จคุณหมอก็ปั้นคางให้ได้รูปค่ะแล้วจากนั้นก็ให้เราประคบเย็นไว้1ชม.เพื่อลดอาการบวมและช้ำค่ะ

ปํ่มป๊ามมม!! เสร็จแล้วนี่ถ่ายหลังฉีดพอดีเลยดูบวมๆนิดหน่อย555 ยังไงการฉีดฟิลเลอร์หรืออะไรเข้าไปนี่แล้วแต่วิจารณญานและความชอบของแต่ละคนนะคะ ที่เราทำเพราะมีความจำเป็นจริงๆ และการรักษานี่ต้องอยู่ภายใต้การควบคุมของแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเท่านั้นนะคะ