Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ปกติช็อปออลไลน์กันรึเปล่าคะ? ปรึกษาหน่อย

Warning Points:
    0/5

ปกติช็อปออลไลน์กันรึเปล่าคะ? ปรึกษาหน่อย

อยากถามคนที่เคยซื้อของออลนไลน์หน่อยค่ะ คือตอนนี้เราอยากซื้อกระเป๋าใบนึงจากอเมริกา แล้วต้องจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิต แต่ยังไม่เคยจ่ายเงินแบบเป็นเงินสกุลต่างประเทศเลย เคยแต่จ่ายซื้อตั๋วเครื่องบิน เลยอยากรู้เรื่องความปลอดภัย เรื่องค่าธรรมเนียมว่ามันชาร์จเยอะรึเปล่า ขอบคุณมากๆ ค่ะ

0/5
    จริงๆแล้วมันไม่มีอะไรเลยนะคะ ช้อปออนไลน์หรือไม่ออนไลน์ เงินสดหรือบัตรเครดิต สำคัญคือต้องอ่านภาษาอังกฤษให้ดี บางคำเราอ่านผ่านๆ ไป จะกดตกลงหรืออะไรก็เช็คให้ดีก่อน แค่นั้นก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้ว เด๋วนี้เทคโนโลยีมันครอบคลุมไปหมด ใครๆ ก็ใช้บัตรเครดิตซื้อของนู่นนี่ เราเป็นผู้บริโภค เวลาแต่ละธนาคารแข่งขันกัน เราก็จะยิ่งได้ประโยชน์ เพราะมีแต่ของดีๆ ออกมา แต่ละธนาคารมันจะผลัดกันออกโปรโมชั่นใหม่ๆ น่าสนใจออกมา ยกตัวอย่างตอนนี้ scb มีโปรช้อปผ่านบัตรเป็นเงินสกุลต่างประเทศ รับแต้มสะสมคูณ 10 คนที่ชอบเอาแต้มไปแลกส่วนลดอะไรแบบนี้ เค้าก็สนใจ ท้ายสุดก็เว็บที่ขายให้ดี เครดิตต้องน่าเชื่อถือ แล้วเลือกธนาคารให้เหมาะกับไลฟ์สไตล์เราก็พอค่ะ

0/5
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ

0/5

กลัวง่ะ

ธนาคารน่าจะสอนวิธีเนอะืื เราไม่เคยช้อบเวปต่างประเทศ กลัวนู่นนี่มากมาย

2kcartoon is offline Trusted Member
    0/5
    เราดูว่าเวปน่าเชื่อถือไหมอย่างเดียววเลยค่ะ และเวลากรอกก้อจะตั้งใจมาก

Comments from Facebook