รายการนี้ไม่หวงสูตรหรือวัตถุดิบครับ...
ชื่อร้านออกจะดูพิลึกๆอยู่นะครับ...แฮ่ๆๆ
ร้าน ช๊อง-แช๊ง ครับ..

ก่อนที่จะมาดูรายการออกอากาศช่อง5 ผมเอาเมนูแนะนํามาให้เพื่อนๆได้ทํากิน รับรองว่า
อร่อยแน่นอน...
เริ่มเลยนะครับ....วัตถุดิบ
1.หมูสับ ทาน 3-4 ท่านเอาแค่ 500 กรัมก็พอนะครับ
2.หนำเลี๊ยบ ถ้ามาทั้งเม็ด ก็ประมาณ 10 เม็ด แล้วปลอกเอาเม็ดออก
3.กระเทียมสดทุบ 3-4 กรีบ
4.ต้นหอมซอย ประมาณ ครึ่งถ้วยซุบก็พอครับ
นอกจากนั้นก็ไม่มีอะไร นอกจากเครื่องปรุง...น้ำตาลทราย ซีอิ๊วขาด ข้าวเปล่าที่เตรียมไว้.

ขั้นตอนการทําครับ...
ข้าวที่จะเอามาผัด จะให้ดี หุงค้างคืนสัก 1 วัน แล้วเก็บในตู้เย็น เมื่อเอามาผัดข้าวจะสวยเป็นเม็ดน่าทานมากครับ
เริ่มกันเลยนะครับ...

นํากระทะที่จะผัด เปิดไฟปานกลางใส่น้ำมันพืชลงไป 3 ช้อนโต๊ะ... นําเนื้อหมูสับใส่ลงไป ผัดให้สุก แล้วค่อยตามด้วยกระเทียม เพราะถ้าใส่กระเทียมลงไปก่อน กว่าหมูจะสุก กลัวว่ากระเทียมจะไหม้เสียก่อนจ้าๆๆๆๆ.....
เมื่อหมูสับกับกระเทียมหอมได้ที่ก็ใส่ข้าวที่เราเตรียมไว้ลงไป...คลุกเคล้าให้ทั่ว แล้วตามด้วยหนำเลี๊ยบ ยังไง
ยีๆหนำเลี๊ยบให้แตกหน่อยนะครับ...แล้วผัดข้าว กับหน้ำเลี๊ยบให้ทั่ว สีจะออก ม่วงนิดๆสวยงามมาก...
เติมน้ำตาลทรายลงไป ครึ่งช้อนโต๊ะ ซีอิ๊วขาวนิดหน่อย พอหอม อย่าใส่มากนะครับ เดี๋ยวจะเค็ม เพราะหนำเลี๊ยบเค็มอยู่แล้วจ้าๆๆๆ......ขั้นตอนสุดท้ายเป็นขั้นตอนแห่งความอร่อย...

เปิดไฟไปตำแหน่งแรงสุดๆ ตะหลิวจุ่มน้ำมัน แค่จุ่มนะครับ ไม่ใช่เอาลงไปตักน้ำมัน...พอจุ่มแล้ว เอาตะหลิว
มาวนรอบๆกระทะ ให้น้ำมันไหลลงไปตามกระทะ แล้วคลุกคล้าข้าวให้ทั่วอีก 2-3 หน อย่านานนะครับ เดี๋ยว
ข้าวจะไหม้หมดจ้าๆๆๆๆก่อนเอาขึ้นใส่ต้อนหอมซอยลงไป เป็นเสร็จพิธีครับ...แฮ่าๆๆๆๆ

ถ้ายังทําไม่ได้ แวะมากินที่ร้านก็ได้ครับ...รับรองไม่ผิดหวัง
ไหนก็แนะนําเลยนะครับ....

ที่ร้านจะมีเมนูเด่น ที่ช่อง5 มาขอถ่ายทํานั่นคือ....
ซุปเปอร์ราดหน้า....ทําไมถึงชื่อซุปเปอร์ราดหน้า ต้องกดดูครับ...เพราะเค้าถ่ายทําเป็น vdo ครับ...

http://youtu.be/oVtkYVM259A

ถ้ามาตอนก่อนเที่ยงจะดีมากๆครับ ..ถ้ามาเที่ยง คนจะแน่นมากนะครับ.
ยังไงยินดีต้อนรับเพื่อนๆสมาชิก siambrandname ถ้าบอกมาจาก

siambrandname ลดทันที 10 เปอร์เซ็นต์นะครับ..
อีกทั้ง ตรวจสอบพระเครื่องให้ฟรีๆด้วย ฮ่าๆๆๆๆ ได้ 2 เด้งเลยจ้าๆๆๆ
แบบชนิดตรวจพระเครื่องกันแบบตัวต่อตัวกันเลยทีเดียว....