วันนี้หนีจากตอบปัญหาพระเครื่อง ผ่อนสมองวันนี้จะพาเพื่อนๆไปเที่ยวนะครับ....
จุดหมายปลายทาง ที่ มาเก๊านะครับ..โรงแรม venetian จ้าๆๆๆๆ

เริ่มเดินทาง ก็แบบชนิดลุยเองเลย อันดับแรกก็ติดต่อจองห้อง ที่ อโกด้า แม้โรงแรมจะเต็ม แต่ อโกด้าจัดให้
เมื่อได้ห้องเรียบร้อยพร้อมโอนเงิน ตกคืนละ 8 พันกว่าครับ ต่อมาก็จองสายการบิน กดเลยจ้า ที่ แอร์เอเซีย
ดูเทศกาลหน่อยนะครับ...ถ้าช่อง low ค่าเครื่องบินจะถูก ตก ไป-กลับ 5 พันกว่าๆ...แต่ของผมไปไม่ใช่ช่วง low
ก็โดนเต็มๆ ไป-กลับ ประมาณ 8 พันนิดๆครับ...

เมื่อเวลาเดินทาง เดี๋ยวนี้เร็วมากๆครับ...ไปช่องตรวจแบบด่วน แค่ยื่น pass port นิ้วจิ้ม เรียบร้อย อิอิ ไม่ถึง 5 นาที
เมื่อขึ้นเครื่อง ใช้เวลาเดินทาง 2.30 ชั่วโมง..ก็ถึงสนามบินมาเก๊าครับ...

พอตรวจ ตม.เรียบร้อย เดินออกมาไม่ถึง 20 ก้าว ก็พบรถแต่ละโรงแรมมารับถึงสนามบินเลยจ้าๆๆๆๆ
แล้วแต่ว่าเราพักที่ไหนก็ขึ้นรถโรงแรมนั้น..ของผมพัก venetian ก็จัดแจงขึ้นรถเลยครับ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย
ใดๆทั้งสิ้น...

ตรงนี้ถ่ายจากภายในสนามบินครับ...เราจะมองเห็นรถโรงแรมจอดเรียงรายเลย..

เอ้าตอนนี้ขึ้นมาบนรถแล้ว....

สนามบินของมาเก๊าดูเรียบง่าย เล็กๆ แต่สวยงามดีครับ...

เอาถ่ายรูปหน่อย ทิวทัศภายนอกรถ ตึกสวยๆงามๆครับ..

ใกล้ถึงแล้ววครับ...

ที่เช๊คอินครับ......

เมื่อเช๊คอินเรียบร้อย งานนี้ก็ เดินๆๆๆไปห้องที่พักครับ...
ฮ่าๆๆๆๆดูคนที่ไปเที่ยวสิครับ..เยอะจริงๆ

ฮ่าๆๆห้องนอนครับ....และก็ห้องน้ำ...

เรียบร้องแล้ว..งานนี้ก็กินๆๆๆครับ...

ห้องอาหารเป็นแบบไม่มีคําว่ามืดค่ำ จะเป็นแบบนี้ตลอด...

สวยน้อย อายุเยอะ ฮ่าๆๆๆแม่บ้านผมเองจ้าๆๆๆๆ....

งวดนี้ผมเกือบได้แจ๊คพอต ฮ่าๆๆๆได้ปลา 3 ตัวก็แจ๊คพอตแตก แต่นี่ขึ้นแค่ 2 ตัว..เลยได้มาไม่กี่หมื่นเองครับ

ต่อมาก็ เที่ยวๆๆๆถ่ายรูปจ้าๆๆ
นี้วัด อาม่าครับ..

ฮ่าๆๆๆรูปนี้แม่บ้านผมหนีอออกมาสูบบุหรี่..
บุหรี่เป็นอันตรายต่อสุขภาพนะครับ.....สักตัวไหมจ๊ะ...ฮ่าๆๆๆๆ จบครับ