Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: pepsi พาเที่ยวครับ....ดูพระเครื่องมามากแล้ว วันนี้เที่ยวกัน

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

pepsi พาเที่ยวครับ....ดูพระเครื่องมามากแล้ว วันนี้เที่ยวกัน

วันนี้หนีจากตอบปัญหาพระเครื่อง ผ่อนสมองวันนี้จะพาเพื่อนๆไปเที่ยวนะครับ....
    จุดหมายปลายทาง ที่ มาเก๊านะครับ..โรงแรม venetian จ้าๆๆๆๆ

เริ่มเดินทาง ก็แบบชนิดลุยเองเลย อันดับแรกก็ติดต่อจองห้อง ที่ อโกด้า แม้โรงแรมจะเต็ม แต่ อโกด้าจัดให้
    เมื่อได้ห้องเรียบร้อยพร้อมโอนเงิน ตกคืนละ 8 พันกว่าครับ ต่อมาก็จองสายการบิน กดเลยจ้า ที่ แอร์เอเซีย
    ดูเทศกาลหน่อยนะครับ...ถ้าช่อง low ค่าเครื่องบินจะถูก ตก ไป-กลับ 5 พันกว่าๆ...แต่ของผมไปไม่ใช่ช่วง low
    ก็โดนเต็มๆ ไป-กลับ ประมาณ 8 พันนิดๆครับ...

เมื่อเวลาเดินทาง เดี๋ยวนี้เร็วมากๆครับ...ไปช่องตรวจแบบด่วน แค่ยื่น pass port นิ้วจิ้ม เรียบร้อย อิอิ ไม่ถึง 5 นาที
    เมื่อขึ้นเครื่อง ใช้เวลาเดินทาง 2.30 ชั่วโมง..ก็ถึงสนามบินมาเก๊าครับ...

พอตรวจ ตม.เรียบร้อย เดินออกมาไม่ถึง 20 ก้าว ก็พบรถแต่ละโรงแรมมารับถึงสนามบินเลยจ้าๆๆๆๆ
    แล้วแต่ว่าเราพักที่ไหนก็ขึ้นรถโรงแรมนั้น..ของผมพัก venetian ก็จัดแจงขึ้นรถเลยครับ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย
    ใดๆทั้งสิ้น...

ตรงนี้ถ่ายจากภายในสนามบินครับ...เราจะมองเห็นรถโรงแรมจอดเรียงรายเลย..

เอ้าตอนนี้ขึ้นมาบนรถแล้ว....

สนามบินของมาเก๊าดูเรียบง่าย เล็กๆ แต่สวยงามดีครับ...

เอาถ่ายรูปหน่อย ทิวทัศภายนอกรถ ตึกสวยๆงามๆครับ..

ใกล้ถึงแล้ววครับ...

ที่เช๊คอินครับ......

เมื่อเช๊คอินเรียบร้อย งานนี้ก็ เดินๆๆๆไปห้องที่พักครับ...
    ฮ่าๆๆๆๆดูคนที่ไปเที่ยวสิครับ..เยอะจริงๆ

ฮ่าๆๆห้องนอนครับ....และก็ห้องน้ำ...

เรียบร้องแล้ว..งานนี้ก็กินๆๆๆครับ...

ห้องอาหารเป็นแบบไม่มีคําว่ามืดค่ำ จะเป็นแบบนี้ตลอด...

สวยน้อย อายุเยอะ ฮ่าๆๆๆแม่บ้านผมเองจ้าๆๆๆๆ....

งวดนี้ผมเกือบได้แจ๊คพอต ฮ่าๆๆๆได้ปลา 3 ตัวก็แจ๊คพอตแตก แต่นี่ขึ้นแค่ 2 ตัว..เลยได้มาไม่กี่หมื่นเองครับ

ต่อมาก็ เที่ยวๆๆๆถ่ายรูปจ้าๆๆ
    นี้วัด อาม่าครับ..

ฮ่าๆๆๆรูปนี้แม่บ้านผมหนีอออกมาสูบบุหรี่..
    บุหรี่เป็นอันตรายต่อสุขภาพนะครับ.....สักตัวไหมจ๊ะ...ฮ่าๆๆๆๆ จบครับ

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72
    Thanks IAm ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5
    สวยมากเลยค่ะ อาคาร ถนนหนทางที่นั่นสวยงามและสะอาดมากเลยค่ะ มีต้นไม้งามๆตลอดทางดูร่มรื่น น่าไปจังเลยค่ะ
    ห้องพักหรูอลังการมากกก ขอบคุณค่ะ คุณpepsi ที่นำภาพมาฝากค่ะ

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน

0/5

Re: pepsi พาเที่ยวครับ....ดูพระเครื่องมามากแล้ว วันนี้เที่ยวกัน

ขอบคุณข้อมูลดีๆค่ะ

0/5

Re: pepsi พาเที่ยวครับ....ดูพระเครื่องมามากแล้ว วันนี้เที่ยวกัน

สาธุครับ เที่ยวทางนี้จิตใจร่มเย็ม จริงมั้ยครับคุณ Live22

0/5

อธิบายได้ยอดเยี่ยมและน่าสนใจมาก น่าจะมีภาพประกอบที่แสดงให้เห็นภาพมากขึ้น
    >>>>> slotxo

Comments from Facebook