Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 16 of 16

Thread: ขอความช่วยเหลือ >> อยากรู้ว่า ขี้แมลงวัน บอกความหมายอะไรได้บ้าง?

Warning Points:
    0/5

เคืองหมอดูค่าาา

เรื่องหมอดู ฟังหูไว้หูดีกว่าเน๊อะ เรื่องดีๆก้อฟังหูไว้หู เรื่องร้ายๆก้อต้องระวังตัวไว้ค่ะ กันไว้ดีกว่าแก้เน้อ

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อย่าคิดมากเลยครับ แค่ความผิดปกติของเม็ดสีบนผิวหนัง
    ลองกำมือซิครับ แล้วจะเห็นว่าทุกอย่างอยู่ในกำมือ
    จะดีจะไม่ดี อยู่ที่การกระทำ ทำดีซะอย่างอะไรก็ดีครับ
    บุคคลหว่านพื่ชเช่นไรย่อมได้ผลเช่นนั้นครับ (เชื่อในกรรมเป็นที่ซูด...)
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wann View Post
    ชอบมากเลย หมอดูเนี่ย พรุ่งนี้โทรถามให้คะ แล้วจะมาบอก อย่าเพิ่งคิดมากน้า ..

รอคำตอบนะค๊า อิอิ
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

0/5
    สารภาพว่าเป็นคนนึงที่ไปเอาขี้แมงวันที่มือออกไป เพราะมีคนทัก..
    ขี้แมงวันเราขึ้นที่ฝ่ามือข้างขวาตรงเส้นคู่ชีวิต

หมอดูทัก ว่าแฟนคนแรกจะทำให้เราเสียใจมาก หรือ เกิดปัญหารุนแรงเกี่ยวกับมดลูกเพราะผชคนนี้
    เราฟังแล้วตกใจรีบไปจี้ออกด้วย Co2 แล้วแผลลึกมากเพราหนังที่ฝ่ามือหนา
    กว่าจะคว้านไปถึงเซลล์ผิวสีก้อลึกทีเดียวค่ะ ใช้เวลานานมากกว่าแผลจะตื้นขึ้นมา
    ปัจจุบันเป็นวงขาวๆจางๆ (ผ่านมาสิบปีกว่าๆแล้ว)

คงเป็นความบังเอิญ ต่อมา แฟนคนแรกก็ทำเราเสียใจที่สุด
    และยังห้าปีต่อมาก็ยังกลัวที่จะเริ่มความสัมพันธ์กับใคร
    แบบหลอนตัวเองว่ามันจะลงเอยแบบเดิมอีกรึปล่าว
    นี่ขนาดเอาขี้แมงวันออกก่อนที่จะเจอกันแล้วนะ ถ้าไม่เอาออกจะเลวร้ายกว่านี้สักแค่ไหนเนี่ย
    หรือมันอาจเป็นแค่เหตุบังเอิญก้อเป็นได้ เพราะไม่มีอะไรพิสูจน์มันได้

แต่อย่าคิดมากไปเลยค่ะ...ด้วยกฎแห่งกรรม....
    อะไรมันจะเกิด มันคงต้องเกิด ไม่ว่าจะมีไฝหรือไม่มีก็ตาม

โชคดีค่ะ...

0/5
    ไปถามมาแล้วคะ

จะบอกว่าขี้แมลงวันถ้าเป็นสีแดง ขึ้นตรงไหน ก็ดีหมดคะ

ถ้าสีเขียว ดีรองลงมา

ถ้ามีจุดสีดำ หรือน้ำตาล ถ้าทับเส้นหัวใจ (เส้นบนสุด) ตรงแนวเดียวกับนิ้วก้อย

-- เกี่ยวกับเรื่องความรัก ไม่ค่อยดี แต่จุดนั้นเป็นแค่ขี้แมงวัน ไม่ต้องกลัวคะ เค้าว่ามีผลแค่ทะเลาะกัน -- ไม่ถึงกับไม่ได้แต่งงานนะคะ -- สบายใจได้เนอะ

คนเราก็ต้องเถียงกัน ทะเลาะกันเป็นธรรมดาอยู่แล้วคะ สบายใจ ๆๆ แค่ขี้แมงวัน ไม่ต้องกังวลเลยคะ

ไม่ต้องเอาออกหรอกคะ เหมือนที่คุณโบว์ว่า บางคนไม่มีขี้แมลงวันบนฝ่ามือ ก็ยังไม่ได้แต่งงานเลย อันนี้ CF ว่ามีจริงจ้า ไม่ต้องถามใคร อิอิ

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wann View Post
    ไปถามมาแล้วคะ

จะบอกว่าขี้แมลงวันถ้าเป็นสีแดง ขึ้นตรงไหน ก็ดีหมดคะ

ถ้าสีเขียว ดีรองลงมา

ถ้ามีจุดสีดำ หรือน้ำตาล ถ้าทับเส้นหัวใจ (เส้นบนสุด) ตรงแนวเดียวกับนิ้วก้อย

-- เกี่ยวกับเรื่องความรัก ไม่ค่อยดี แต่จุดนั้นเป็นแค่ขี้แมงวัน ไม่ต้องกลัวคะ เค้าว่ามีผลแค่ทะเลาะกัน -- ไม่ถึงกับไม่ได้แต่งงานนะคะ -- สบายใจได้เนอะ

คนเราก็ต้องเถียงกัน ทะเลาะกันเป็นธรรมดาอยู่แล้วคะ สบายใจ ๆๆ แค่ขี้แมงวัน ไม่ต้องกังวลเลยคะ

ไม่ต้องเอาออกหรอกคะ เหมือนที่คุณโบว์ว่า บางคนไม่มีขี้แมลงวันบนฝ่ามือ ก็ยังไม่ได้แต่งงานเลย อันนี้ CF ว่ามีจริงจ้า ไม่ต้องถามใคร อิอิ
    ขอบคุณนะค๊า....
    แม่บอกว่า ถ้าแต่งไปแล้วไม่มีตังค์ ห้ามมาขอชั้นน่ะ
    คิคิ
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook